Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[ขายแล้วครับ] Fishman Neo-D Humbucking Passive Pickup แบบคาด Sound hole ครับ
Author Message
Moozz Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
A0_soldtag  [ขายแล้วครับ] Fishman Neo-D Humbucking Passive Pickup แบบคาด Sound hole ครับ
ซื้อมาเมื่อวันที่เสาร์ที่ 27 กรกฏา 2013 นี้เองครับ เพิ่งใช้ไปสองครั้ง
ขอขายที่ 3,000 ครับ ส่ง EMS ให้ฟรีครับ หรือถ้านัดรับของก็เจอกันได้แถวสีลม หรือตามแนว MRT ครับ
โทร 086-650-8810 หมูครับ หรือจะส่งมาถามทาง PM ก็ได้ครับ

เหตุผลที่ขาย
เรื่องของเรื่องคือว่า ตอนนั้นที่ซื้อเพราะรีบใช้มากจริง ๆ ไม่มีเวลาได้ศึกษาเลย ตอนนั้นต้องเอาไปใช้ Audition งานดนตรีแห่งหนึ่งครับ ซื้อตอนกลางคืน ใช้ตอนบ่ายของอีกวันเลย ซื้อที่ Music Collection สาขา Esplanade ครับ
แล้วดั๊นบังเอิญติดเข้าเล่นรอบถัดไป ซึ่งเล่นบนเวทีใหญ่พอสมควร เลยคิดว่าไม่ได้การแล้วครับ เพราะว่าถ้าจะทำเพิ่มมันต้องเอาตัวนี้ไปเปลี่ยนจากแจ๊คตัวผู้เป็นตัวเมียเพื่อออกทางตูดกีต้าร์ครับ บวกกับคิดว่าคงต้องปรับเสียงอะไรบนเวทีด้วย เลยจะต้องหาแบบ Active มาใช้ครับ เลยตัดสินใจขายดีกว่าไม่อยากปรับแต่งอะไรมัน หาเงินมาโปะสำหรับ Pickup ตัวใหม่ครับ

สภาพ
นางฟ้าจำแลง 99.99% อย่างที่บอกว่าใช้ไปแค่สองงานเท่านั้น

รูป

ทุกอย่างยังอยู่ครบครับ (แต่ผมดันลืมตัวทิ้งใบเสร็จไปตอนไหนไม่รู้ T__T)
(This post was last modified: 30-08-2013, 22:19 by Moozz.)
05-08-2013, 22:37
Find Like Post Reply

Forum Jump: