Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายกีตาร์ Gretsch, K. Yairi, Maton Mini EML6, Peerless และ AER Gigbag
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ขายกีตาร์ Gretsch, K. Yairi, Maton Mini EML6, Peerless และ AER Gigbag
(07-07-2013, 20:56)povation Wrote:
(07-07-2013, 20:45)pood Wrote: ผมไม่เห็นด้วยกับข้อ 5 เรื่องการห้ามลบราคาขายเมื่อขายใด้แล้วครับ ถ้าผมไม่ลบราคาทิ้งผู้ที่ซื้อกีตาร์ของผมไปก็ไม่มีทางจะขายในราคาที่สูงกว่าราคาซื้อเพราะคนที่สนใจเขาก็กูเกิ้ลราคาเก่าดูใด้

ในหน้าซื้อขายตอนนี้ก็มีกีตาร์ที่ผมขายไปสองสามตัวลงขายอยู่ครับ ถ้าทุกคนที่ซื้อกีตาร์จากหน้าซื้อขายต่อไปนี้จะต้องขายต่อในราคาที่ขาดทุนแน่นอนคงมีคนสนใจซื้อน้อยลงไปอีกนะครับ

ผมเชื่อว่าน้อง Webmaster คงหมายถึง เปลี่ยนราคาขายเป็น คำว่า Sold เหมือนเช่น Web อื่นๆทั่วโลก
ผมตีความไปเองนะครับ แต่จะดีมากถ้าระบุให้ชัดเจนไปเลยว่าให้แก้ไขได้เฉพาะราคาขาย กลายเป็น Sold แทน

ผมกลับติดใจกับข้อ 4. มากกว่า เพราะ หลายท่านอาจจะเข้าข่ายนี้ รวมทั้งผมด้วย ....เพื่อการค้า?

การแก้ไขหมายถึง บางท่านแก้ไขจนไม่รู้ว่าลงขายอะไรไว้ครับ
11-07-2013, 04:44
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: