Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
เพิ่งได้เข้ามาอ่านครับ เลยขอแสดงความคิดเห็นบ้าง ถึงน้า sompongt จะไม่ได้เข้ามาอ่าน แต่เผื่อสมาชิกใหม่ท่านอื่นๆผ่านมาเห็นจะได้ไม่เข้าใจผิดกัน

ผมก็สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งมาปีนี้สดๆเลยครับ
ครั้งแรกที่เข้ามา ผมอยากซื้อกีต้าร์ครับ แต่ไม่มีความรู้มาก อยากได้กีต้าร์ดีๆ ใช้ไปนานๆ
น้าๆที่นี่ให้ข้อมูล ความรู้เรื่องการเลือกซื้อ ชนิดไม้ ราคา ฯลฯ และมีน้าป๋อ ที่ผมได้รู้จักเป็นคนแรก
น้าป๋อช่วยผมหา และเลือกกีต้าร์ มากมาย น้าๆท่านอื่นที่รู้จักตามมา ก็ช่วยกันให้ข้อมูล และช่วยเลือกให้ผม
เป็นเวลาหลายเดือน ทุกคนมีน้ำใจมาก ถ้าเทียบกับความที่ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนเลย

เรื่องต้มตุ๋น ที่นี่ไม่มีแน่นอน เพราะอะไร
วันแรกที่เจอน้าป๋อ น้าป๋อหยิบกีต้าร์ ไม้แท้ทั้งตัว เป็นตัวที่ถูกที่สุดของน้าป๋อแล้วมั้ง น้าป๋อขาย 25000 บาท
บังเอิญก่อนเจอน้าป๋อ ผมไปเจอตัวนี้มาแล้ว ราคาของใหม่ 28000 บาท ถ้าลดแล้ว คงได้ราคาพอๆกับที่น้าป๋อจะขาย แต่น้าปอจะขายให้ผมเท่าไหร่รู้มั้ยครับ 15000 บาท ถ้าผมชอบจิงๆ !!!!!!!!!
ผมคงมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ คงต้องโง่ด้วย ถึงไม่ซื้อใช่มั้ยครับ ทั้งๆที่คุยกันไม่ถึง 3 ครั้ง เจอหน้ากันครั้งแรก น้าป๋อลดให้ผมขนาดนี้

และน้าป๋อคงมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ แต่ต้อง..มีใจที่เป็นมหาสุทร
แต่บังเอิญ เสียงตัวนี้ไม่ใช่สไตล์ของผม ผมเลยขอบคุณและถอนตัว หลังจากนั้นน้าป๋อ และ น้าๆท่านอื่นก็ช่วยผมหาต่อไป เป็นเวลาหลายเดือน

จนผมมาเจอ ตัวที่ถูกใจ ซึ่งเป็นของน้า pood (น้ากฤษณ์) ณ ตอนนั้น ผมยังไม่สนิทกับน้า pood เจอกันไม่กี่ครั้ง มีโอกาสคุยไม่กี่ครั้ง น้า pood ให้ผมเอาเจ้ากีต้าร์นั้นกลับไปเล่นที่บ้านเลย ลองให้หนำใจว่าชอบจริงๆหรือป่าว แต่ผมเกรงใจไม่ได้เอากลับมา

ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์ ผมขอไปลองกีต้าร์ตัวนั้นที่คอนโดน้า pood อีกครั้ง ผมก็ยังคงชอบอยู่ ก่อนกลับน้า pood ก็ยังจะให้ผมเอากลับมาเล่นที่บ้านอีก เพื่อยืนยันว่าเอากลับไปเล่นแล้วชอบจริงๆ จนตอนนี้อยู่ที่บ้านผมและยืนยันกับน้า pood ว่าชอบจิง

ยั่งงี้จะเรียกว่า น้า pood มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ แต่ต้อง..มีใจที่ซื้อใจคนได้ และที่สำคัญ น้า pood ขายให้ในราคาขาดทุนด้วย !!

ผมคงโชคดีที่การเข้ามาที่นี่ มาด้วยใจบริสุทธ์ รู้จักกาลเทศะในการจะแสดงความคิดเห็น เลยได้แต่สิ่งดีๆจากที่นี่

ถึงที่นี่จะมีความคิดเห็นที่แตกต่างบ้าง ความชอบที่ไม่เหมือนกัน แต่ไม่มีน้าๆท่านใดเอาความแตกต่าง มาสร้างความแตกแยก ให้กับทั้งสมาชิกเก่า หรือใหม่

ที่นี่ไม่มีนักต้มตุ๋น มีแต่คนน้าๆทุกท่านที่มี สติ มีปัญญา มีกาลเทศะ มีแต่ความจริงใจ ....
If heart is empty, brain doesn't matter.

10-05-2008, 15:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ - by love666 - 10-05-2008, 15:26

Forum Jump: