Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
$$$$$$$+++++ Music-Blvd.Com นำเข้าสินค้าใหม่ๆจาก USA ส่งตรงกลับถึงไทย+++++$$$$$$$
Author Message
m16 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Wink  $$$$$$$+++++ Music-Blvd.Com นำเข้าสินค้าใหม่ๆจาก USA ส่งตรงกลับถึงไทย+++++$$$$$$$
เพื่อนๆคนไหนที่สนใจเครื่องดนตรีของแท้ สินค้าแปลกๆ ใหม่ๆ ทางร้านขอเป็น
ทางเลือกอีกทางให้เพื่อนๆได้ลองมาเลือกชมและตรวจสอบราคากัน นอกเหนือจาก
การสั่งซื้อผ่านร้านค้าในเมืองไทยเพียงอย่างเดียว เพราะสินค้าของเรามีครบตามที่
ตัวแทนอเมริกามีขายกันในท้องตลาด จึงสามารถสั่งนำเข้าให้เพื่อนๆได้ทุกชนิดและ
เพื่อนๆไม่ต้องรอจนกว่าตัวแทน หรีอร้านค้าต่างๆที่ไทยจะนำของเข้ามา
ถือเป็นความได้เปรียบในเรื่องของความหลากหลายของสินค้า และความทันสมัย
กว่าเมืองไทยอย่างมาก ที่เรามอบให้เพื่อนๆทุกคนครับ

ยังไงลองแวะมาชมสินค้าใหม่ๆกันได้ทุกวันครับมีอัพเดทตลอด
อันไหนดีกว่า-ถูกกว่า ค่อยตัดสินใจสั่งเอาเข้าไป แวะมาชมกันก่อนนะครับที่

http://www.music-blvd.com

หรือสามารถสอบถามโดยตรงได้ทาง msn ได้ที่ passarit@hotmail.com
หรือโทรศัพท์ที่เมืองไทย 083-497-2227
ขอบคุณครับ

Attached Files Image(s)

08-06-2008, 22:03
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

RE: $$$$$$$+++++ Music-Blvd.Com นำเข้าสินค้าใหม่ๆจาก USA ส่งตรงกลับถึงไทย+++++$$$$$$$
ก่อนอื่น ขอดูรูปหน้าตาของคนที่มาพูดว่านับเนื่องกันเป็นเพื่อนได้ไหมครับ...
อย่างน้อยที่สุด ผมจะได้อุดหนุนเพื่อน ดีกว่าไปอุดหนุนพ่อค้า หรือ คนแปลกหน้า...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 09-06-2008, 22:15 by LittleNomad.)
09-06-2008, 22:14
Website Find Like Post Reply
somya acoustic Offline
**

RE: $$$$$$$+++++ Music-Blvd.Com นำเข้าสินค้าใหม่ๆจาก USA ส่งตรงกลับถึงไทย+++++$$$$$$$
..........เยี่ยมเลย ฮึฮึ ตามpost#2 ครับ........

Attached Files Image(s)

09-06-2008, 22:24
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ราคาทำไมถึงได้หูดับตับไหม้อย่างนั้น
จ๊ากกกกก.....
10-06-2008, 08:30
LittleNomad Offline
un-assignment

นั่นนะสิครับ น้าMaow
หรือผู้อ้างว่้าเป็นเพื่อนรายนี้ยึดถือสุภาษิตที่ว่า...

...เพื่อนกิน...เพื่อนกัน
ถ้าเพื่อนรู้ไม่ทัน...เพื่อนจ้องฟันเอาไปกิน...

ผมเข้าไปรายการขายของ ของผู้อ้างว่าเป็นเพื่อนคนนี้
มีข้าวของน่าสนใจหลายรายการ -แต่...
แต่มันแพงยิ่งกว่าสั่งเอง!
ไม่เพียงเท่านั้น อีกหลาย ๆ รายการ แพงยิ่งกว่าตัวแืทนจำหน่าย!!!

...สำหรับผม... คำว่า "เพื่อน" เป็นคำศักดิ์สิทธิ์
และไม่ชอบให้ใครทึกทักนับเนื่องมาเป็น "เพื่อน" กับผม โดยไม่จริงใจ...
ฉะนั้น... เจ้าของกระทู้นี้ ไม่ใช่ "เพื่อน" ในความหมายของผม... -อย่างน้อยก็ในห้วงขณะนี้!!!
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
10-06-2008, 08:49
Website Find Like Post Reply
merlot Offline
Yokee Playboy

จริงๆ บางอย่าง ราคา OK นะครับ ต้องดูเป็นตัวๆไปจ้า

เรื่องราคาคงต้อง "Shop Around"

แต่อยากให้ปรับปรุง Process การซื้อให้ผู้บริโภคสบายใจกว่านี้อะครับ ถือเป็นคำแนะนำจาก ลูกค้า(ในอนาคต อาจจะ) แล้วกันนะครับ
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
10-06-2008, 09:29
m16 Offline
**

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำ และความเห็นนะครับ

เพื่อนๆคนไหนที่บอกอยากเห็นรูปก็สามารถไปดูได้ที่หัวข้อบทความ แล้วก็เลือกดูรูปที่เป็นงาน NAMM Show ก็พอจะเห็นรูปผมอยู่บ้างครับ

ขอบคุณ คุณ merlot นะครับ ที่เปิดกว้างให้กับข้อเสนอใหม่ๆ ราคาโดยมากก็จะมีถูก-แพง ต่างกัน แต่โดยมากจะถูกกว่าบ้านเราครับ ตามเงื่อนไขของราคาสินค้า บางส่วนถ้าราคาทางเราแพงกว่าตัวแทน เพื่อนๆก็สามารถซื้อกับตัวแทนตามปกติ เพราะทางเราไม่ได้อ้างอิงราคาตามเมืองไทย แต่เป็นการนำเข้าตามราคาของตัวแทนเมืองนอก (USA)

ผมเองก็ได้อธิบายไว้แล้วอย่างละเอียดว่า "อันไหนดีกว่า-ถูกกว่า ค่อยตัดสินใจสั่งเอาเข้าไป" ซึ่งเชื่อว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆที่เข้าใจว่าเวบเรามีข้อดีกว่าเลือกซื้อจากเมืองไทยเพียงอย่างเดียวอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
30-09-2008, 13:42
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
พ่อค้าแวะมา มาอีกแว้ววว อยากได้ Martin ราคา wahsburn พอจะมีบ้างไม๊คับ อิอิ

ปล. ผมป่าวล่มกระทู้นะคับ TongueTongue
ผมแวะเข้าไปดูในเวปมาแว้ว สินค้าส่วนใหญ่ ราคา หลักแสน ซึ่งตัวผมเองแทบจะไม่มีความรู้ ซื้อกีต้าร์เต็มที่ก็แค่หลักหมื่น แต่โปรดระวังน้าๆในบ้านฟ้าหลายคน ที่สั่งซื้อกีต้าร์จาก US เป็นว่าเล่นท่านรู้ราคาทั้งราคาขาย และค่าขนส่ง ท่านจะมา รับน้องมหาโหดกับท่าน โปรดใช้วิจราณญาณ ในการอ่าน ข้อความนี้ด้วยคับ TongueTongue

ปล. เพราะที่นี่ ผมคุม เอ้ย ที่นี่ มิตรภาพมาก่อนสิ่งอื่นใด ขอบคุณคับ Big Grin
(This post was last modified: 30-09-2008, 14:37 by kim_colombet.)
30-09-2008, 13:51
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมขอปรบมือให้ Music Blvd. ดังๆเลยครับ

สินค้าที่เขารับสั่งนั้นเป็นการซื้อในราคาขายปลีกที่อเมริกาที่ต้องบวกค่าขนส่ง
ทางอากาศ ภาษี ค่าดำเนินการและกำไรเข้าไป ถ้าราคาที่ซื้อยังถูกกว่าราคา
เมืองไทยที่ผู้นำเข้าซื้อในราคาขายส่งจากโรงงานแล้วส่งมาทางเรือก็ประหลาดแล้วครับ ถ้าถูกกว่าก็แสดงว่าตัวแทนจำหน่ายฟันกำไรยับแน่นอน

มีคนรับสั่งของแบบนี้ทำให้ตัวแทนจำหน่ายไม่กล้าขายแพงไง เหมือนกับกรณี
สาย Elixir ที่สมัยก่อนฟันกันชุดละ 800-1,000 บาทพอมีคนนำเข้าเองตอนนี้
ลงมาเหลือชุดละ 550 บาทแล้ว

มีสินค้าบางอย่างที่ผมไม่กล้าสั่งเองอย่างเช่นกล่องกีต้าร์ Fender เพราะถ้าสั่งมาในราคา 180 USD +ค่าส่ง 120 USD +ภาษี 60+7% CIF ก็ตกประมาณ 17,500
บาทแต่สามารถสั่งผ่าน MB ใด้ในราคา 9,375 บาทเป็นต้น บังเอิญที่เบ๊มีขายอยู่
ที่ราคา 7,500 บาทผมก็เลยซื้อที่เบ๊ไปแล้วครับ

ที่ผมชอบมากที่สุดคือถ้าผมจะขายของที่ผมหิ้วมาจากนอกตอนนี้ผมมีราคาให้ผู้ซื้อ
เทียบใด้แล้วจาก website ของคุณ คราวนี้จะใด้ขายของไม่ขาดทุนไงล่ะ
30-09-2008, 16:26

Forum Jump: