Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำกีตาร์เสียงไพเราะ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: แนะนำกีตาร์เสียงไพเราะ
โชว์รูมสยามกลการอยู่ที่ฟอร์จูนมาเป็นสิบปีแล้วครับ แต่เมื่อหลายปีก่อนเปลี่ยนไปเป็น
Pro Audio Traing Center เปิดเฉพาะเวลาราชการ เพิ่งทราบเหมือนกันว่าเปลี่ยนกลับมาเป็น
โชว์รูมอย่างเดิมแล้วแถมยังเปิดวันอาทิตย์เสียด้วย

ตอนที่ชุด PA แบบพกพาของ Yamaha รุ่น Stagepas 300 ออกใหม่ฯผมก้ไปลองเสียงที่นี่แหละ
เพราะที่อิ่นไม่มีให้ลอง ถ้าน้า kitja แวะมา Fortune อย่าลืมแวะไปที่ร้านอมรชั้นสี่ด้วยเพราะที่นี่มีทั้ง
พวก power mixer และลำโพง PA ขนาดเล็ก ไม้ค์ไร้สายขายเป็นคู่ ราคาถูกกว่าของมียี่ห้อกว่าครึ่ง
แต่คุณภาพโอเคเลยครับเพราะเคยซื้อไปใส่ร้านอาหาร ตอนนี้ร้านเจ๊งไปแล้วแต่ชุดเครื่องเสียงยังใช้ใด้
อยู่เลยครับ

Yamaha new L series เสียงดีจริงฯครับ ใส กังวาลและหนักแน่นยังกับเปียนโน รุ่นนี้มีสามทรงคือ
LL, LS, LJ ถ้าเป็นรุ่นส่งออกจะมี all solid สามรุ่นคือ 16, 26, 36 แต่ที่ญีปุ่นมีเพิ่มอีกสองรุ่นคือ
66, 86 รุ่น 86 นี่ราคาเลขเจ็ดหลักครับ
16-09-2007, 21:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แนะนำกีตาร์เสียงไพเราะ - by pood - 16-09-2007, 21:56

Forum Jump: