Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่อง Power Supply ของเอฟเฟคท์ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: สอบถามเรื่อง Power Supply ของเอฟเฟคท์ครับ
ขอบคุณครับน้าว่อง
งั้นก็คงต้องกลับไปดูก่อนว่าเอฟเฟคท์ที่เรามีหรือที่เราจะใช้ มันกินกระแสเท่าไหร่ แรงดันเท่าไหร่
แล้วก็เลือกซื้อตามตามความเหมาะสม เดี๋ยวจะลองไปดูในเวบร้านพี่ยอดเป็นอีกทางเลือกครับ

ขอถามเพิ่มครับ
ผมเคยซื้อ Adaptor มาใช้อันนึง ตอนซื้อต้องบอกเค้าด้วยว่า บวกนอก-ลบใน จึงจะใช้กับเอฟเฟคท์ที่มีได้

กรณีนี้
ตอนซื้อ Power Supply ผมต้องเลือกซื้ออย่างไรครับ มันจะแบ่งประเภทมั้ยครับว่า บวกนอก-ลบใน หรือ บวกใน-ลบนอก
หรือว่า Power Supply ทุกยี่ห้อสามารถใช้ได้ทั้งไฟแบบ บวกนอก-ลบใน และ บวกใน-ลบนอก

แล้วบวก-ลบนี่คืออะไรอ่ะครับ แนะนำลิ้งค์ที่จะให้ผมไปศึกษาเองก็ได้ครับ
................................

ไปดู Power-All ของพี่ยอดมาแล้วครับ ไม่แพง ราคาพอๆกับของไทย (Cioks ไม่ไหวครับ เริ่มต้น 3400 แน่ะ)
แปลกดีครับ
มันเป็น Adaptor 1 ตัว แต่ต่อสายพ่วงออกมาเสียบเพื่อจ่ายไฟกับเอฟเฟคท์ได้เป็นสิบเลย

ถ้าเป็นกล่องจะเริ่มจาก
เสียบ Adaptor ที่ปลั๊กบ้าน >> เสียบเข้ากล่อง >> ต่อไปที่เอฟเฟคท์

ถ้ายี่ห้อ Power-All จะเิริ่มจาก
เสียบ Adaptor เข้าปลั๊กบ้าน >> ต่อไปที่เอฟเฟคท์ตรงๆเลย

มันทำงานต่างกันอย่างไรอ่ะครับ
แบบไหนจะดีกว่าครับ
(This post was last modified: 11-06-2013, 10:36 by dear709.)
11-06-2013, 09:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สอบถามเรื่อง Power Supply ของเอฟเฟคท์ครับ - by dear709 - 11-06-2013, 09:53

Forum Jump: