Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
น้า THOCHIO ครับ.. เล่นถอดเสื้อถ่ายภาพ sexy แบบนี้.. เด๊วหนุ่มๆในนี้เค้าแต๋วแตกนะค๊าบบบ.. 5555 Big Grin
10-05-2008, 12:48
Website Find Like Post Reply
coldsteel Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
ก่อนอื่นผมต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ ที่การขายกีร์ต้าของผมครั้งนี้ทำให้เกิดประเด็นขึ้นมา
ก็ตามที่ผมเกริ่นไว้แต่แรก กีร์ต้า2ตัวนี้เป็นของเพื่อนฝากขาย ผมไม่มีข้อมูลในตัวกีร์ต้าคลาสสิกจริงๆ
ผมถามเพื่อนว่าจะขายราคาเท่าไหร่ เค๊าบอกจะขายราคาเท่านี้ ก่อนลงขายผมยังโทรปรึกษาพี่ในเวปท่านนึง
พี่เค๊าก็หาข้อมูลราคาในญี่ปุ่นให้ แต่สเปคก็ยังไม่ทราบเพราะเป็นภาษาญี่ปุ่น ผมบอกเพื่อนว่าราคาถ้าคุณ
ตั้งสูงก็จะขายยากเพราะข้อมูลข่าวสารทุกคนสามารถหาได้และตัวเลือกก็มีมาก ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกๆท่าน
ในเวปนี้มีวิจารณญาณพอที่จะเลือกและสอบถามผู้รู้ก่อนตัดสินใจซื้อกีร์ต้ามาเล่น และคงไม่ซื้อแพงโดยไม่มี
เหตุผลแน่ๆครับ ผมดีใจที่ผมได้สมัครเป็นสมาชิกบ้านนี้ ผมยังไม่เคยเห็นพี่เอาเปรียบน้อง เพื่อนเอาเปรียบเพื่อน ทุกคนให้และแบ่งปันกัน และตัวผมเองก็ไม่คิดหลอกลวงหรือเอาเปรียบใคร เชิญครับ เลิกคิดอคติ
ต่อกัน เลิกแอบมองอยู่นอกบ้าน สมัดรเข้ามา มาสัมผัส ไม่ว่าคุณจะชื่ออะไรแซ่อะไร เรายินดีเป็นเพื่อนกับคุณ
เสมอ ผมว่าคนเราถ้าได้นั่งคุยกันสักครั้งและสอบถามกันไปมาบางทีเราอาจจะเป็นเพื่อนของเพื่อน เพื่อนของญาติเราก็ได้นะ จริงมั๊ย อย่าเครียดนะ....
10-05-2008, 13:39
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

จริงใจ ก็เข้ามาคุยกันครับคุณsompongt

เรื่องเข้าใจผิด หรือกระทบกระทั่งกันมันเป็นเหตุการณ์ปกติธรรมดา...
มันสามารถผ่านพ้นได้ด้วยความจริงใจ-ต่อกัน

แต่ถ้า...เรื่องแอบแฝง ซึ่งก็เป็นเหตุการณ์ปกติอีกอย่าง...
มันอาจเล็ดลอดเหมือนราบรื่นได้ในบางครั้งบางครา
แต่ก็อีกนั่นแหละ...เวลาผ่านไปนานแค่ไหน มันก็ไม่เคยรอดพ้นการตรวจสอบ!

ผมจะไม่ขอพูดแทนเพื่อน ๆ
ทว่าจะพูดจากบริบทของตัวเอง...
ครับ...คุณsompongt หากมีความจริงใจ-ต่อกัน
ก็เข้ามา...ผมเชื่อว่าเรายินดีต้อนรับ...

หรือคุณsompongt ว่าไง?...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 10-05-2008, 13:56 by LittleNomad.)
10-05-2008, 13:56
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

^ ^' เอาน่าๆ ถ้าน้าsompongt หวังดีจริงๆก็เข้ามาตอบบ่อยๆนะครับ
Acoustic is my life..........
10-05-2008, 14:29
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ให้เบอร์ไว้ก็ได้เผื่อว่ามีสมาชิกในบ้านโทรไปสานสัมพันธ์ครับ
10-05-2008, 14:49
love666 Offline
Posting Freak

เพิ่งได้เข้ามาอ่านครับ เลยขอแสดงความคิดเห็นบ้าง ถึงน้า sompongt จะไม่ได้เข้ามาอ่าน แต่เผื่อสมาชิกใหม่ท่านอื่นๆผ่านมาเห็นจะได้ไม่เข้าใจผิดกัน

ผมก็สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งมาปีนี้สดๆเลยครับ
ครั้งแรกที่เข้ามา ผมอยากซื้อกีต้าร์ครับ แต่ไม่มีความรู้มาก อยากได้กีต้าร์ดีๆ ใช้ไปนานๆ
น้าๆที่นี่ให้ข้อมูล ความรู้เรื่องการเลือกซื้อ ชนิดไม้ ราคา ฯลฯ และมีน้าป๋อ ที่ผมได้รู้จักเป็นคนแรก
น้าป๋อช่วยผมหา และเลือกกีต้าร์ มากมาย น้าๆท่านอื่นที่รู้จักตามมา ก็ช่วยกันให้ข้อมูล และช่วยเลือกให้ผม
เป็นเวลาหลายเดือน ทุกคนมีน้ำใจมาก ถ้าเทียบกับความที่ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนเลย

เรื่องต้มตุ๋น ที่นี่ไม่มีแน่นอน เพราะอะไร
วันแรกที่เจอน้าป๋อ น้าป๋อหยิบกีต้าร์ ไม้แท้ทั้งตัว เป็นตัวที่ถูกที่สุดของน้าป๋อแล้วมั้ง น้าป๋อขาย 25000 บาท
บังเอิญก่อนเจอน้าป๋อ ผมไปเจอตัวนี้มาแล้ว ราคาของใหม่ 28000 บาท ถ้าลดแล้ว คงได้ราคาพอๆกับที่น้าป๋อจะขาย แต่น้าปอจะขายให้ผมเท่าไหร่รู้มั้ยครับ 15000 บาท ถ้าผมชอบจิงๆ !!!!!!!!!
ผมคงมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ คงต้องโง่ด้วย ถึงไม่ซื้อใช่มั้ยครับ ทั้งๆที่คุยกันไม่ถึง 3 ครั้ง เจอหน้ากันครั้งแรก น้าป๋อลดให้ผมขนาดนี้

และน้าป๋อคงมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ แต่ต้อง..มีใจที่เป็นมหาสุทร
แต่บังเอิญ เสียงตัวนี้ไม่ใช่สไตล์ของผม ผมเลยขอบคุณและถอนตัว หลังจากนั้นน้าป๋อ และ น้าๆท่านอื่นก็ช่วยผมหาต่อไป เป็นเวลาหลายเดือน

จนผมมาเจอ ตัวที่ถูกใจ ซึ่งเป็นของน้า pood (น้ากฤษณ์) ณ ตอนนั้น ผมยังไม่สนิทกับน้า pood เจอกันไม่กี่ครั้ง มีโอกาสคุยไม่กี่ครั้ง น้า pood ให้ผมเอาเจ้ากีต้าร์นั้นกลับไปเล่นที่บ้านเลย ลองให้หนำใจว่าชอบจริงๆหรือป่าว แต่ผมเกรงใจไม่ได้เอากลับมา

ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์ ผมขอไปลองกีต้าร์ตัวนั้นที่คอนโดน้า pood อีกครั้ง ผมก็ยังคงชอบอยู่ ก่อนกลับน้า pood ก็ยังจะให้ผมเอากลับมาเล่นที่บ้านอีก เพื่อยืนยันว่าเอากลับไปเล่นแล้วชอบจริงๆ จนตอนนี้อยู่ที่บ้านผมและยืนยันกับน้า pood ว่าชอบจิง

ยั่งงี้จะเรียกว่า น้า pood มีเงินอย่างเดียวไม่ได้ แต่ต้อง..มีใจที่ซื้อใจคนได้ และที่สำคัญ น้า pood ขายให้ในราคาขาดทุนด้วย !!

ผมคงโชคดีที่การเข้ามาที่นี่ มาด้วยใจบริสุทธ์ รู้จักกาลเทศะในการจะแสดงความคิดเห็น เลยได้แต่สิ่งดีๆจากที่นี่

ถึงที่นี่จะมีความคิดเห็นที่แตกต่างบ้าง ความชอบที่ไม่เหมือนกัน แต่ไม่มีน้าๆท่านใดเอาความแตกต่าง มาสร้างความแตกแยก ให้กับทั้งสมาชิกเก่า หรือใหม่

ที่นี่ไม่มีนักต้มตุ๋น มีแต่คนน้าๆทุกท่านที่มี สติ มีปัญญา มีกาลเทศะ มีแต่ความจริงใจ ....
If heart is empty, brain doesn't matter.

10-05-2008, 15:26
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
SARUN Wrote:
THOCHIO Wrote:อ่านกระทู้นี้ผม ต้องรีบอัพข้อมูลประจำตัว ให้สมบูรณ์ทันทีเลยครับ
ผมยกนิ้วโป้ง 2 นิ้ว ชูให้เลย....นี่แหล่ะ..คนจริง
สวัสดีค๊าบบบ น้าTHOCHIO...

พอดีช่วงนี้นิ้วแม่โป้งทั้งสองของน้าSARUN บวมเป่งยกไม่ขึ้นเนื่องจากการหักโหมฝึกซ้อมเพลงไว้เล่นในงาน Meeting 2
ผมจึงขออนุญาตทำหน้าที่แทนน้าSARUN นะครับ

Attached Files Image(s)

All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 11-05-2008, 23:35 by povation.)
11-05-2008, 18:20
THOCHIO Offline
โดเรม่อนรักปิก้าจูเสมอนะ
**

อยากไปมากครับ Meeting 2 ^^ แต่ไม่รู้จะได้ไปเปล่า
11-05-2008, 19:40
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
" ไม่มีใครซื้อกีตาร์ไม้อัดทั้งตัวในราคา 10,000 บาทหรอกครับ ยังไม่เคยได้ยินมาก่อน ถ้าคุณเคยเจอช่วยบอกผมด้วยครับ "
ถ้าเป็นผมๆซื้อนะครับ ถ้าชอบตัวนั้นจริงๆและเสียงดีจริงๆ ผมเคยขอซื้อ guitar ไม้อัดทั้งตัวในราคา 20000 บาทครับแต่เจ้าของเค้าไม่ขาย ผมว่าเรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขายนะครับ
I haven't got a clue.
11-05-2008, 21:13
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมเขียนไปกระทู้นึงแล้ว แต่เป็นเรื่องเกี่ยวกับกติกา แต่ไม่ได้ให้ความเห็นเรื่องข้อมูลกีตาร์

ไหนๆก็ไหนๆ เลยขออนุญาติถามและขอให้ข้อมูลเรื่องกีตาร์ไม้อัดราคาเกิน 1 หมื่นบาทครับ

Cedar ไม่เคยเห็นทำเป็น laminated เลยครับ ถ้ามีกรุณาส่งรูปหรือข้อมูลให้ดูหน่อย
จากผู้ผลิตนะครับ ไม่เอาจากการนึกคิดของผู้เล่น หรือจากเวบต่างๆ ผมอยากทราบจริงๆ

ส่วนกีตาร์ไม้อัดทั้งตัวราคาเกิน 10,000 บาท มีครับ แล้วก็มีการทำขาย ซื้อขายจริงๆ

Takamine E30 ผมเคยไปลองที่นครหลวงการดนตรี
Made in Japan
soundhole เป็น oval - spruce top, rosewood back & sides
CT4B with onboard tuners

ราคา 3x,xxx บาทครับ

รุ่นนี้มีการซื้อขายอยู่ในกีตาร์ไทย ก็แสดงว่ามีคนซื้อไปจากนครหลวง เพราะเสียงดีมากจริงๆ

http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=172951

ขออนุญาติสอบถามและให้ข้อมูลเพียงเท่านี้แล้วกัน

ป.ล. กราบขอโทษน้าเล็ก coldsteel ด้วยครับ ที่คุยทำให้กระทู้ยาวเข้าไปอีก...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 11-05-2008, 23:16 by .::.pOoH.::..)
11-05-2008, 23:14

Forum Jump: