Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ
ง่า.. ถ้าเขียนหน้าแบบนั้น.. ม่ายหวายยยค๊าบบบน้าอ้วน.. Big Grin
26-05-2008, 13:27
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ไม่รู้จะมากเรื่องเกินไปหรือเปล่า ลองดูนะครับ
ผมว่ามันลื่นๆนะ...มันพักท้องแขนไม่ค่อยถนัดนัก ลื่นแพร่ด ๆ ๆ
เนื้อๆ เหนอะๆ หนึบๆ แนบๆ ให้ความรู้สึกที่ดีกว่าอะไรมาขวางกั้น(แขน)Tongue

นี่กำลังจะบากร่องกีต้าร์ให้เป็นคัทอะเวย์(ด้านบน) เพื่อรองแขน ขี้เมื่อยน่ะ!!!
ไม่แน่นะ เกิดเสียงดีขึ้นมา อย่ามาเลียนแบบกันเชียว
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-05-2008, 13:33
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ผมว่าไม่มากเรื่องไปหรอกครับ สะดวกกว่าเอาผ้ามารองแขนเวลาเล่นกีต้าร์ตั้งเยอะ พอเก่าแล้วยังมีประโยชน์เวลาซ่อมรถด้วยครับโดยเฉพาะเวลาทำงานในห้องเครื่องที่ยังร้อนๆอยู่

ผมเคยเสนอ guitarthai.com ให้ทำเสื้อยืดแขนยาวหรือแขน 3 ส่วนไว้ใส่เล่นกีต้าร์เพื่อไม่ให้เหงื่อมาติดกีต้าร์แต่ก็เห็นมีแต่แบบแขนสั้นคอปก

ถ้าอีกหน่อยเวปของเราจะทำเสื้อผมเสนอเป็นแขน 3 ส่วน หรือแขนยาวแบบที่ปลายแขนมียางรัดหน่อยเพื่อไม่ให้มาโดนสายเหมือนเวลาใส่เสื้อเชิ้ตแขนยาวเล่น
Just for fun!
26-05-2008, 13:46
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
นักกีตาร์ classic ระดับโลกก็เห็นใส่ปลอกแขนนะครับ (ในกรณีไม่ใส่สูทหรือแขนยาว) แต่ตำแหน่งแขนที่พาดจะโดนตรงท้องแขน ไม่ใช่ข้อพับแบบกีตาร์สายเหล็ก

ผมว่าเก๋าดีเหมือนกัน แต่มันร้อนจริงๆนะน้าแฮม...โดยเฉพาะคนอวบระยะที่สอง แบบผม..ฮุฮุ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-05-2008, 13:56
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
บางทีก็หา shirt แขนยาวมาใส่คับ พอช่วยได้(ถ้าเล่นในร้าน ไม่ใช่ open air) แต่ถ้าไม่ใส่เสื้อเล่นอย่างในแบบนี่ ข้างหลังตัวกีต้าร์จะโดนเหงื่อเป็นรอยได้เหมือนกันคับ...
ป.ล.น่าจะใช้นางแบบนะในรูปน่ะTongue
26-05-2008, 16:39
Rham Offline
Senior member

ชงตั้งนาน เพิ่งมีน้าเว็บนี่ล่ะครับมารับลูก ห่วงTOP ซะขนาดนั้น ดันถอดเสื้อเล่นซะได้ กะให้ ฮา ฮา น่ะครับ
26-05-2008, 18:30
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

ใช้วิธีคล้ายกันเลยค่ะ Big Grin แต่นี่ไปตัดแขนเสื้อเก่ามาสวม
ยิ่งถ้าร้อนๆเหงื่อ ออก แจ๊ะลงไปที่ตัวกีต้าร์
ยกแขนขึ้นดังแฟบบบบบบ
ถ้าเล่นเสร็จไม่เช็ดคราบชัดเลย
26-05-2008, 18:51
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
พี่ผึ้ง คนเล่นกีตาร์ในวงอาร์เเชร์ เเกจะไปจ้างร้านเอาไม้ อีโบนี่ สีดำๆ มาทำอาร์เรสติดที่กีตาร์ ที่เป็นโปร่งๆ กีตาร์เเจ๊ส กีตาร์โปร่ง คลาสสิค เเกติดหมด

จริงๆเนื้อเเขนท่อนล่างเรา จะทำให้ไม้หน้ากระพือน้อยลงนิดนึง ลองสังเกตุดูครับ มีเนื้อเเขน หรือ ไม่มีโทนเสียงเปลี่ยนนะครับ

ไม่รู้นอกเรื่องรึเปล่าว หุหุ ....

ลองสังเกตุเเขนเนื้อตรงที่วางลงบนสันขอบกีตาร์ จะเป็นรอนย่นๆ ตรงนั้น ไม่รู้เป็นกันบ้างไม้ ....

หรือ ผมเอามากอดบ่อยไปหรือเปล่าวไม่รู้เหมือนกัน

ตอนพิมพ์บางทียังกอดอยู่เลย.....
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

27-05-2008, 03:07
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
/// รู้สึกว่า คุณนายเก้าของน้าบูแกจะมีไอ้ที่ว่าของน้าหนึ่งนะครับ ถ้าสั่งทำกีตาร์ใหม่ก็น่าสนใจนะครับแต่ว่ามันทำให้เล่นยากหรือเปล่าครับน้าบู

/// ส่วนของผมให้วิธีเช็ดเหงื่อเอาครับเวลาเล่นเสร็จก็จะเช็ดจะรู้สึกว่ามันเช็ดยากกว่าทุก ๆ ที่แต่ก็ไม่ได้ใช้น้ำยาอะไรเช็ดนะครับ แล้วผมควรจะใช้น้ำยาอะไรทำความสะอาดดีครับ หน้าไม้ผมเป็นซาติน 1 ตัว เป็น Gross - 1 ตัวครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
27-05-2008, 08:24
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
hattaya111 Wrote:พี่ผึ้ง คนเล่นกีตาร์ในวงอาร์เเชร์ เเกจะไปจ้างร้านเอาไม้ อีโบนี่ สีดำๆ มาทำอาร์เรสติดที่กีตาร์ ที่เป็นโปร่งๆ กีตาร์เเจ๊ส กีตาร์โปร่ง คลาสสิค เเกติดหมด

จริงๆเนื้อเเขนท่อนล่างเรา จะทำให้ไม้หน้ากระพือน้อยลงนิดนึง ลองสังเกตุดูครับ มีเนื้อเเขน หรือ ไม่มีโทนเสียงเปลี่ยนนะครับ

ไม่รู้นอกเรื่องรึเปล่าว หุหุ ....

ลองสังเกตุเเขนเนื้อตรงที่วางลงบนสันขอบกีตาร์ จะเป็นรอนย่นๆ ตรงนั้น ไม่รู้เป็นกันบ้างไม้ ....

หรือ ผมเอามากอดบ่อยไปหรือเปล่าวไม่รู้เหมือนกัน

ตอนพิมพ์บางทียังกอดอยู่เลย.....

ผมก็เป็นครับ น้าหนึ่ง...

แกะเพลงนานๆ มันจะวางท่าเดิมซ้ำๆ...กว่าจะได้เพลงนึง เป็นบั้งๆ เหมือนรอยกรีดเลย...แย่จัง เกิดมาผิวบาง
============ เพื่อความบันเทิง =============

27-05-2008, 09:29

Forum Jump: