Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสอบถามแอมป์หลอดตัวนี้ครับ
Author Message
โคแก่ Offline
Member

Likes Given: 4
ขอสอบถามแอมป์หลอดตัวนี้ครับ
ผมได้แอมป์ตัวนี้มาราคาโละสต๊อก (คาดว่าเลิกผลิตแล้วจึงนำมาขายลดราคา)

[Image: hayden%20petite%2001.JPG]

ตอนลองที่ร้านผมอาจจะไม่กล้าเปิดดังนัก จึงไม่ค่อยได้ยินเรื่องเสียงมันชัดเจนนักครับ

พอกลับมาบ้าน ผมพบว่าเราไม่สามารถเปิดให้เสียงคลีนได้ครับ คือมันจะมีเสียงแตก "นิด ๆ" มาด้วยครับ
ถ้าเราบิด gain น้อย ๆ OD ปิดไว้ ก็ยังแตกนิด ๆ ครับ

หน้าตาของ panel ของตู้ครับ (ภาพของคนอื่น)

[Image: hayden%20petite%2003.JPG]

มันไม่เหมือนแอมป์ pro junior ที่ผมใช้อยู่ครับ (อันนี้มีแค่ tone, volume)

ไม่ทราบว่าผมอาจจะบิดค่าอะไรผิดไปครับ รบกวนช่วยดูด้วยครับ ว่าผมควรจะหมุน gain หรือ master แทนดีกครับ

ขอบพระคุณครับ
25-11-2013, 14:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ขอสอบถามแอมป์หลอดตัวนี้ครับ - by โคแก่ - 25-11-2013, 14:55

Forum Jump: