Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
sompongt Wrote:11.) ผมว่าเรื่องนี้ เป็นเรื่องเด็กใหม่ลูบคมผู้อาวุโสมากกว่า พวกคุณไม่อยากให้เพื่อนคุณมีตำหนิ หรือดูไม่ดี จึงออกมาดิสเครดิตผมใช่ไหม อย่าปล่อยให้ความสนิทสนมส่วนตัว หรือแค่อยู่มานานกว่า ทำให้หลักการความถูกต้องมันถูกบังตา พวกคนในเว็บไปหมดเลยครับ
"เมื่อใดที่มนุษย์เริ่มที่จะพูดเรื่องความถูกต้อง
เมื่อนั้น มนุษย์เริ่มที่จะพูดเรื่องของตัวเอง"
(((จากหนังเรื่อง The Invasion - บุกเพาะพันธุ์มฤตยู)))
ผมแค่รู้สึกว่า ไม่อยากให้ ใครที่ไหนไม่รู้ มาตำหนิผู้อาวุโส หรือ เพื่อน
ถ้าเรารู้จักกันแล้ว น้าsompongt น่าจะเข้าใจ ว่าในเวปนี้ เรื่องการ ออกมาให้ความเห็นที่ต่างกัน เป็นประชาธิปไตย ของเวปนี้

User Name ก็เหมือนกับ Passport
รูปจริง หรือชื่อจริง ก็เหมือนกับ ID Card
Tel No. ก็เหมือนกับ ID Card No.
ถ้าขาดหายไป ไม่สมบูรณ์ ก็เหมือนกับ คนต่างด้าว หรือ นักท่องเที่ยว

รีบมาทำบัตรประชาชนที่นี่กันเถอะครับ
ถ้ามีบัตร..ก็มีสิทธิ์..ก็มีเสียง

sompongt Wrote:12.) สุดท้าย ผมขอสรุปว่า คนในเว็บนี้มองเหตุการณ์ที่ว่า กีตาร์ราคาตลาดโลกอยู่ที่ 12,000 บาท แต่นำมาขาย 26,500 บาท เป็นเรื่องปกติธรรมดาแล้วกันนะครับ ผมไม่ดีเองที่นำข้อมูลมาบอกให้ทุกคนได้รู้ ที่จริงผมควรจะรู้แล้วเงียบไว้ดีกว่า

เห็นด้วยครับ
(This post was last modified: 09-05-2008, 12:17 by SARUN.)
09-05-2008, 11:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ - by SARUN - 09-05-2008, 11:40

Forum Jump: