Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Author Message
kitalica Away
Senior member

Likes Given: 0
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
10-06-2008, 15:00
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Labour Wrote:
povation Wrote:มาคุยมาคบกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.... หรือไปคุยกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.....
เป็นความคิดที่น่าจะเหมาะกับภาวะการณ์เช่นนี้ครับ

ถ้ารักบ้านสีฟ้านี้จริงจัง หันหน้าเข้าหากัน หนักนิดเบาหน่อยในความคิดหรือวาจา ก็ถือเสียว่าร่วมWEBBOARDเดียวกัน
ไม่มีใครถูกหรือผิดทั้งหมด และไม่จำเป็นต้องถามหาความถูกหรือผิด
นัดทานข้าวเย็นกันสักมื้อเป็นไร ไม่อยากให้เป็นน้ำผึ้งหยดเดียว
แต่หากเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว ก็ขอให้เป็นน้ำผึ้งที่สมาชิกบ้านสีฟ้าแบ่งปันกันเสพและลิ้มรสความหวานชื่นร่วมกัน
มามะ..มาจอยกันจอยกัน...บ้านอื่นเค้าอาจมองเราอยู่นะ
ไม่มีสถานการณ์ที่เป็นปัญหาก็ดูว่าจะอยู่กันจืดชืด
แต่ถ้าปัญหาเหล่านั้นได้ร่วมกันแก้ไขไปในทางที่เข้าใจกันได้ดี
น่าจะร่วมภูมิใจด้วยกันได้นะครับ

พี่ปร๋อเลี้ยง!!!???

คราวนี้กระทู้โลกเบี้ยววิ่งกันกระฉูด โลกอิ่ม เอ้ย...เย็นเจี๊ยบทุกวัน ผมรับรอง

มิบังอาจข้ามหน้าข้ามตาสมาชิกทั้งหลายที่พร้อมไปร่วมเจรจาสงบวาทะศึก
แต่อันที่จริงแล้วสองกระทู้ที่ใกล้เคียงกันนั้น ก็มีดีต่างกันออกไป ตัดสินใจยากมาก
ที่จะให้รางวัลกระทู้แห่งเดือน!
ยังไงๆผมก็ยังฝังใจกับกระทู้ขายกีตาร์ของเพื่อนน้า Coldsteel อยู่ดี OH! Sompongt Where are you? Come Here!
จะเอากระทู้อื่นมาลบล้างหาเป็นไปได้ไม่..จริงๆนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
10-06-2008, 15:34
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Povation ไม่เคยลืม Sompongt = จำเลยรัก
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
10-06-2008, 15:53
Roundback

san Wrote:Povation ไม่เคยลืม Sompongt = จำเลยรัก

ก็เพราะกระทู้อื่นๆเค้ามีตัวตนกันหมดไง
ยังไงๆผมก็ต้องขอชมว่า คนที่โพสต์เป็นสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีพอ
กล้าพูดกล้าทำ! แม้จะพูดออกมาไม่ถูกหูถูกใจคนฟังบางคนซักเท่าไหร่
ก็ยังดีกว่า ตัว....ที่โพสต์ออกมาแล้วไม่กล้าเผชิญความจริง
อย่างนี้ไม่ติดใจแล้วจะติดอะไร..กิ๊บสัน..
เอ๋ย
All I Have
10-06-2008, 16:05
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
Ke@nG Wrote:ประกาศ "ผมจะมาล่มกระทู้นี้แร้ว" เพราะอ่านหัวข้อแร้ว นึกยังไงก็ไม่ออกว่า การเล่นกีต้าร์มันจะมาผูกความสัมพันธ์กันโรคเรื้อนได้อย่างไร ดังนั้นผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง

ปล. ผมหวังว่าน้าเจ้าของกระทู้คงจะไม่ตำหนิ ระดับสติปัญญาผมนะ ผมพยายามแร้ว แต่คิดยังงัยก็คิดบ่ออกเด้อออออออออ!!!!!
เผ่นก่อนหล่ะ เห็นนฤทธิ์์แร้ว ที่งาน meeting เฮี๊ยนนนนจิงๆ ฟริ้ววววววววววว!!!!!!! 5 5 555

อิ ๆ คืองี้ครับ ผมเพิ่งไปเล่นดนตรีรับบริจาค กับเพื่อนมากลุ่มนึง และรู้สึกมีความสุข เลยคิดว่าอยากจะทำมั่ง เพราะพวกเราหลายคนพอมีเวลาว่างที่จะทำอะไรแบบนี้

แล้วมูลนิธิโรคเรื้อนก็อยู่แถว ๆ บ้านผมนี้เอง (ใช่มั้ยน้า labour เหอ ๆ) เลยคิดว่าจะขอความเห็นเรื่องการจัดกิจกรรมซักอย่างเพื่อโครงการนี้ บังเอิญ...... คิดหัวข้อเองยังทำไม่ได้เลย อิ ๆ

เลยไปเอาของร้อน เอ๊ยยย ของโลกร้อนมา copy ซะงั้น ทั้งหมดคือสิ่งที่อยากทำครับ แต่เนื้อหาในการเชิญชวนหรือแซว ๆ ในนี้นั้น คือสิ่งที่คิดและพูดออกไปจากความคิดครับ

แต่เรื่องบัวลอยผมไม่ใช่คนเริ่ม เพราะผมไม่บังอาจครับ ถ้าใครเคยทานบัวลอยหน้าโรงหนังอุดมสุข จะไม่กล้าเอามาล้อเล่นครับ สวยทั้งแม่ และลูกสาว 2 คน ตอนเย็นเลิกเรียน คนซื้อเพียบ ชายล้าน ๆ ครับ

ไปก่อนครับ กำลังนัดซ่อมแก๊งล่มฯ แบนด์ สำหรับ Meeting III ครับ
10-06-2008, 16:26
LittleNomad Offline
un-assignment

Katayoot Wrote:...แต่เรื่องบัวลอยผมไม่ใช่คนเริ่ม เพราะผมไม่บังอาจครับ ถ้าใครเคยทานบัวลอยหน้าโรงหนังอุดมสุข จะไม่กล้าเอามาล้อเล่นครับ สวยทั้งแม่ และลูกสาว 2 คน ตอนเย็นเลิกเรียน คนซื้อเพียบ ชายล้าน ๆ ครับ

ไปก่อนครับ กำลังนัดซ่อมแก๊งล่มฯ แบนด์ สำหรับ Meeting III ครับ

งั้น... มาตามหาร้านบัวลอย บันทึกเป็นทำเนียบว่า แม่ค้าบัวลอยร้านใดสวยที่สุดในสยาม...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
10-06-2008, 16:47
Roundback

โทษที..ผมขอตัวครับ..ไปหาซื้อบัวลอยเจ้าเพื่อนยากกินก่อน...หน้าโรงหนังอุดมสุข ...หน้าโรงหนังอุดมสุข
All I Have
10-06-2008, 17:16
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
LittleNomad Wrote:
karn Wrote:ปล.น้าซ่าส์และน้าอ้วน โซโล่ได้สะแด่วจริงๆจ้ะBig Grin

อ้อ... "โซโล่ได้สะแด่ว" - - น้าพูดถึง "โซโล่-กีต้าร์" หรือ "โซโล่-ให้โลกร้อน" ครับ...

กีต้าร์ก๊าบบบบบบBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

10-06-2008, 19:26
LittleNomad Offline
un-assignment

karn Wrote:
LittleNomad Wrote:
karn Wrote:ปล.น้าซ่าส์และน้าอ้วน โซโล่ได้สะแด่วจริงๆจ้ะBig Grin

อ้อ... "โซโล่ได้สะแด่ว" - - น้าพูดถึง "โซโล่-กีต้าร์" หรือ "โซโล่-ให้โลกร้อน" ครับ...

กีต้าร์ก๊าบบบบบบBig Grin

ok.... งั้นก็.....นี่เลย...
http://www.youtube.com/watch?v=nhGXqhtmw6Y
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
10-06-2008, 19:46
Ke@nG Offline
Member

Katayoot Wrote:
Ke@nG Wrote:ประกาศ "ผมจะมาล่มกระทู้นี้แร้ว" เพราะอ่านหัวข้อแร้ว นึกยังไงก็ไม่ออกว่า การเล่นกีต้าร์มันจะมาผูกความสัมพันธ์กันโรคเรื้อนได้อย่างไร ดังนั้นผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง

ปล. ผมหวังว่าน้าเจ้าของกระทู้คงจะไม่ตำหนิ ระดับสติปัญญาผมนะ ผมพยายามแร้ว แต่คิดยังงัยก็คิดบ่ออกเด้อออออออออ!!!!!
เผ่นก่อนหล่ะ เห็นนฤทธิ์์แร้ว ที่งาน meeting เฮี๊ยนนนนจิงๆ ฟริ้ววววววววววว!!!!!!! 5 5 555

อิ ๆ คืองี้ครับ ผมเพิ่งไปเล่นดนตรีรับบริจาค กับเพื่อนมากลุ่มนึง และรู้สึกมีความสุข เลยคิดว่าอยากจะทำมั่ง เพราะพวกเราหลายคนพอมีเวลาว่างที่จะทำอะไรแบบนี้

แล้วมูลนิธิโรคเรื้อนก็อยู่แถว ๆ บ้านผมนี้เอง (ใช่มั้ยน้า labour เหอ ๆ) เลยคิดว่าจะขอความเห็นเรื่องการจัดกิจกรรมซักอย่างเพื่อโครงการนี้ บังเอิญ...... คิดหัวข้อเองยังทำไม่ได้เลย อิ ๆ

เลยไปเอาของร้อน เอ๊ยยย ของโลกร้อนมา copy ซะงั้น ทั้งหมดคือสิ่งที่อยากทำครับ แต่เนื้อหาในการเชิญชวนหรือแซว ๆ ในนี้นั้น คือสิ่งที่คิดและพูดออกไปจากความคิดครับ

แต่เรื่องบัวลอยผมไม่ใช่คนเริ่ม เพราะผมไม่บังอาจครับ ถ้าใครเคยทานบัวลอยหน้าโรงหนังอุดมสุข จะไม่กล้าเอามาล้อเล่นครับ สวยทั้งแม่ และลูกสาว 2 คน ตอนเย็นเลิกเรียน คนซื้อเพียบ ชายล้าน ๆ ครับ

อ๋อ... เป็นอย่างนี้นี่เอง..... ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
ปล การแสดงของแกงค์ล่มฯ ตลกมากมายยย ครับ Smile
10-06-2008, 22:41

Forum Jump: