Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++
Author Message
Maton_1 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++
ผมกำลังจะสรุปผลเรื่องบ้าน AF ทั้งสองหลัง?เนื่องจากปัญหาทางเทคนิคว่า กระทู้ของทีมที่ 1 เวลาใครเข้ามาตอบตำแหน่งของกระทู้ก็ไม่สามารถเลื่อนขึ้นไปที่หน้าแรกของเวปบอร์ดให้ชวนมองได้ ซึ่งต่างจากกระทู้ของทีมที่ 2 ที่ทำได้ ดังนั้นหากผมนำกระทู้ของทีมที่ 1 ไปแปะใหม่เพื่อในบอร์ดของทีมที่ 1 มันก็จะเป็นการถามซ้ำซาก (ผมเคยบอกทีมที่ 1 ครั้งนึงว่า กำลังทำบ้าน AF) และเป็นการเอาเปรียบทีมที่ 2 ดังนั้น ผมขอใช้เกณฑ์แบบนี้ ในการสรุปเรื่องนี้ เนื่องจากหลังจากผมตั้งคำถามแล้วผมเข้ามาตอบหรือชักชวนกระทู้ทั้งสองแล้ว ปรากฏว่าทีมที่ 2 เท่านั้น ที่ตอบสนองอย่างต่อเนื่องยาวนาน ส่วนทีมที่ 1 หยุดการตอบสนองไปนานแล้ว แม้ผมจะเขียนถามเพิ่มเติมว่ารอฟังความคิดเห็นอยู่นะครับ?.แต่ก็ยังไรการตอบสนอง...ผมจึงต้องขอหยุดเก็บข้อมูลของทีมที่ 1 แต่เพียงเท่านี้นะครับ
?.. แต่ทีมที่ 2 ผมจะใช้วิธีการเดียวกัน คือ ตราบเท่าที่มีคนมาตอบกระทู้ผมยังถือว่าผมได้ยินเสียงสะท้อน การแสดงความเห็นจึงยังไม่จบ ผมจึงหยุดเก็บข้อมูลไม่ได้ ดังนั้นหากกระทู้ของที่มที่ 2 ไม่มีการเข้ามาตอบต่อจากที่ผมเขียนไว้ ภายใน 48 ชั่วโมง ผมจะขอหยุดเก็บข้อมูล?คล้ายกับว่าผมตะโกนไปแล้วไม่เจอวัตถุที่อยู่ข้างหน้าทำให้ไม่ต้องรอเสียงสะท้อนหรือคำตอบอีก?แล้วถ้าครบ 48 ชั่วโมง เมื่อไหร่?.ใจเย็น ๆ ขอเวลาผมพิมพ์หน่อยแล้วจะกลับมาสรุปให้ฟังกัน...

อันนี้ไม่เกี่ยวกับโลกร้อน แต่เกิดกับโรคร้อน...
Note. 1) คนที่เชื่อริเริ่มประกาศว่าตนเองเชื่อ แต่มีคนบางคนฟังแล้วปฏิเสธว่าตนไม่เชื่อและประกาศหลายครั้งว่าตนไม่เชื่อ แต่คนที่เชื่อยังคงเดินหน้าในแนวทางที่เชื่อต่อไป
2) คนที่ไม่เชื่อไม่เคยริเริ่มประกาศว่า "ตนไม่เชื่อ" แต่พอคนที่เชื่อมาริเริ่มประกาศว่าเชื่อ คนที่ไม่เชื่อก็ต่อต้านว่าตนไม่เชื่อและปฏิเสธหลายครั้งว่าตนไม่เชื่อ และยังบอกคนอื่นว่าตนไม่เชื่อนะ แต่ก็ไม่ต้องไม่เชื่อตามตน...
น่าแปลกใจว่า คนที่(เชื่อ) กลับพูดถึงคำว่า "เชื่อ" น้อยกว่าคนที่(ไม่เชื่อ)...ทั้งที่เชื่อหรือไม่เชื่อก็บอกกันตั้งแต่คำตอบแรกแล้ว...แล้วก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงสิ่งที่อยู่ในใจของคนนั้น ๆ ทั้งสองคนด้วย...จะย้ำคิดย้ำทำกับคำพูดว่า "เชื่อ" หรือ "ไม่เชื่อ" ก็คงไม่ได้อะไรขึ้นมา
"จะเล่นกีตาร์อย่างไร (ไม่) ช่วยลดโลกร้อนอย่างไร" ผมถือโอกาสช่วยริเริ่มแทนให้เลย
และคงไม่มีใครตรงเกินไปมานั่งนับ คำว่า "เชื่อ" ใน note อันนี้ของผมใช่ไหม...
30-05-2008, 13:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกร้อนได้อย่างไร+++ - by Maton_1 - 30-05-2008, 13:46

Forum Jump: