Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Katayoot Wrote:เพิ่งจะตื่นครับ Meeting II สนุกสมหวังจริง ๆ แต่เสียดายไม่ได้เดินรับบริจาคตามที่น้าฯ ๆ แนะนำไว้

แต่ยังไงก็จะเข็นโครงการนี้ให้สำเร็จให้ได้ครับ เพื่อโรคเรื้อนจะได้หมดไป แต่โลกร้อน ยังไงก็ยังอุ่น ๆ สบาย ๆ อยู่ครับ

ผมแค่ไม่คิดจะทำลาย หรือหยุดการกระทำเท่าที่ทำได้ ก็พอแล้ว อย่าคิดเปลี่ยนธรรมชาติ หรือความคิดคนอื่น มันเป็นหน้าที่เหนือมนุษย์ครับ ถาม เงียบเพื่อฟัง คัดกรอง เก็บสิ่งที่ต้องการ ขั้นตอนง่าย ๆ ได้เห็น ๆ

คนที่ชอบสอนตัวเอง มักมีครูที่โง่ ผมก็คนนึง...

เท่าที่ผมจำได้ หากผิดพลาดไปขอผู้รู้จริงแก้ไขให้ด้วยครับ...
กวีเอกนามสุนทรภู่ท่านได้กล่าวไว้เป็นลายมือว่า
ผจญจิตตนเสียก่อนค่อยผ่อนคลาย จึงเวียนว่ายไปผจญคนทั้งปวง
ผมแค่เสริมคำพูดน้าหนุ่มไหล แต่ไม่มุ่งบังอาจสอนผู้ใดนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-06-2008, 14:23
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
โลกเย็นเจี๊ยบเลย...คราวนี้
ง่ายจัง!!!

เอ๊ะ!!! ไม่สิ...
เล่นกีต้าร์ยังไง ให้โลกอุ่นขึ้น!!!???
============ เพื่อความบันเทิง =============

08-06-2008, 19:23
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
Katayoot Wrote:ผมแค่ไม่คิดจะทำลาย หรือหยุดการกระทำเท่าที่ทำได้ ก็พอแล้ว อย่าคิดเปลี่ยนธรรมชาติ หรือความคิดคนอื่น มันเป็นหน้าที่เหนือมนุษย์ครับ ถาม เงียบเพื่อฟัง คัดกรอง เก็บสิ่งที่ต้องการ ขั้นตอนง่าย ๆ ได้เห็น ๆ

คนที่ชอบสอนตัวเอง มักมีครูที่โง่

เห็นด้วยครับ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

09-06-2008, 16:20
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
SARUN Wrote:
karn Wrote:
Katayoot Wrote:...เงียบเพื่อฟัง .............

... มักมีครูที่โง่ .............

เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยเรื่องไหนอ่ะ

ผมเงียบเพื่อฟังที่กระทู้นู้นมานานแล้วครับน้าซ่าส์
ไม่สรุปสักที หลอกล่อให้มาตอบ...แล้วตบ!
ที่เข้าไปเปลี่ยนเรื่องเพราะไม่อยากให้ซีเรียสครับ(แต่ผิดเวลา..ผมรู้)
ไม่เห็นด้วยที่ตอนหลังๆชอบมาแซวเรื่องการศึกษา..พ่อผมก็จบช่างกล(ปทุมวัน)
ก็เลี้ยงลูกมาได้ขนาดนี้...ถึงผมจะติงต๊องยังไง ก็สามารถดูแลลูกน้องร้อยกว่าคนให้มีกินมีใช้ได้
ผมรอให้เขาตอบก่อน ว่าโลกร้อน เกิดจากอะไร
ผมถึงจะตอบแบบเป็นเรื่องเป็นราว ว่ามันเกี่ยวกับกีต้าร์อย่างไรครับ..

ปล.น้าซ่าส์และน้าอ้วน โซโล่ได้สะแด่วจริงๆจ้ะBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

09-06-2008, 16:52
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
karn Wrote:...ผมเงียบเพื่อฟังที่กระทู้นู้นมานานแล้วครับน้าซ่าส์
ไม่สรุปสักที หลอกล่อให้มาตอบ...แล้วตบ!
ที่เข้าไปเปลี่ยนเรื่องเพราะไม่อยากให้ซีเรียสครับ(แต่ผิดเวลา..ผมรู้)
ไม่เห็นด้วยที่ตอนหลังๆชอบมาแซวเรื่องการศึกษา..พ่อผมก็จบช่างกล(ปทุมวัน)
ก็เลี้ยงลูกมาได้ขนาดนี้...ถึงผมจะติงต๊องยังไง ก็สามารถดูแลลูกน้องร้อยกว่าคนให้มีกินมีใช้ได้
ผมรอให้เขาตอบก่อน ว่าโลกร้อน เกิดจากอะไร
ผมถึงจะตอบแบบเป็นเรื่องเป็นราว ว่ามันเกี่ยวกับกีต้าร์อย่างไรครับ..

ปล.น้าซ่าส์และน้าอ้วน โซโล่ได้สะแด่วจริงๆจ้ะBig Grin

น้าkarn...ทำผมขำอีกแล้ว ("ขำ" ในกระทู้นี้ "ขำ-จริง", ไม่ "ขำ-เย้ยหยัน" เหมืิอน "ขำ-คนตั้งกระทู้โน้น")

อ้อ... "โซโล่ได้สะแด่ว" - - น้าพูดถึง "โซโล่-กีต้าร์" หรือ "โซโล่-ให้โลกร้อน" ครับ...
เอ้าเตรียมฟัง... วัน-ทู-ทรี-โฟร์... 48 ชั่วโมงแล้ว ลบ ๆ ไปตามที่ประกาศให้สัตยาบรรณต่อสาธารณชนไว้เถอะ... กลับตัวกลับใจ แล้วมาคุยมาคบกันฉันท์เพื่อนดีกว่า...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 09-06-2008, 22:04 by LittleNomad.)
09-06-2008, 22:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
LittleNomad Wrote:
karn Wrote:...ผมเงียบเพื่อฟังที่กระทู้นู้นมานานแล้วครับน้าซ่าส์

น้าkarn...ทำผมขำอีกแล้ว ("ขำ" ในกระทู้นี้ "ขำ-จริง", ไม่ "ขำ-เย้ยหยัน" เหมืิอน "ขำ-คนตั้งกระทู้โน้น")

อ้อ... "โซโล่ได้สะแด่ว" - - น้าพูดถึง "โซโล่-กีต้าร์" หรือ "โซโล่-ให้โลกร้อน" ครับ...
เอ้าเตรียมฟัง... วัน-ทู-ทรี-โฟร์... 48 ชั่วโมงแล้ว ลบ ๆ ไปตามที่ประกาศให้สัตยาบรรณต่อสาธารณชนไว้เถอะ... กลับตัวกลับใจ แล้วมาคุยมาคบกันฉันท์เพื่อนดีกว่า...

มาคุยมาคบกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.... หรือไปคุยกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.....
เป็นความคิดที่น่าจะเหมาะกับภาวะการณ์เช่นนี้ครับ

ถ้ารักบ้านสีฟ้านี้จริงจัง หันหน้าเข้าหากัน หนักนิดเบาหน่อยในความคิดหรือวาจา ก็ถือเสียว่าร่วมWEBBOARDเดียวกัน
ไม่มีใครถูกหรือผิดทั้งหมด และไม่จำเป็นต้องถามหาความถูกหรือผิด
นัดทานข้าวเย็นกันสักมื้อเป็นไร ไม่อยากให้เป็นน้ำผึ้งหยดเดียว
แต่หากเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว ก็ขอให้เป็นน้ำผึ้งที่สมาชิกบ้านสีฟ้าแบ่งปันกันเสพและลิ้มรสความหวานชื่นร่วมกัน
มามะ..มาจอยกันจอยกัน...บ้านอื่นเค้าอาจมองเราอยู่นะ
ไม่มีสถานการณ์ที่เป็นปัญหาก็ดูว่าจะอยู่กันจืดชืด
แต่ถ้าปัญหาเหล่านั้นได้ร่วมกันแก้ไขไปในทางที่เข้าใจกันได้ดี
น่าจะร่วมภูมิใจด้วยกันได้นะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
09-06-2008, 22:46
Ke@nG Offline
Member

ประกาศ "ผมจะมาล่มกระทู้นี้แร้ว" เพราะอ่านหัวข้อแร้ว นึกยังไงก็ไม่ออกว่า การเล่นกีต้าร์มันจะมาผูกความสัมพันธ์กันโรคเรื้อนได้อย่างไร ดังนั้นผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง

ปล. ผมหวังว่าน้าเจ้าของกระทู้คงจะไม่ตำหนิ ระดับสติปัญญาผมนะ ผมพยายามแร้ว แต่คิดยังงัยก็คิดบ่ออกเด้อออออออออ!!!!!
เผ่นก่อนหล่ะ เห็นนฤทธิ์์แร้ว ที่งาน meeting เฮี๊ยนนนนจิงๆ ฟริ้ววววววววววว!!!!!!! 5 5 555
10-06-2008, 00:36
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ยังคงมึนนนนอยู่ครับ
Acoustic is my life..........
10-06-2008, 08:50
LittleNomad Offline
un-assignment

pop_250823 Wrote:ยังคงมึนนนนอยู่ครับ

งั้น...ติดต่อน้ากะทะ เ้จ้าของกระทู้นี้ด่วน!
แล้วขออนุญาตน้ากะทะ ไปนอนเปลื้องผ้าเกลือกกลั้วกอดแกแน่น ๆ สักคืนสองคืน
หากทำแล้ว ยังไม่ติดโรคเรื้อน... ก็ขอลองใหม่ ลองอีกจนกว่าจะติดโรคจากแก...
พอติดโรคแล้วนั่นแล... น้าป๊อปสองแสนเศษ ก็จะหายจากอาการมีนนนน...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 10-06-2008, 09:05 by LittleNomad.)
10-06-2008, 09:00
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
povation Wrote:มาคุยมาคบกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.... หรือไปคุยกันฉันท์เพื่อนดีกว่า.....
เป็นความคิดที่น่าจะเหมาะกับภาวะการณ์เช่นนี้ครับ

ถ้ารักบ้านสีฟ้านี้จริงจัง หันหน้าเข้าหากัน หนักนิดเบาหน่อยในความคิดหรือวาจา ก็ถือเสียว่าร่วมWEBBOARDเดียวกัน
ไม่มีใครถูกหรือผิดทั้งหมด และไม่จำเป็นต้องถามหาความถูกหรือผิด
นัดทานข้าวเย็นกันสักมื้อเป็นไร ไม่อยากให้เป็นน้ำผึ้งหยดเดียว
แต่หากเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว ก็ขอให้เป็นน้ำผึ้งที่สมาชิกบ้านสีฟ้าแบ่งปันกันเสพและลิ้มรสความหวานชื่นร่วมกัน
มามะ..มาจอยกันจอยกัน...บ้านอื่นเค้าอาจมองเราอยู่นะ
ไม่มีสถานการณ์ที่เป็นปัญหาก็ดูว่าจะอยู่กันจืดชืด
แต่ถ้าปัญหาเหล่านั้นได้ร่วมกันแก้ไขไปในทางที่เข้าใจกันได้ดี
น่าจะร่วมภูมิใจด้วยกันได้นะครับ

พี่ปร๋อเลี้ยง!!!???

คราวนี้กระทู้โลกเบี้ยววิ่งกันกระฉูด โลกอิ่ม เอ้ย...เย็นเจี๊ยบทุกวัน ผมรับรอง
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 10-06-2008, 10:49 by Tai Labour.)
10-06-2008, 10:40

Forum Jump: