Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Katayoot Wrote:เพิ่งจะตื่นครับ Meeting II สนุกสมหวังจริง ๆ แต่เสียดายไม่ได้เดินรับบริจาคตามที่น้าฯ ๆ แนะนำไว้

แต่ยังไงก็จะเข็นโครงการนี้ให้สำเร็จให้ได้ครับ เพื่อโรคเรื้อนจะได้หมดไป แต่โลกร้อน ยังไงก็ยังอุ่น ๆ สบาย ๆ อยู่ครับ

ผมแค่ไม่คิดจะทำลาย หรือหยุดการกระทำเท่าที่ทำได้ ก็พอแล้ว อย่าคิดเปลี่ยนธรรมชาติ หรือความคิดคนอื่น มันเป็นหน้าที่เหนือมนุษย์ครับ ถาม เงียบเพื่อฟัง คัดกรอง เก็บสิ่งที่ต้องการ ขั้นตอนง่าย ๆ ได้เห็น ๆ

คนที่ชอบสอนตัวเอง มักมีครูที่โง่ ผมก็คนนึง...

เท่าที่ผมจำได้ หากผิดพลาดไปขอผู้รู้จริงแก้ไขให้ด้วยครับ...
กวีเอกนามสุนทรภู่ท่านได้กล่าวไว้เป็นลายมือว่า
ผจญจิตตนเสียก่อนค่อยผ่อนคลาย จึงเวียนว่ายไปผจญคนทั้งปวง
ผมแค่เสริมคำพูดน้าหนุ่มไหล แต่ไม่มุ่งบังอาจสอนผู้ใดนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-06-2008, 14:23
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - by povation - 08-06-2008, 14:23

Forum Jump: