Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
one night in Bangkok
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
one night in Bangkok
เมื่อวันก่อนผมเข้ากรุงมาครับ รู้สึกเกิดความใคร่อยากหาดนตรีสดๆมากรอกใส่หูเหลือเกิน
คิดดังนั้นเลยยกหูไปหาผู้รู้ท่านนึง ซึ่งเป็นขาใหญ่แถวถนนข้าวสาร (แกใส่ขาสั้นมา ผมเลย
เห็น) น้องชายท่านนี้ก็ดีเหลือหลาย รีบกุลีกุจอมาต้อนรับผม ถึงขนาดใส่เสื้อกลับด้านมาเลย
ละครับ ไอ้ผมก็คิดว่ามันคงเป็นเทรนด์ใหม่วัยมันส์หรือเปล่านะ แอบมองๆอยู่ ที่แท้รีบจัดจน
ใส่กลับด้านนั่นเอง อิอิ

ยังไม่พอ น้องที่มาช่วยไกด์ผมไปครั้งแรกที่ข้าวสารนี้ยังโทรไปตามไกด์มาเพิ่มอีกหนึ่งคน
คนหลังนี่เห็นตอนแรกผมนึกว่าเขตต์ ฐานทัพ ตอนหลังขยี้ตาดูจึงรู้ว่าไม่ใช่ คงเพราะผมซัด
ไปหลายขวดนั่นเองจึงเกิดอุปทานขึ้น น้องคนนี้ขนาดน่าจะใหญ่กว่าเขตต์ครึ่งเท่า (ตัวนะ
ครับ..ตัว) อัธยาศัยไมตรีดีเยี่ยมเช่นกัน

ทั้งสองคนต้อนรับขับไล่..เอ๊ย..สู้ ผมเป็นอย่างดีครับ สังเกตุได้จากรูปแรกข้างล่างนี้
เรานั่งที่ร้านชื่อสบายๆครับ นักดนตรีชื่อ น้าเผือก ทั้งร้องทั้งเล่นเก่งมากๆ ประทับใจจริงๆ
ฝรั่งเต็มร้านเลยครับ มีพวกเรามังคุด เงาะ แจมกันอยู่นิดหน่อยเท่านั้น เวลาผ่านไปเรื่อยๆ
จนน้าเผือกจบโชว์ของแก ผมยังงอแงไม่อยากกลับบ้าน ไกด์ของผมก็เลยพาไปต่ออีกที่
เดินนำกันลิ่วเลยเพราะต่างชำนาญซอยกันทั้งคู่ ผมเองก็ตามจี้ติดชนิดเลี้ยงไม่หลุด..ดูรูป 2
สิครับ แต่ไกด์ขวาทำไมทำหน้าเบลอๆไม่ทราบได้ อาจกำลังคิดอะไรซักอย่าง

แล้วก็เดินมาถึงครับ ชื่อร้าน beside street (ผมตั้งเอง) ที่แท้ไกด์คนขวาครุ่นคิดเรื่อง
เพลงที่จะเล่นนั่นเอง ถึงได้ทำหน้าเบลอในรูป 2 ว่าแล้วแกก็ขึ้นไปโชว์ซะหลายเพลง
ถูกใจกันทั้งฝรั่งทั้งมันแกว ผมก็นั่งฟังเพลินเชียวละครับ ดูรูปที่ 3 แกกำลัง solo

วันนี้แม้จะเปียกแฉะจากฝนกระหน่ำ แต่ผมก็สนุกสนานเพลิดเพลินมาก
ต้องขอแสดงความขอบคุณไกด์หนุ่มทั้งคู่ด้วยนะครับ โดยเฉพาะไกด์สองแสนกว่าที่แม้จะ
เพิ่งเจอกันแต่รู้สึกเหมือนพบกันมาแรมปี

ผมใช้โทรศัพท์ถ่ายนะครับ รูปเลยไม่ค่อยแจ่ม และก็ผมแทรกภาพไม่เป็นด้วย ต้องใช้แนบ
อย่างนี้ละนะครับ

Attached Files Image(s)

Rolleyes
22-05-2008, 16:42
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: one night in Bangkok
น้าเผือก = น้าแอ๊ดดี้ (อาจารย์ฯ ของน้าป๊อปไฮเปอร์)
มาคราวนี้น้าRun ฟังเพลงคุ้มเลยนะครับ
แต่ไกด์คนหนึ่ง(เสื้อยืดลายขวาง)ในภาพนั้น ทางการบ้านสีฟ้ากำลังต้องการตัว
เนื่องจากได้ก่อคดีอุกฉกรรจ์ (ท้าทายอำนาจรัฐ)ที่บ้านสีฟ้าไว้

[Image: poppy5.jpg]
[Image: pop26grid202vb3.jpg]
[Image: pop26gridbz9.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 23-05-2008, 03:49 by povation.)
23-05-2008, 03:48
Website Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
เอ.. ไอ้อ้วนเสื้อดำในรูปนั่นใครกันครับ.. ???!!! Tongue
23-05-2008, 09:39
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
ยินดีด้วยครับ ที่มา กทม ครั้งนี้ แล้ว?
ได้ดนตรีสดๆมา..กรอกใส่หู
ได้ Guruเสื้อดำ กะ เสื้อลาย พาเดินเที่ยวข้าวสาร.. กรอกนัยย์ตา
หวังว่าคงได้ สุรารสนุ่มๆ ..กรอกผ่านลิ้น
แล้วใครจ่ายบิลตอน..มีเคาท์เตอร์กรอกตัวเลข ฝากบ๋อย มาให้ จ๊ะ????
(This post was last modified: 23-05-2008, 09:47 by SARUN.)
23-05-2008, 09:45
Run Offline

Grid.. Wrote:เอ.. ไอ้อ้วนเสื้อดำในรูปนั่นใครกันครับ.. ???!!! Tongue

อืม..ใครกันนะ
ช่างร้ายเหลือ มีสาวสวยค่อดๆขอเบอร์ซะด้วย แลกเบอร์กันใหญ่เลยเชียว
Rolleyes
23-05-2008, 17:49
Run Offline

SARUN Wrote:ยินดีด้วยครับ ที่มา กทม ครั้งนี้ แล้ว?
ได้ดนตรีสดๆมา..กรอกใส่หู
ได้ Guruเสื้อดำ กะ เสื้อลาย พาเดินเที่ยวข้าวสาร.. กรอกนัยย์ตา
หวังว่าคงได้ สุรารสนุ่มๆ ..กรอกผ่านลิ้น
แล้วใครจ่ายบิลตอน..มีเคาท์เตอร์กรอกตัวเลข ฝากบ๋อย มาให้ จ๊ะ????

นิดหน่อยเท่านั้นครับน้า Sarun
แต่ที่ๆ 2 นี่อะดิครับ ด้วยความขาใหญ่ของไกด์สองแสนกว่า
ทางร้านเค้าจะไม่ยอมเก็บตังค์ด้วยแน่ะ ต้องยัดๆให้ถึงจะรับ

อ้อ ลืมขอบคุณน้าป๋อที่ช่วยขยายรูป...ขอบคุณคร๊าบ
Rolleyes
23-05-2008, 17:55
ping Offline
Fancy Carp Lover

Likes Given: 0
Run Wrote:
Grid.. Wrote:เอ.. ไอ้อ้วนเสื้อดำในรูปนั่นใครกันครับ.. ???!!! Tongue

ช่างร้ายเหลือ มีสาวสวยค่อดๆขอเบอร์ซะด้วย แลกเบอร์กันใหญ่เลยเชียว

เสร็จแน่ ไอ้อ้วนเสื้อดำ
มีอะไรแก้ตัวเปล่า หรือจะไปให้การในชั้นศาล
บางครั้งถ้าเราได้เปลี่ยนมุมมองบ้าง
มันอาจจะทำให้ความคิดในแง่มุมใหม่ๆ เกิดขึ้นมาได้
23-05-2008, 18:08
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
อยากจะไป one night in Rayong มั่งจัง Tongue
23-05-2008, 18:23
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ping Wrote:
Run Wrote:

เสร็จแน่ ไอ้อ้วนเสื้อดำ
มีอะไรแก้ตัวเปล่า หรือจะไปให้การในชั้นศาล

ไอ้อ้วนโจร(ปล้นสวาท) เสื้อดำ มีพฤติกรรมอุกอาจแลกเบอร์โทรกลางกรุง!
น่ากลัวจัง เอ๊ะ ข้อมูลไม่ชัดเจน แลกเบอร์รองเท้ากันรึเปล่า?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
23-05-2008, 19:44
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
ร้านที่สองนี่เป็นแบบโอเพ่นแจมครับ บางวันมีวงมาแจมคืนละเกือบสิบวงแนะ(จิงๆนะ)มีทีเด็ดให้ดูเยอะ มีฮาๆก็บ่อยส่วนมากฝรั่ง ถ้ามีคนไทยส่วนมากไม่เด็กนอกก็พวกมีเพื่อนหรือแฟนฝรั่ง แต่พวกนี้ดีครับชอบเมืองไทยกันผมเป็นอาจารย์สอนภาษาไทยบ่อยๆเลยครับ(สอนเฉพาะผู้หญิงเท่านั้น)เสียดายวันที่น้า RUN มาฝนมันตกหนักมากเลยพาเที่ยวไม่หนำใจเท่าไหร่ วันนั้นกะให้หนอนขึ้นแจมแกก็ดันรีบกลับก่อน ฝรั่งเลยอดเห็นของดีเลยครับ ร้านนี้คนเยอะดีใครผ่านมาแวะมาได้เลยครับ(แว่วๆว่าเมื่อคืนตาร๊อคก็มานะแต่ผมไปเล่นอีกที่นึงเลยไม่เจอกัน) ขอบคุณน้า RUN ที่อุตส่าห์มาจากพระราม9 ทั้งที่ฝนตกๆ นี่ถ้าอยู่ใกล้คงได้เจอกันบ่อยๆเป็นแน่ ใครอยากมาแล้วมาไม่ถูกโทรหาผมได้เลยครับ ยินดีเสมอครับ
Acoustic is my life..........
24-05-2008, 11:59

Forum Jump: