Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
poPPie Wrote:โอ้โห.... ข้าซึ้งในน้ำใจของสหายยิ่งนัก ฮือๆๆ

แง๊ แง๊......... ยอมละก๊าบบบบ ยอมๆๆๆ

โล้นซ่าส์บาลินี่ หยั่งงิ๊
ซำจั๋ง.. หยั่งงิ๊
นักพรตป้อปปี้ กระบี่ซองเหนียว งิ๊.. โหวอันนี้นี่ หงิงๆเยย
นักพรต (ชอบของ) นอกประเทศ หยั่งงี๊ ...
ยังไม่รวม บวชโลกีย์เอย.. นักพรตนอกรีต แง๊~~~

ยอมละค๊าบบ...โดนศึกรอบด้านขนาดนี้ ไม่ไหวๆ Sad

เพื่อนๆเค้ารักมาก ให้ความสนใจมาก ก็หยอกแซวกันมากเป็นธรรมดา
ถ้ายอมจริง..ต้องไปเล่นกีตาร์ที่หัวหินเสาร์นี้ทั้งคืน!
(จะรับฉายาอะไรเพิ่มอีกไม๊ครับ...บริการ 24 ชม. ครับ)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-05-2008, 00:01
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
yodchula Wrote:กล่อง Martin 000-42 ของผมก็เป็นแบบนั้นครับ
มันจะเหนียวๆยังไงก็มะรู้ แต่ไม่ได้ส่งผลอะไรกับกีต้าร์ในตอนนี้ ไม่รู้ว่าทิ้งเอาไว้แบบนี้แล้ว
ระยาวจะเป็นอะไรไหม พี่กฤษณ์ แนะนำให้ไปร้านซักแห้ ผมอยากรู้ว่า การซักแห้งมันทำกันอย่างไรครับ

คาดว่าเกิดจากน้ำยาเช็ดกีต้าร์ที่มีส่วนผสมของ Wax ครับ น้ายอดชรา
ที่ตกค้างอยู่บนผิวแล๊กเก้อร์ พอเก็บเข้ากล่อง อากาศ และ ความฟิต มันก็เลย
ไปตกค้างอยู่ที่ผ้ากำมะหยี่ สะสมนานวันจนกลายเป็น เลอะไป

ผมก็คาดว่าอาจไม่มีผลต่อกีต้าร์ในตอนนี้ แต่มันรำคาญใจหนะครับ หยิบกีต้าร์
ขึ้นมา แทนที่จะใหม่กริ๊บบ กลายเป็นต้องมานั่งเช็ดซะ เฮ๊ออ..Sad

เดี๋ยวรอไปถามร้านซักแห้งดูครับ ว่าเค้าใช้ น้ำยาอะไร แล้วจะมีอะไรตกค้าง
บนกำมะหยี่มั๊ย แล้วจะมาแจ้งให้ทราบจ้า
08-05-2008, 00:08
Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
povation Wrote:
poPPie Wrote:โอ้โห.... ข้าซึ้งในน้ำใจของสหายยิ่งนัก ฮือๆๆ

แง๊ แง๊......... ยอมละก๊าบบบบ ยอมๆๆๆ

โล้นซ่าส์บาลินี่ หยั่งงิ๊
ซำจั๋ง.. หยั่งงิ๊
นักพรตป้อปปี้ กระบี่ซองเหนียว งิ๊.. โหวอันนี้นี่ หงิงๆเยย
นักพรต (ชอบของ) นอกประเทศ หยั่งงี๊ ...
ยังไม่รวม บวชโลกีย์เอย.. นักพรตนอกรีต แง๊~~~

ยอมละค๊าบบ...โดนศึกรอบด้านขนาดนี้ ไม่ไหวๆ Sad

เพื่อนๆเค้ารักมาก ให้ความสนใจมาก ก็หยอกแซวกันมากเป็นธรรมดา
ถ้ายอมจริง..ต้องไปเล่นกีตาร์ที่หัวหินเสาร์นี้ทั้งคืน!
(จะรับฉายาอะไรเพิ่มอีกไม๊ครับ...บริการ 24 ชม. ครับ)

รับแซ่บก๊าบบ คาดว่าน่าจะ Confirm
แหม๊..อกอีแป้นเต่า เอ๊ย..แตก ตกใจโหมะเลย Big Grin
08-05-2008, 00:12
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
พี่ป๋อไปหัวหินกันเหรอครับ ไปกันยังไงครับพี่ไปที่เดิมเหรอครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
08-05-2008, 00:18
Roundback

Kitja Wrote:พี่ป๋อไปหัวหินกันเหรอครับ ไปกันยังไงครับพี่ไปที่เดิมเหรอครับ

ไปครับ เจอกันวันเสาร์ ที่เดิม
All I Have
08-05-2008, 00:52
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
Toungue  RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
อุอุ.. ประกาศ ประกาศ!
เรื่อง น้าป๊อบปี้.. กระบี่ซองเหนียว.. อิอิ..

คาราวะน้า ๆเด้อ..

โฟล์คน้อยขอประกาศปิดการเสี้ยมน้าPoppie.. แย้ว..
เดี๋ยวเกิดน้าป๊อบ..งอนขึ้นมา..
มีหวังป๋มม่่ายด้ายจับ HD-28V ของน้าแหงม ๆ.. อิอิ..

เอาไว้มื้อน้าค่อยเสี้ยมใหม่เด้อ.. วันนี้งานค่อนข้างเยอะ..
หากเสี้ยมต่อ.. เดี๋ยวไม่ต่อเนื่อง..
เกมส์ยุทธอาจพลาดพลั้งได้.. อุอุ..

ใครเสี้ยมใคร.. ป๋มม่ายเกี่ยวแล้วน้าาาาาาาาาาาาาาา.. อิอิ..
ปายดีก่าาาาาาาาาาาา..

โฟล์คน้อย.. นะจ๊ะ..
ไม่ใช่เจ้าโสโครกน้อย.. ฮ่า ฮ่า ฮ่า..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
08-05-2008, 10:20
Roundback

ฟังเข้าใจกันทุกคนแล้วนะครับที่น้าชักโครกบก.น้อยได้แถลงการณ์ออกมาหนึ่งหน้ากระดาษเช็ดก้น
สงครามเยินสงบลงชั่วคาว...คุณปลอดภัยแล้วครับคุณปี้ดีใจด้วย!
All I Have
08-05-2008, 11:30
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหารครับ

ไม่น่าเชื่อว่าจอมยุทธสุดท้องแห่งสำนักเสี้ยมจะล่าถอย ตัดช่องตัวแต่พอน้อย...หนีไปเรียกศิษย์พี่มาต่อกร....

อิอิ การยุทธครั้งที่ช่างน่าติดตามครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
08-05-2008, 11:51
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ใครรังแกน้าป๊อบปี้...ผมมาช่วยแล้นนนนน

(ตำรวจหนังไทย...มาตอนเรื่องจบแล้วTongue)
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

08-05-2008, 17:54
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
สาธุ....คนที่หนีไปก่อนนั่นแหละคนเปิดประเด็น...
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
08-05-2008, 20:21

Forum Jump: