Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
... .น้าๆ ท่านใด เคยลองตัวนี้บ้างครับ...
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
... .น้าๆ ท่านใด เคยลองตัวนี้บ้างครับ...
......GODIN MULTIAC JAZZ GUITAR

...เป็น Guitar syn. ใช่ไหมครับ..... เอาไปเล่นกับวงที่ร้านน่าจะสนุกดี..ว่ามั้ยครับ55

...น้าๆ ท่านใดเคยลองบ้างครับ....เป็นอย่างไรบ้างเอ่ย..Big GrinBig Grin

..มีรายละเอียดเพิ่มเติมตามนี้นะครับ
....http://cgi.ebay.com/NEW-GODIN-MultiAc-JAZZ-SA-JAZZ-BOX-ELECTRIC-GTR-W-CASE_W0QQitemZ160245640399QQihZ006QQcategoryZ4713QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
02-06-2008, 15:43
Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ... .น้าๆ ท่านใด เคยลองตัวนี้บ้างครับ...
ไม่เคยลองครับ แต่ว่า...มันสวยมากทีเดียวเชียว น้าหมอเอ้ดฯ Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

02-06-2008, 16:11
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ... .น้าๆ ท่านใด เคยลองตัวนี้บ้างครับ...
จะรู้ว่า "ใช่" หรือไม่ต้องลองครับ เอาไปเล่นที่ร้าน หรืองานใหญ่ๆทีเดียวเจอคำตอบ จึ๊กกส์ ^_^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
02-06-2008, 17:13
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
ข้อดีคือ สวย และ มี 3 เสียงครับ คือ Electric, Acoustic (ค่อนข้างดีเพราะใช้ LR BAgg และโครงสร้างเป็น Hollow Bodyโดย electric และ Acoustic Bland กันได้อีก) และ เป็น Synth Access คือ เล่นกับ Roland ตระกูล GR ไม่ต้องเอา Pick up GK มาติตั้งเพิ่ม ผลคือ ไม่เกะกะ และ เร็วกว่า GK อยู่นิดๆ แบบรู้สึกได้
ถือเป็น Guitar สาระพัดพิษตัวนึงครับ

แต่ ถึงมันจะเป็น Hollow ลูกเล่นเยอะ แต่มันก็ เป็น Electric ที่สู้ 335 หรือ Hollow Body ของ PRS ไม่ได้
ถ้ามันจาเอามาเล่น Acoustic ก็สู้พวก โปร่งแท้ๆ ไม่ได้ เสียงออกแหลมๆ เหล็กๆ

ถ้าเอามาเล่นเป็น Guitar Synth และไม่อยากติด GK ก็มีรุ่นต่ำกว่านี้ 3 หมื่นกว่าๆก็ได้เล่นแล้ว แต่ไม่ได้เป็น Hollow และมี Acoustic
และ Guitar Synth ต้องเล่นกับ GR ลองตึกภาพตาม อยากสนุก Solo แข่งกับ Keyboard แล้วเล่นไฟฟ้าไปด้วย แค่ขนอุปกรณ์ ทั้ง Effect กีตาร์ไฟฟ้า สายสัญญาณต่าง วันแรกๆอาจสนุกดี วันหลังๆ จะเหนื่อย และหนัก ไม่อยากขนครับ

ธีระ Sale อยู่ที่ประมาณ 7 หมื่นปลายๆครับ ผมว่าขายไม่ออก
ผมเคยเจอใน Guitar House ขายอยู่ 7 หมื่นกว่า Yen เอง แต่ซื้อไม่ทัน

ถ้าถามผม ถ้าราคาซักแบบ ไม่ถึง 5 หมื่น น่าซื้อมาเล่นครับ แพงกว่านั้น ผมว่าแพงไป สำหรับของเล่น
03-06-2008, 00:02
edo Offline
Senior member

Big GrinBig Grin..โอ้ๆๆๆ...ขอบคุณน้า teera ครับ...แน่นๆๆๆๆมากTongue
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
03-06-2008, 10:39

Forum Jump: