Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทัศนะดี ๆ ที่เวิ้งนาครเกษม
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
ทัศนะดี ๆ ที่เวิ้งนาครเกษม
วันนี้ตอนบ่ายสองเศษ ๆ แว่บเดี่ยวไปทัวร์เวิ้งฯ...

จากเมื่อเดือนก่อนได้น้ากีต้าร์เก่า พาทัวร์, วันนี้เลยเดินอย่างค่อนข้างรู้ชัยภูมิ...
และวันนี้...อาจคงเพราะลูกค้ามีไม่มาก (คิดแบบ Negative) แต่ละร้านจึงดูมีอัธยาศัยและการต้อนรับที่ดี...ถึงดีมาก ๆ !!! (เลยทำให้ Positive เกิดได้ในความคิด)

แล้วร้านที่ต้องนำมาบอกกล่าวในแง่บวก คือ
-บูเซ่ แอนด์ ฮอคส์ : ตั้งใจจะซื้ัอหลอดสไลด์มาฝากน้าบูฯ... แค่ถาม คนเกือบทั้งร้านก็ช่วยกันหา แต่หาไม่เจอ ทำให้เดือดร้อนไปถึงเจ๊แว่น (น่าจะเป็นเจ้าแม่ประจำร้าน) เลยได้ความว่า่รุ่นที่หมายตาไว้ยังมาไม่ถึง ต้องอาทิตย์หน้า และเจ๊แกก็จำได้ว่าผมเคยมาซื้อไปแล้ว... คุยไปคุยมา เจ๊แว่นใจดี เลยให้ catalog Dunlop เล่มใหญ่มาเล่มหนึ่ง...

-เบ๊เงียบเส็ง : ยิ้มแย้มกันทั้งร้าน เลยได้ลองแอมป์ ลอง Fender แถมไอ้น้องผมยาวมีรอยสักที่ต้นแขนขวา คว้ากุญแจพาไปไขห้องแถวอีกห้องหนึ่งเพื่อดู Gibson Explorer แต่ตัว Natural ที่ผมอยากดูไม่ได้เอามาโชว์ อยู่โกดัง เจ้าหนุ่มเลยบอกว่าถ้าผมอยากดู พรุ่งนี้ให้มาใหม่เขาจะเอามาให้ดู...

ครับ...อะไรที่แย่ ๆ ก็เอาประจานกัน...

อะไรที่ดีงาม ก็ต้องเอามาบอกกล่าวกัน...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
07-05-2008, 17:46
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ทัศนะดี ๆ ที่เวิ้งนาครเกษม
ผมเองก็ไม่ค่อยได้ไป ดักดานอยู่หลายปีครับ ถึงขนาดต้องให้คนพาไป เพราะไปเองไม่ถูก

แต่เพิ่งไปเดินดุ่ยเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ก็รู้สึกดี กับหลายๆร้านเช่นกันครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
07-05-2008, 17:57
Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

RE: ทัศนะดี ๆ ที่เวิ้งนาครเกษม
Smile นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเดินทีเหมือนกันครับ
[Image: myworkspace.jpg]
07-05-2008, 19:11
kim_colombet Away
Senior member

Likes Given: 4
ในเวิ้งมี Avalez ขายเป่าคับ
07-05-2008, 22:26
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
text
kim_colombet Wrote:ใน เวิ้งมี Avalez ขาย เป่าคับ

เอ เซีย มิวสิค ครับ สน ใจรุ่น ไหน เหรอครับ
07-05-2008, 23:02
MUI Offline
Senior member

เมื่อวาน ผมก็เสียดายมากครับ กะจะลุยหลังกระทรวงให้หมดแล้วแฉลบให้ถึงเวิ้ง (อยากไปเดินหา อคูสติคแอมป์ เล็ก ๆ น้ำหนักเบาสักตัวครับ(ราคาต้องเบาแต่เสียงหนักแน่น))...บังเอิญจอดเกวียนแก่ไว้กลางสนามหลวง ต้องรีบกลับไปขนย้าย..ผมเลยได้แค่สุดหลังกระทรวง(ต่อไปเป็นหน้ากระทรวง(มหาดไทย))...แต่ก็ได้ของกระจุกกระจิกจะนำไปโชว์ที่มิตติ้งเดือนหน้า เป็นไข่คู่ สีแดง ด้ามดำ ได้จากมีสิน ซื้อหลายหนแล้วร้านนี้ แต่ปีละหนมั้ง คนขายคงจำผมไม่ได้ เพราะคนขายพูดไม่เกิน 4 พยางค์..แต่ผมโชคดีเจออาม่านั่งหลังเคาน์เตอร์ใหญ่ ขอซื้อไข่ แกคิดผม 150 เอง ไปดูที่อื่น ๆ 200 มั่ง 250 มั่ง

เดินต่อ...ร้านมิวสิคเทาวเอ้อร์..คนขายหน้าร้านคุยดี (เคยได้รับแจก catalog มาร์ติน 1 เล่ม) ..ก่อนอื่นผมรีบทักก่อนเลยว่า วันนี้มาเดินเล่น วันศุกร์จะมาเดินจริง(เสร็จงานแถวสนามหลวงก่อน)...พี่แกบอก ไม่เป็นไร ดูไปก่อน ค่อยมาขนจริงวันศุกร์ก็ได้.....ผมเลยดู ๆ ๆ ๆ ๆ ไปเจอริตเต้อร์แบ็ก ..ถามไปถามมา ราคา 900 เลย เอาไข่แดงด้ามดำยัดเข้าไปแล้วหิ้วข้ามถนนไปขนย้ายเกวียน..กลับบ้าน มีความสุขไปอีกแบบครับ....ฝากไว้ก่อนเหอะ..เวิ้ง
07-05-2008, 23:19
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

kim_colombet Wrote:ในเวิ้งมี Avalez ขายเป่าคับ

Alvarez นะครับ เดี๋ยวเผื่อไป google ดูแล้วผิดพลาดครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
08-05-2008, 01:23
love666 Offline
Posting Freak

วันไหนน้าอ้วนไปอีกขอเป็นผู้ติดตามไปด้วยคนนะครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

08-05-2008, 01:34
LittleNomad Offline
un-assignment

love666 Wrote:วันไหนน้าอ้วนไปอีกขอเป็นผู้ติดตามไปด้วยคนนะครับ

บางที...พรุ่งนี้สาย ๆ อาจไปลอง Gibson Explorer ครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
08-05-2008, 02:20
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

MUI Wrote:เมื่อวาน ผมก็เสียดายมากครับ กะจะลุยหลังกระทรวงให้หมดแล้วแฉลบให้ถึงเวิ้ง (อยากไปเดินหา อคูสติคแอมป์ เล็ก ๆ น้ำหนักเบาสักตัวครับ(ราคาต้องเบาแต่เสียงหนักแน่น))...บังเอิญจอดเกวียนแก่ไว้กลางสนามหลวง ต้องรีบกลับไปขนย้าย..ผมเลยได้แค่สุดหลังกระทรวง(ต่อไปเป็นหน้ากระทรวง(มหาดไทย))...แต่ก็ได้ของกระจุกกระจิกจะนำไปโชว์ที่มิตติ้งเดือนหน้า เป็นไข่คู่ สีแดง ด้ามดำ ได้จากมีสิน ซื้อหลายหนแล้วร้านนี้ แต่ปีละหนมั้ง คนขายคงจำผมไม่ได้ เพราะคนขายพูดไม่เกิน 4 พยางค์..แต่ผมโชคดีเจออาม่านั่งหลังเคาน์เตอร์ใหญ่ ขอซื้อไข่ แกคิดผม 150 เอง ไปดูที่อื่น ๆ 200 มั่ง 250 มั่ง

เดินต่อ...ร้านมิวสิคเทาวเอ้อร์..คนขายหน้าร้านคุยดี (เคยได้รับแจก catalog มาร์ติน 1 เล่ม) ..ก่อนอื่นผมรีบทักก่อนเลยว่า วันนี้มาเดินเล่น วันศุกร์จะมาเดินจริง(เสร็จงานแถวสนามหลวงก่อน)...พี่แกบอก ไม่เป็นไร ดูไปก่อน ค่อยมาขนจริงวันศุกร์ก็ได้.....ผมเลยดู ๆ ๆ ๆ ๆ ไปเจอริตเต้อร์แบ็ก ..ถามไปถามมา ราคา 900 เลย เอาไข่แดงด้ามดำยัดเข้าไปแล้วหิ้วข้ามถนนไปขนย้ายเกวียน..กลับบ้าน มีความสุขไปอีกแบบครับ....ฝากไว้ก่อนเหอะ..เวิ้ง
คือ น้าครับแอมป์อคูสติกที่ร้านมีสิน ยี่ห้อ MEGA 35W มีรูเสียบไมล์แอฟเฟคครบราคาประมาณ แถวๆ 4000 ครับ เสียงไม่เคยลองเต็มที่เคยได้แต่ฟังเวลาคนอื่นลอง โออยู่นะ ตัวไม่ใหญ่ประมาณพอๆกับ AER ลองดูนะ
แต่!!!เอ หาแอมป์อะไรครับไฟฟ้าหรือโปร่งอะ
Acoustic is my life..........
08-05-2008, 06:59

Forum Jump: