Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
ข้อความตอนหนึ่งของคุณsompongt....

เชื่อไหมครับว่า คนที่ออกมาตอบโต้ ปะทะกับผมแบบตรงไปตรงมาน่ะ พูดผ่านหน้าเว็บ ลงกะทู้เลย
แต่มีคนที่แสดงความเห็นอกเห็นใจผมนะครับ ส่งข้อความส่วนตัวมาหา ผมก็ขอบคุณในน้ำใจไมตรีที่มีให้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
แสดงว่าคนที่เห็นด้วยกับผมก็มี แต่เขาไม่อยากแสดงตัวให้โจ่งแจ้งชัดเจน กลัวเสียไมตรีกับพวกขาเก่าทั้งหลาย

ผมขอทำความเข้าใจดังนี้ครับ
ผมเองครับที่อ่านโพสต์ตอบโต้กันถึงโพสต์ที่ 16 แล้วเห็นถ้าจะไม่ดีเลยรีบ pm ไปหาคุณsompongt
เพื่อให้เข้าใจถึงคำพูดของแต่ละโพสต์ว่าเขาคิดเห็นอย่างไร
และไม่เพียงเท่านั้น ในเวลาไล่เลี่ยกันผมยังได้pm ไปหาคุณGrid และคุณยอดเยี่ยม69 ด้วย เพื่อให้รู้ว่าผมคิดเห็นอย่างไรในเรื่องการวิพากษ์วิจารณ์กันในเรื่องนี้
pm ของผมดังนี้ครับ

Re: ผมpmไปถึงเขา

povation เขียน:
กลัวตัวปลอม...

ผมเชื่อตามที่คุณโพสต์เรื่อง NO.5 เพราะผมสนิทกับคุณColdsteel และได้บอกกับเค้าไปแล้วว่าที่เพื่อนฝากขายราคาเช่นนั้น ขายยากอยู่ ผมก็ให้ข้อมูลไปก่อนหน้านี้แล้วแบบที่คุณให้มานั่นแหละ
แต่ก็ไม่ผิดที่เค้าจะยังคงตั้งราคาเช่นนั้น
คุณอาจดูว่าสมาชิกบางท่านใช้คำพูดที่ไม่ค่อยสุภาพ ผมขอออกตัวว่าถ้าคุณแสดงตัวตนที่แท้จริง เช่นมีรูปจริง เบอร์โทรติดต่อได้จริง เขาจะพอใจคุณและขอบคุณในข้อมูลจริง
เชื่อผม.. แต่ถ้าปฏิเสธการให้ข้อมูลดังว่า..ก็เป็นอย่างงี้แหละครับ

หลังจาก pm ถึงคุณGrid และคุณยอดเยี่ยม69 ไปแล้วผมก็ออกไปธุระนอกบ้าน กลับเข้ามาอ่าน โพสต์ที่ 17 ต่อ

ข้อความอีกตอนหนึ่งของคุณsompongt....

11.) ผมว่าเรื่องนี้ เป็นเรื่องเด็กใหม่ลูบคมผู้อาวุโสมากกว่า พวกคุณไม่อยากให้เพื่อนคุณมีตำหนิ หรือดูไม่ดี จึงออกมาดิสเครดิตผมใช่ไหม อย่าปล่อยให้ความสนิทสนมส่วนตัว หรือแค่อยู่มานานกว่า ทำให้หลักการความถูกต้องมันถูกบังตา พวกคนในเว็บไปหมดเลยครับ

12.) สุดท้าย ผมขอสรุปว่า คนในเว็บนี้มองเหตุการณ์ที่ว่า กีตาร์ราคาตลาดโลกอยู่ที่ 12,000 บาท แต่นำมาขาย 26,500 บาท เป็นเรื่องปกติธรรมดาแล้วกันนะครับ ผมไม่ดีเองที่นำข้อมูลมาบอกให้ทุกคนได้รู้ ที่จริงผมควรจะรู้แล้วเงียบไว้ดีกว่า

ผมขอแสดงความเห็นว่า....

11. อย่าไปคิดเช่นนั้น คุณเองไม่อยู่ในขั้นลูบคมผู้อาวุโสหรอกครับ มีแต่ผู้อาวุโสจะลูบหลังคุณด้วยความเอ็นดูและความใจกล้าที่ออกมาแสดงความเห็น
12. คนในเว็บนี้ มีตั้งหลายร้อยคน รีบสรุปไปหน่อยแล้วครับ ส่วนตัวผมเอง ราคาที่ญี่ปุ่น 12000 บาท มาถึงเมืองไทยควรราคา 20000 บาท กำลังดี ไม้อัดหรือไม่ไม้อัด หากเสียงดี ทนทาน ต้องมีคนสู้ราคาครับ คุณอย่ารีบท้อถอยหรือหมดกำลังใจซิครับ วิจารณ์ในทางที่สร้างสรรค์ต่อไปเถอะ
จนถึงตอนนี้ก็อ่านโพสต์ทั้งหมดแล้ว ก็ยังทำใจอยู่ว่า จะเป็นไงต่อไปนะ
แต่รู้อย่างหนึ่งว่า คงเป็นความหวังดี แต่ใช้คำพูดที่อาจทำให้ผู้ฟังไม่เข้าใจเจตนารมณ์ก็เป็นได้
เรื่องนี้นัดเจอกันประสานสัมพันธ์หน่อยเป็นไรครับ
จะให้เกียรติกันได้ไหมนี่ ถ้าเราจริงใจต่อกันมันไม่ยากใช่ไหมครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 09-05-2008, 11:51 by povation.)
09-05-2008, 03:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ - by povation - 09-05-2008, 03:21

Forum Jump: