Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก
Author Message
guitarpappap Offline
Member

Likes Given: 0
รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก
เนื่องจากผมชอบร้องประสานกับคนที่ร้องเพลงเล่นโฟล์ค ชิ้นเดียวหรือ น้อยชิ้นครับ (วันพีชกับทูพีช) จะให้ร้องหลักก็เสียงไม่ดี ฝีมือกีตาร์ก็งั้นๆ ชอบร้องประสานโดยเฉพาะเพลงโฟล์คยุค 70 พวก Simon & Garfungle, Jim croce, Crosby Still Nash, America, Eagle etc ครับ เพลงไทยพวก ภูสมิง จรัญ สุเมธ เดอะปั๋ง ก็ชอบนะครับ โดยเฉพาะคุณสุเมธนี่เขามีอาชีพรับจ้างผิวปาก ที่ดังๆ คือเพลงคนพิเศษ ของนัดดา วิยะกาญจน์
http://www.youtube.com/user/thanisnakha#p/u
" ขอเกิดมาเล่นกีตาร์ได้ในทุกๆชาติ"
14-05-2008, 17:55
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก
น้า Pap ไม่ลองไปประกาศในกะทู้
รายชื่อเพลงและวง สำหรับ Meeting II
ล่ะครับ รับรองมีคนจีบแน่ๆ

โดยส่วนตัว อยากฟัง เพลงแบบ สุเมธแอนด์เดอะปั๋ง เอามาcover
ถ้า น้า Pap จับคู่กับ น้ากะทะ...น่าจะเข้าท่านะครับ
14-05-2008, 19:12
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: รับร้องประสานโฟล์คซอง อะตูสติก
ท่าทางน้ายอดเยี่ยมจะสนิทกับน้ากีต้าร์แป๊ปแบบว่าซี้กันสุดๆเลยไช่ไหมครับ อิอิ แหมไม่ไว้หน้าเพื่อนเลย ^ ^
มองในแง่ความเป็นจริงแล้วอาจจะหางานยากสักหน่อยครับเพราะถ้าเป็นร้องหลักจะดีกว่าส่วนประสานเหมาะกับคนที่เล่นกีต้าร์ไปด้วยครับเพราะสมัยนี้ร้านลดต้นทุนกันน่าดู จ้างน้อยไว้ก่อนล่ะสูตรเขา อิอิ
Acoustic is my life..........
15-05-2008, 08:30
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผ่าง...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
15-05-2008, 10:12
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ยอดเยี่ยม69 Wrote:Tongueพูดเล่นครับ สนิทชิดเชื้อกัน เจอกันทุกวันศุกร์ที่ร้านจิ๋มจุ่มหน้าเซ็นทรัล เวิร์ลด์ ตัวจริงหล่อมาก

กีตาร์ปู่จะคึดไงนี่
อยู่ดีๆกีตาร์แป๊ปออกมาประกาศหาคู่...ตีชิ่งหนีกีตาร์ปู่หรือไง?
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
15-05-2008, 10:57
Member

ผมรับประสานไม่ได้มุ่งหวังประโยชน์เป็นตัวเงินอย่างเดียวครับ แต่หวังตัวทองด้วยเอ๊ยไม่ใช่ พูดเล่น แค่ร้องเล่นก็มีความสุข แล้วครับ แต่เป็นงานเป็นการก็ดีเพราะไม่งั้นพาลจะล่มเรื่อยครับ งานมีทติ้งนี่ก็น่าสนครับ
น้ายอดเยี่ยว เอ๊ยยอดเยี่ยมนี่ตกลงชอบจับตูดหรือจับผิดครับ ชักเสียวแว้ว!!! ส่วนกีตาร์ปู้ รูปหล่อ ลำ รวยนี่เป็นคู้แท้ไม่ใช่คู่กิ๊กครับพี่ป๋อ แหมรวเต่าพันธุ์หายากแบบนั้น (ซื้อจากใครก็ม่ายรู้) ไม่รักก็บ้าแย้ว
http://www.youtube.com/user/thanisnakha#p/u
" ขอเกิดมาเล่นกีตาร์ได้ในทุกๆชาติ"
15-05-2008, 16:23
Member

ขออภัย เมื่อวานกินจิ้มจุ่มมากไปหน่อย เลยเมา เห็นน้ายอดเยี่ยมทีไรคิดถึงเจ้านางนวลที่ฝันว่าจักได้ครอบครองทุกที
16-05-2008, 10:53
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ยอดเยี่ยม69 Wrote:
GuitarPap Wrote:ผมรับประสานไม่ได้มุ่งหวังประโยชน์เป็นตัวเงินอย่างเดียวครับ แต่หวังตัวทองด้วยเอ๊ยไม่ใช่ พูดเล่น แค่ร้องเล่นก็มีความสุข แล้วครับ แต่เป็นงานเป็นการก็ดีเพราะไม่งั้นพาลจะล่มเรื่อยครับ งานมีทติ้งนี่ก็น่าสนครับ
น้ายอดเยี่ยว เอ๊ยยอดเยี่ยมนี่ตกลงชอบจับตูดหรือจับผิดครับ ชักเสียวแว้ว!!! ส่วนกีตาร์ปู้ รูปหล่อ ลำ รวยนี่เป็นคู้แท้ไม่ใช่คู่กิ๊กครับพี่ป๋อ แหมรวเต่าพันธุ์หายากแบบนั้น (ซื้อจากใครก็ม่ายรู้) ไม่รักก็บ้าแย้ว

อย่าตื่นเต้นเวลาโพสต์ มิฉะนั้นมันจะไม่เป็นภาษาคน และกรุณาทำตัวให้สุภาพด้วย

เห็นด้วยครับกับท่านสมาชิกอาวุโสครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
16-05-2008, 14:29

Forum Jump: