Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
evening birds ลองฟังเเล้วพิจารณาในการเดินทางของจิตใจที่ได้สัมผัส
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
evening birds ลองฟังเเล้วพิจารณาในการเดินทางของจิตใจที่ได้สัมผัส

ดูภาพ ฟังเสียง สังเกตุสิ่งที่เกิดขึ้น ดูการกระทบที่เป็นนะฮะ^^^^

เเชร์เเบ่งปัน เล่าให้ฟังกันบ้าง

ขอบคุณที่ใช้เวลากันครั
Rolleyes

ปล. พอดีเห็นหัวข้อ
Travel / Telling story
ท่องเที่ยว / เรื่องเล่าจากประสบการณ์ ต่างๆ

ก็เลยอยากเป็นผู้รับฟังบ้างฮะ

เเข็งเเรง สุขภาพดีกันนะครับ^^
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

05-06-2013, 13:42
Website Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes hattaya111's post:
karn (06-06-2013)
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: evening birds ลองฟังเเล้วพิจารณาในการเดินทางของจิตใจที่ได้สัมผัส
เพิ่งได้เข้ามาฟังอย่างตั้งใจครับ
อยากให้บริษัทโฆษณากาแฟเอาเพลงนี้ไปประกอบโฆษณาจัง
อารมณ์(ของผม)เรื่อยๆ สงบๆ ชิลๆๆ ชอบครับ Smile
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-06-2013, 15:12
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes karn's post:
hattaya111 (12-06-2013)
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: evening birds ลองฟังเเล้วพิจารณาในการเดินทางของจิตใจที่ได้สัมผัส
RIP ครับ ความรู้สึกนี้เลย ไม่ได้แช่งน้านะ
06-06-2013, 16:47
Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes lekleklek's post:
hattaya111 (12-06-2013)
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
(06-06-2013, 15:12)karn Wrote: เพิ่งได้เข้ามาฟังอย่างตั้งใจครับ
อยากให้บริษัทโฆษณากาแฟเอาเพลงนี้ไปประกอบโฆษณาจัง
อารมณ์(ของผม)เรื่อยๆ สงบๆ ชิลๆๆ ชอบครับ Smile

ขอบคุณมากที่เเวะมาใช้เวลา เเละเเสดงในที่รู้สึกนะครับ เป็นกาเเฟยามเช้า เย็น ริมทะเล ในโรงเเรม ภูเขา รึใครชงดีครับนี่

ว่างๆมีเวลาเหมาะๆจะไปเล่นประกอบบรรเจิดรสกาเเฟให้นะครับพี่Tongue

(06-06-2013, 16:47)lekleklek Wrote: RIP ครับ ความรู้สึกนี้เลย ไม่ได้แช่งน้านะ

เป็นเกียรติ์มากจ้า รู้สึกได้^^ -ขอบคุณมากๆที่เเสดงความรู้สึกออกมานะจ๊ะ^^

มันอยู่ในซีรีส์เพลงเเห่ศพที่เเต่งไว้ด้วยเเหละครับ เล็กอ่านขาดทีเดียว นับถือๆRolleyesRolleyes

เพลงนี้ท่อนเดินเเห่ครับ กะความเร็วตอนเดินไม่เนิบเกิน เเต่อันนี้อาจเร็วไปนิดนึง ตอนนั้นคงต้องหาคนกำกับดีๆครับ ศพผมเองคงไม่ได้ออกมากำกับคิวอะไร^^

Requiem of My Teen Spirit

ต่ออีกนิด...เอามาเผื่อคนอื่นๆอ่านนะครับเผื่อมีประโยชน์เนื่องกันBig Grin

"RIP." = "REST IN PEACE"
แปลตรงตัวก็คือ "การพักผ่อนอย่างสงบ"

คือการขอพรให้ผู้ที่เสียชีวิต "ได้พักผ่อนอย่างสงบ" และไม่ต้อง "ทรมาน" ในระหว่างที่รอวันพิพากษา (Judgment Day) ตามหลักของศาสนาคริสต์.

มีที่มาจากรากศัพท์ "Requiescat In Pace" ซึ่งเป็นภาษาลาตินที่แปลได้ว่า "May He Rest In Peace" (ขอให้เขาไปสู่สุขคติ),

ส่วนในภาษาอิตาลีจะใช้คำว่า "Riposi In Pace"

โดยในบางนิกายของศาสนาคริสต์ เชื่อว่า ผู้ที่ตายไปแล้ว จะต้องไปรอ "วันพิพากษา" ในนรกก่อน, ส่วนบางนิกาย เชื่อว่า ผู้ตายจะต้องไปชดใช้กรรมที่ก่อไว้ทันทีที่ตาย.

ดังนั้นคำว่า "Rest In Peace" จึงหมายความว่า ขอให้ผู้ตายได้ไปอยู่รอวันพิพากษาในที่ๆสงบสุข.

(ที่มา: http://en.wikipedia.org/wiki/Requiescat_in_pace )
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

(This post was last modified: 12-06-2013, 17:44 by hattaya111.)
12-06-2013, 17:13
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: