Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
ผมเขียนไปกระทู้นึงแล้ว แต่เป็นเรื่องเกี่ยวกับกติกา แต่ไม่ได้ให้ความเห็นเรื่องข้อมูลกีตาร์

ไหนๆก็ไหนๆ เลยขออนุญาติถามและขอให้ข้อมูลเรื่องกีตาร์ไม้อัดราคาเกิน 1 หมื่นบาทครับ

Cedar ไม่เคยเห็นทำเป็น laminated เลยครับ ถ้ามีกรุณาส่งรูปหรือข้อมูลให้ดูหน่อย
จากผู้ผลิตนะครับ ไม่เอาจากการนึกคิดของผู้เล่น หรือจากเวบต่างๆ ผมอยากทราบจริงๆ

ส่วนกีตาร์ไม้อัดทั้งตัวราคาเกิน 10,000 บาท มีครับ แล้วก็มีการทำขาย ซื้อขายจริงๆ

Takamine E30 ผมเคยไปลองที่นครหลวงการดนตรี
Made in Japan
soundhole เป็น oval - spruce top, rosewood back & sides
CT4B with onboard tuners

ราคา 3x,xxx บาทครับ

รุ่นนี้มีการซื้อขายอยู่ในกีตาร์ไทย ก็แสดงว่ามีคนซื้อไปจากนครหลวง เพราะเสียงดีมากจริงๆ

http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=172951

ขออนุญาติสอบถามและให้ข้อมูลเพียงเท่านี้แล้วกัน

ป.ล. กราบขอโทษน้าเล็ก coldsteel ด้วยครับ ที่คุยทำให้กระทู้ยาวเข้าไปอีก...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 11-05-2008, 23:16 by .::.pOoH.::..)
11-05-2008, 23:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ - by .::.pOoH.::. - 11-05-2008, 23:14

Forum Jump: