Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE VII งานเปิดบ้านครั้งที่เจ็ด
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE VII งานเปิดบ้านครั้งที่เจ็ด
(19-12-2013, 21:22)acidjazz Wrote: พี่กฤษณ์ es330 ตัวนี้สวยไม่เบาเลยนะครับ Smile

คงไม่มีทางสวยกว่าตัว Bigsby หรอกครับเพราะตัวนั้นมีคนจองต่อหลายคิวแล้วนะ รูปข้างบนคนขายถ่ายแบบเล่นแสงมันเลยดูดีมากครับ ตัวจริงดันตกเครื่องบินเที่ยวนี้แต่คงมาถึงอาทิตย์หน้าครับ

ความจริงแล้วเรื่องการถ่ายรูปให้ดูดีนี่มันก็มีหลักการอยู่ไม่กี่อย่างหรอกครับ ถ้าจะถ่ายรูปวัตถุให้ดูขลังนี่เขาจะใช้แสงแบบมีทิศทางและถ่ายเก็บรายละเอียดของ highlight เท่านั้นแบบที่เห็นในรูปข้างบนและใน gallery ของร้านขายกีตาร์บางร้าน

ตัวผมเองไม่ใด้คิดว่าการถ่ายรูปกีตาร์เป็นงานศิลปะแต่เป็นการนำเสนอกีตาร์ที่หลายคนอาจไม่ใด้มีโอกาสใด้สัมผัสตัวจริงดังนั้นผมถึงไม่เล่นแสงเล่นเงาเลย

รูปของผมมันไม่สวยเหมือนรูปของชาวบ้านเขาหรอกครับแต่มันก็ไม่โกหกด้วย

พอดีเห็นโพสต์ข้างบนที่ผมลงรูป K. Yairi baritone guitar ไว้ยังขาดรูปของปรีแอมป์ ผมเลยลองถ่ายแบบ low key มาให้ดูครับ

[Image: sBVPsV.jpg]
(This post was last modified: 19-12-2013, 23:07 by pood.)
19-12-2013, 22:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE VII งานเปิดบ้านครั้งที่เจ็ด - by pood - 19-12-2013, 22:11

Forum Jump: