Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
san Wrote:อย่าอายเลยครับ เรื่องแบบนี้ น้าๆ ท่านใดที่เป็นอยู่ เปิดเผยตัวเลยครับ (โรคนี้ไม่ได้เป็นกันง่ายๆนะครับ ภูมิใจได้เลยครับ!!!)

เพราะสมาชิกแก็งล่ม ก็เป็นโรคเรื้อนอยู่สองสามคน(เดี๋ยวเอาขึ้นโชว์วันงานมีตติ้งเลยครับ!!!)

ผมคงไม่บอกนะครับว่าใครเป็นโรคนี้อยู่ เพราะ ต้องไปถาม น้องกริด น้องร็อค และก็น้าต่ายเอง

ถึงจะรู้ครับว่า....มันคันแค่ไหนครับ[/color]

อ้าววว.. ไม่ต้องอายครับ พี่สัน.. ผมก็นึกว่าพี่รักษาหายแล้ว.. ยังรักษาได้นะพี่ อดทนเกาไปอีกสักพักนะพี่นะ.. Tongue
06-06-2008, 13:00
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++
LittleNomad Wrote:ผมว่าพวกคุณไม่เข้าใจประเด็นคำถามของกระทู้... เพราะยังไม่เห็นใครตอบให้ตรงคำถามเลยว่า จะเล่นกีตาร์อย่างไร ช่วยลดโลกเรื้อน...
มันเหมือนแสดงธรรมให้พวก "บัวลอย" ฟัง...

"บัวลอย" มีหลายสี... สีเทา ๆ ปกติเป็นกลิ่นเผือก เปรียบเหมือนพวกฟังธรรมเท่าใด ก็ไม่ซาบซึ้ง, สีแดง ปกติก็มีแต่สีผสมอาหาร กินแล้วก็งั้น ๆ เปรียบเหมือนพวกฟังธรรม แต่ไม่ปฏิบัติ, สีขาว ปกติเป็นแป้งสาลี เปรียบเหมือนพวกพอรู้ธรรมอยู่บ้าง... "บัวลอย" เป็นขนมอร่อย หากเสริฟพร้อมใส่ไข่ไก่สักฟอง อย่าให้สุกมาก จะยิ่งอร่อย กินร้อน ๆ แล้วจะบรรลุธรรม...จำไว้...

4-5-6... หากไม่มีใครตอบ กระทู้นี้จะสลายตัวเองภายใน 48 อสงไขยโกฏินี้แล...

ยินดีต้อบรับหัวหน้าแกงค์ล่มคนใหม่ครับ อิอิ[/color] หลังจากหาทางไล่น้าต่ายอยู่นาน โฮะ โฮะ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
06-06-2008, 13:11
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

LittleNomad Wrote:ผมว่าพวกคุณไม่เข้าใจประเด็นคำถามของกระทู้... เพราะยังไม่เห็นใครตอบให้ตรงคำถามเลยว่า จะเล่นกีตาร์อย่างไร ช่วยลดโลกเรื้อน...
มันเหมือนแสดงธรรมให้พวก "บัวลอย" ฟัง...

"บัวลอย" มีหลายสี... สีเทา ๆ ปกติเป็นกลิ่นเผือก เปรียบเหมือนพวกฟังธรรมเท่าใด ก็ไม่ซาบซึ้ง, สีแดง ปกติก็มีแต่สีผสมอาหาร กินแล้วก็งั้น ๆ เปรียบเหมือนพวกฟังธรรม แต่ไม่ปฏิบัติ, สีขาว ปกติเป็นแป้งสาลี เปรียบเหมือนพวกพอรู้ธรรมอยู่บ้าง... "บัวลอย" เป็นขนมอร่อย หากเสริฟพร้อมใส่ไข่ไก่สักฟอง อย่าให้สุกมาก จะยิ่งอร่อย กินร้อน ๆ แล้วจะบรรลุธรรม...จำไว้...

4-5-6... หากไม่มีใครตอบ กระทู้นี้จะสลายตัวเองภายใน 48 อสงไขยโกฏินี้แล...

น้าอ้วนพูดซะจน .... ไข่หวาน เชียว

ผมหมายถึง บัวลอย ไข่หวาน นะครับ...
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
06-06-2008, 13:24

san Wrote:น้าอ้วนพูดซะจน .... ไข่หวาน เชียว

ผมหมายถึง บัวลอย ไข่หวาน นะครับ...

คุณหมอท่านนึงที่ผมเคยเข้าไปรับการรักษา อาการเส้นเสียงอักเสบเคยกล่าวไว้ว่า

"คนไข้บางคนของเค้า อาการไม่ค่อยดี หลังจากรักษาโรคเบาหวานมาซักระยะ เรื่องของอาการข้างเคียงที่ พบน้ำตาลมากเป็นพิเศษในปัสสาวะ เกินมามากจนดูเหมือนอาการที่รุนแรงนั้น เกินจะเยียวยา มีมดมากในห้องน้ำที่บ้านเนื่องมาจากอาการนี้"

คุณหมอให้ข้อสรุปว่า เหตุบางส่วนอาจจะมาจาก อาการ ไข่หวาน ข้างต้น

หลังจากนั้นผมบอกว่า หมอครับ เปลี่ยนเรื่องเถอะ...

หมอก็เลยมาพูดถึงอาการเส้นเสียงอักเสบของผม...
หมอบอกว่า ตอนนี้เส้นโชคชะตา ตีขึ้นมาถึงเนินพฤหัส ผ่านเส้นหัวใจและเส้นชีวิต ลากยาวมาสุดฝ่ามือ อย่ารับงานที่ต้องเล่นร้านที่คนเยอะ ร้านที่หันประตูร้านไปทางทิศใต้ ทิศตะวันตก แล้วจะทำให้เส้นเสียงหายอักเสบเอง...

ผมก็เลยจ่ายค่าขึ้นครู....เอ้ย!!!!!!!!!!! ยกครู คุณหมอ ไป 150 อีแปะ ฮุฮุ
06-06-2008, 13:52
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
เข้ามาตอบกันแล้วเหรอครับ คิดว่าจะงอนไม่เข้ามาล่ม เอ๊ยยย.. แสดงความคิดเห็นกันแล้ว (ลอกคำพูดเท่ ๆ เค้ามาอ่ะครับ) อย่างน้อยผมมีปรัชญาที่เกิดขึ้นจากหัวข้อที่ถามแล้ว 1 อย่าง จากน้า กรรมกร คือ

..... " อย่ากิน รี แล้ว ไปต่อ 100 pipers ตบท้ายด้วย เล้งปากเป็ด จะทำให้ปวดหัวตอนเช้า" ....

น้าท่านนี้พูดจนเห็นภาพแท้จริงของสมการที่ไม่มีกราฟอันนี้จริง ๆ (ก็เอ็งนั่นแหล่ะหนุ่ม ที่ลากเค้าไป 3 - 4 ร้าน มีน่ามาเล่ายาวอีก ฮึ ๆ )

ปล. พรุ่งนี้บริจาคเงินตามกำลัง ทำบุญร่วมกันทั้งเวบนะครับ..... เริ่มนับ 2 - 6 - 4 - 1 (มาววววค้างอยู่เลย) เอาใหม่ 1 - 2 - 3 ......
06-06-2008, 14:08
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
...6666...
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-06-2008, 15:26
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81

สาธุฯ..

(แถวสาธุประดิษฐ์มีร้านบัวลอยไข่หวานอร่อย ชื่อร้านป้าแมวคร๊าบบบ)
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-06-2008, 15:30

Grid.. Wrote:อ้าววว.. ไม่ต้องอายครับ พี่สัน.. ผมก็นึกว่าพี่รักษาหายแล้ว.. ยังรักษาได้นะพี่ อดทนเกาไปอีกสักพักนะพี่นะ.. Tongue

น้ากริดครับ !!!! พี่สันเค้าไม่ได้เป็นโรคเรื้อนหรอกนะครับ
...
......
............ที่คัน เพราะเห็นพี่สันบอกว่าตอนนี้ ไม่สามารถเล่นกีตาร์ตัวใด ๆ ที่ราคาถูกกว่า O38 ได้แล้ว ถึงขั้น คะเยอ คะเยอ เลย อิอิ
06-06-2008, 15:38
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ไข่หวาน นี่ไม่ดีนะครับ เสียสุขภาพ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
06-06-2008, 15:42
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
poPPie Wrote:
Labour Wrote:กระทู้น่าคิดดีแท้...ดันไปหลงคิดที่ไม่น่าคิดตั้งนาน
ตอนนี้ยังไม่ตอบ!!! เพราะคิดแล้วทำได้เลย เลยต้องคิดก่อน

จะออกไปทำเล็บ ไดร์ผม ไปงานพรุ่งนี้ละ
รอก่อนนะ..ผมถนัดอยู่แล้ว แนวสาีระอะไรพวกเนี้ย

ป.ล.อย่าดื่มฮันเดรดฯผสมรีฯ จะทำให้ปวดหัวนิดๆ ตอนเช้า

ไดร์ ด้วย อิอิ

เชื่อเหอะ! ฝากผมเค้าไป Dry ดีกว่าไม๊ จอมยุทธแห่งบาลินี่ ?
[Image: poppie1lc9.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
06-06-2008, 15:45
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: