Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++
Author Message
Maton_1 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++
ตอบมาเถอะครับ คุณ Run แล้วก็คนอื่น ๆ ด้วย...ไม่ต้องขออนุญาติอะไร... web board และกระทู้ไม่ใช่ของคนใดคนหนึ่งหรือกลุ่มใดกลุ่มนึงครับ...ไม่ต้องกลัวผิดครับ...ถ้าเป็นไปตามเงื่อนไข...ผมจึงค่อยสรุปครับ...ไม่รีบร้อน...เพราะไม่ได้เอาไปใช้สอบอะไร..
....เรื่อง ดี ๆ เรื่องบริจาคสาย...ใครเป็นคนริเริ่มผมเห็นดีเห็นงามด้วยจริง ๆ ...ผมเคยซื้อสาย martin bulk มาใช้ ตกชุดละประมาณ 100 บาท เสียงพอใช้ได้สมราคา แต่ต้องซื้อครั้งละ 24 ชุด ขึ้นไป...ข้อดีคือเวลาสายขาดไปก็เอาสายเบอร์เดียวกันของอีกชุดมาใส่เล่นต่อได้เลย แต่ถ้าสายบริจาคเป็นเบอร์ต่างกัน เวลาสายใดสายหนึ่งขาด สายชุดนั้นอาจใช้ต่อไม่ได้เลยเพราะขาดสายเดียว....ถ้าเอาสาย bulk ไปบริจาค เด็ก ๆ น่าจะดีใจ...ผมอนุโมทนาด้วย...เพื่อนผมที่โคราชลงทุนซื้อกีตาร์ราคาพันกว่าบาทไปบริจาคสถานช่วยเหลือเด็กกำพร้าและยากจน ผมยังเห็นว่าดีด้วยเลย...แต่ถ้ายาเสพติดทุกชนิด...ผมขอให้ริเลิกให้ได้ทุกคน...เป็นกำลังใจให้กับทุก ๆ ความดี...
02-06-2008, 18:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++ - by Maton_1 - 02-06-2008, 18:31

Forum Jump: