Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ได้ฤกษ์ทำความสะอาดบ้านฟ้าครับ
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ได้ฤกษ์ทำความสะอาดบ้านฟ้าครับ
เรียนท่านสมาชิกทุกท่านครับ

ไหนๆก็ครบรอบ 1 ปีแล้ว ขอถือโอกาสทำความสะอาดบ้านฟ้าสักหน่อยนะครับ
เริ่มจาก รายชื่อสมาชิก
-สมาชิกที่ไม่สามารถระบุตัวจริงเสียงจริงได้ ไม่มีข้อมูลติดต่อใดๆ ไม่เข้ามาเวบเลยเป็นเวลานานกว่า 6 เดือน ต้องขอลบชื่อท่านออก แต่ท่านสามารถสมัครเข้ามาใหม่ได้หากคิดว่าบ้านฟ้าของพวกเราน่าอยู่ โดยใช้ชื่อเดิมหรือชื่อใหม่ก็ได้ และหากมีปัญหาการสมัครสามารถสอบถามได้ทางเมล์นี้เลยครับ nimitguitar@hotmail.com

-เชิญชวนท่านสมาชิกทำความสะอาดห้องของท่านเอง โดยการลบ PM ที่คิดว่าไม่สำคัญออกด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Webmaster
(This post was last modified: 09-06-2008, 13:46 by Webmaster.)
09-06-2008, 13:27
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ได้ฤกษ์ทำความสะอาดบ้านฟ้าครับ
รีบเข้ามาดู.........เลย

เพราะนึกว่า น้าเวปมาสเตอร์ จะชวนไป อาบน้ำ .....................เฮ้อ เสี๊ย ด๊ายยยย จั๊งงงงงงงงงงง แหม๊ เสี๊ยยยยดาย จั๊งงงงงงงงงงงงง
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-06-2008, 13:34
Find Like Post Reply
*

RE: ได้ฤกษ์ทำความสะอาดบ้านฟ้าครับ
Therock Wrote:รีบเข้ามาดู.........เลย

เพราะนึกว่า น้าเวปมาสเตอร์ จะชวนไป อาบน้ำ .....................เฮ้อ เสี๊ย ด๊ายยยย จั๊งงงงงงงงงงง แหม๊ เสี๊ยยยยดาย จั๊งงงงงงงงงงงงง

อ๋อ...พอดีอาบแล้วอ่ะนะน้าTheRock Tongue
09-06-2008, 13:36
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Update ข้อมูลไปในตัวเลย.....ดีครับ
สมาชิกที่มีรายชื่อปัจจุบัน เกือบห้าร้อยชื่อ
หากลดจำนวนลงแล้วเหลือแต่ตัวจริงเสียงจริงที่เข้ามาพูดคุยทักทายกันเท่านั้น
หรือแม้แต่เข้ามาทำธุรกิจอื่นใดก็ตาม น่าจะดีกว่าที่เข้ามาฝากชื่อลงในทะเบียนบ้านสีฟ้าไว้เฉยๆ
จะขอแสดงฐานะว่าเป็นคนสาบสูญ...รึ...ก็เกรงใจ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
09-06-2008, 13:38
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Webmaster Wrote:-เชิญชวนท่านสมาชิกทำความสะอาดห้องของท่านเอง โดยการลบ PM ที่คิดว่าไม่สำคัญออกด้วยครับ
ลบ เรียบร้อย แล้วครับ
09-06-2008, 14:28
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
PM ของผมมีแต่เรื่องสำคัญครับ ทำบุญ ตักบาตร ช่วยเหลือเด็กด้อยโอกาส ลิงค์รูปวิว เผยแพร่หนังสารคดี นัดทดสอบภูมิปัญญาเพื่อหาทางช่วยโลก ฯลฯ

แต่จะพยายามช่วยลบ PM เรื่องหุ้น น้ำมัน ทอง และเรื่องลงทุนไร้สาระ ออกให้บ้างครับ

ป.ล.น้าอย่าลืมลบชื่อวิญญาณ กับ PM ลึกลับด้วยนะ ผมกลัว...ชิ้ว ๆ ๆ 5555555
============ เพื่อความบันเทิง =============

09-06-2008, 18:28
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

SARUN Wrote:
Webmaster Wrote:-เชิญชวนท่านสมาชิกทำความสะอาดห้องของท่านเอง โดยการลบ PM ที่คิดว่าไม่สำคัญออกด้วยครับ
ลบ เรียบร้อย แล้วครับ
ด้วยๆๆ \^o^/ \^o^/ \^o^/
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

09-06-2008, 19:23
LittleNomad Offline
un-assignment

เห็นด้วยครับ...
ที่จะล้างบาง ไล่ผีไล่สาง ปัดรังควาน สักที...
แล้วก็น่าจะถือเป็นพิธีกรรมประเพณีประจำปีเลยดีไหม?

พูดเรื่องสมาชิกสามัญ -ประเภท ผ.-
เคยมีเพื่อนในบ้านนี้ ปรารถว่า...
...ถ้าเราเคร่งครัดกับการที่จะต้องให้สมาชิก "ปรากฏตัวตน" มากเกินไป ก็ดูจะไม่เป็น "เว็บสาธารณะ" ซึ่งอาจจะส่งผลให้ All Solid Blue House กลายเป็นสังคมค่อนข้างปิด!

แต่ผมกลับมีทัศนะตรงข้าม...
...หากเราเคร่งครัดกับการรับสมาิชิก ก็น่าจะได้เพื่อนสมาชิกที่เชื่อได้ว่ามีความตั้งใจจริง กับการจะเข้ามาร่วมสังคม ซึ่งสมาคมหรือสโมสรบางแห่ง การเป็นสมาชิกใหม่ ต้องมีสมาชิกรับรองด้วยซ้ำ!
...มันอาจดูเหมือนจะยุ่งยากเล็กน้อยในตอนต้น ทว่าหากเคร่งครัดต่อหลักการรับสมาชิก ก็ย่อมแน่นอนว่าสังคมนั้นได้ยึดหลักคัดสรรค์คุณภาพมากกว่าปริมาณ...
...คำถามเดียว ที่บอกถึงทิศทางของการสร้างสังคมกลุ่มก้อน คือ
"ปรัชญานโยบาย" ว่า สังคมนั้นก่อกำเนิด โดยมุ่งหมายประการใด?...
ถ้ามุ่งหมาย "ค้ากำไร" ก็จงรับเอาปริมาณการมีสมาชิกอย่างไม่ต้องเคร่งครัดเถิด
แต่หากมุ่งหมาย "สร้างสรรค์" ก็น่าจะมีกติกาหรือหลักการอะไรบางอย่าง เป็นจารีต...
ซึ่งผมเชื่ออย่างยิ่งว่า การสร้างสังคมโดยยึดหลักจุดมุ่งหมายประการหลังนี้ ย่อมเติบโตขึ้นอย่างมีคุณภาพ - - แล้วใช่หรือไม่ว่า... ท้ายที่สุด การมีคุณภาพ คือปราการอันมั่้นคงแข็งแกร่งยั่งยืน...

ครับ... เมื่อน้าWeb. ดำริจะล้างบาง ไล่ผีไล่สาง ปัดรังควาน -ผมจึงเห็นด้วย
ฉะนี้... "เล็กไม่บ้า" เลยมาสะสางทำความสะอาดตนเองด้วยคนครับ...
แล้วถึงจะมิได้ลงรูปตัวไว้อย่างเป็นทางการ ทว่าก็มีตัวตนชัดแจ้ง และชอบพยายามเสนอหน้าไปร่วมสังสรรค์ทุกที่ทุกงานที่ชาวบ้านหลังนี้จัด... -ก็มันสนุกนี่ครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
09-06-2008, 20:17
*

ขอบคุณน้า sarun ขานรับนโยบายคนแรกเลย...และป้ามาย และน้ากรรมกรผมไม่กล้าไปลบข้อมูลสำหรับวิเคราะห์หุ้นน้าก็เลยให้น้าเลือกลบเองจ้า Tongue
ขอบคุณความเห็นจากน้าอ้วนด้วยครับ และขอบคุณสมาชิกตัวจริงทุกท่านด้วยอีกครั้งคับ
09-06-2008, 22:20
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
Big Grin ...ทำพิธีปัดฝาด เช็ดถู ล้างนอก ล้างใน ใสหมดจดแล้วเจ้าค่ะน้าม่อน TongueCoolBig Grin
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
10-06-2008, 01:34

Forum Jump: