Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
การแสดงความคิดเห็นไม่ใช่เรื่องผิดครับ
แต่เมื่อเราแสดงความคิดเห็นต่อผู้อื่นได้
เราก็ต้องยอมรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น

การแสดงความคิดเห็นส่วนตัวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
วิธีคิดของแต่ละคนก็แตกต่างกัน
นั่นจึงทำให้การแสดงความคิดเห็นเป็นสิ่งที่ควรระวัง

การแสดงความคิดเห็นส่วนตัวกับเพื่อนฝูง
ต่างจากการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวในที่สาธารณะ
เพราะการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวในที่สาธารณะ ซึ่งเราไม่รู้ว่าใครเป็นใคร
อาจกระทบถึงใครบางคน ซึ่งเราอาจไม่ตั้งใจ

ยิ่งซ้ำด้วยกับการแสดงความคิดเห็นผ่านตัวหนังสือ ที่มิใช่คำพูด

ตัวหนังสือ สำหรับบางคนอาจเป็นสิ่งที่ถ่ายทอดความคิด
ซึ่งเราไม่รู้ว่า ระหว่างนั้นเค้าคิดอะไร

แต่ตัวหนังสือของคนในบ้านนี้ คือ คำพูดจากคนที่มีชีวิต มีตัวตนจริง ๆ
ทุกคนพร้อมที่จะรับผิดชอบในคำพูดทุกคำ
พร้อมที่จะพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันเสมอ
เพราะเราไม่ได้มองว่าความคิดเห็นที่แตกต่าง ทำให้เราทะเลาะกัน
แต่ทุกคนมองว่า ความคิดเห็นที่แตกต่าง คือ การแลกเปลี่ยนในวิธีคิดที่ต่างกัน
ซึ่งทำให้เกิดสิ่งดี ๆได้เสมอ ถึงแม้ว่าอาจจะเริ่มต้นจากความไม่เข้าใจกัน
หรือกระทบกระทั่งกันบ้างก็ตาม

ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรครับ ถ้าจะมีเพื่อน ๆหลายคนออกมาแสดงความคิด
หนักเบา ก็แตกต่างกันไป

แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ ความหวังดี จากสายสัมพันธ์ฉันพี่น้องที่มีให้กัน
ถ้าคุณsompongt คิดว่าเป็นเรื่องของการปกป้อง หรือเป็นการออกรับแทนกัน
นั่นยิ่งทำให้คุณsompongt น่าจะสังเกตเห็น ว่าทำไมถึงมีสิ่งนี้เกิดขึ้นในบ้านหลังนี้

บ้านหลังนี้ แต่ละคนผ่านเรื่องอะไรต่ออะไรมา
สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ ทุกคนเป็นเพื่อนกัน
ทั้งที่แตกต่างกัน ไม่ว่าจะเรื่องวัยวุฒิ คุณวุฒิ อาชีพการงาน
มีตั้งแต่รุ่นคราวลูก ไปจนถึงผู้ที่เป็นได้คราวพ่อ
มีตั้งแต่ผู้ที่ใช้ชีวิตเดินดิน ไปจนถึงผู้ที่เพรียบพร้อมทรัพย์สินเงินทอง

แต่สิ่งเดียวที่ทำให้เราอยู่กันได้อย่างกลมกลืน ผูกพัน
คือ ความรู้สึกจริงใจ ความรักในดนตรีเหมือนกัน

ลองออกมาพบปะต่อกันเถอะครับ
แล้วคุณจะพบว่าเพื่อนหลายคนในบ้านนี้
อาจจะกลายมาเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดที่คุณเคยมีก็ได้

ด้วยความปรารถนาดีครับ
โฟล์คน้อย (เอก)
081-4573058

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
09-05-2008, 16:08
Find Like Post Reply
minn Offline
Junior member
**

RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
ผมเคยโดนหลอกว่า acoustic bass emotion usa มือ2 ราคา12000 แต่จริงๆแล้วทําในจีน ของใหม่แค่8500 แค่อยากบอกว่า มีคนคอยให้ข้อมูลก็ดีเหมือนกันนะครับ
09-05-2008, 17:10
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
minn Wrote:ผมเคยโดนหลอกว่า acoustic bass emotion usa มือ2 ราคา12000 แต่จริงๆแล้วทําในจีน ของใหม่แค่8500 แค่อยากบอกว่า มีคนคอยให้ข้อมูลก็ดีเหมือนกันนะครับ

ให้ข้อมูลได้ไหมครับ ว่าซื้อจากที่ไหน แล้วใครเป็นคนขาย
ผมเชื่อว่าคนในเวปบอร์ดสีฟ้านี้ไม่ทำอย่างนั้นแน่นอน
จะเอาไว้เป็นข้อมูลเผื่อไม่ให้คนอื่นโดน....

ขออย่างเดียวอย่าบอกว่าเปิดเผยไม่ได้ เพราะจะได้ให้สมาชิกทุกท่านได้รู้กันโดยทั่ว
09-05-2008, 17:39
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เห็นด้วยกับน้าหม่าวครับ ถ้าโดนหลอกขายแพงที่อื่น ก็ไม่เกี่ยวกับที่นี่ครับ

เพราะที่นี่ไม่มีต้มตุ๋นหลอกลวงขายกันแน่นอน
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
09-05-2008, 17:42
LittleNomad Offline
un-assignment

เห็นพ้องตรงกับน้าMaow ครับ...

ผมไม่คิดว่าเพื่อน ๆ น้า ๆ ในบอร์ดแห่งนี้จะเคยต้มตุ๋นหลอก-ขาย-กีต้าร์กัน...

ผมรู้แต่ว่า แม้กระทั่งมีกรณี-ซื้อ-แล้วจ่ายไม่ครบ หลบหน้าหายหัว ก็ยังไม่ใช่เกิดขึ้นที่นี่!
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
09-05-2008, 17:44
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
minn Wrote:แค่อยากบอกว่า มีคนคอยให้ข้อมูลก็ดีเหมือนกันนะครับ

คนคอยให้ข้อมูลสามารถติดต่อได้...ก็ดีเหมือนกันนะครับ
09-05-2008, 17:46
minn Offline
Junior member
**

ขอโทษครับ ไม่ใช่ที่นี่แน่นอน แต่ใช้ที่นี่เป็นแหล่งข้อมูล และความรู้ ขอโทษครับที่ทําเข้าใจผิดกัน
09-05-2008, 23:37
THOCHIO Offline
โดเรม่อนรักปิก้าจูเสมอนะ
**

อ่านกระทู้นี้ผม ต้องรีบอัพข้อมูลประจำตัว ให้สมบูรณ์ทันทีเลยครับ

ผมเป็นคนนึงนะครับ ที่ไม่เคยไปให้พี่ๆเห็นตัวตนแหละหน้าตาที่แท้จริง แต่ผมค่อนข้างที่จะนับถือน้ำใจและมติรภาพของคนในเว๊บนี้ครับ โดยเฉพาะ "น้าหม่าว "
(This post was last modified: 10-05-2008, 04:29 by THOCHIO.)
10-05-2008, 04:25
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ทุกคนโพสต์ไปต่าง ๆ นา ๆ แต่ผมว่าทุกคนมีเจตนาดี และความหวังดี กันทั้งนั้น... แต่แสดงออกไม่เหมือนกัน (อ่านมาจนตาลายเลย)

แต่เรื่องกีต้าร์ไม่อัด ราคาเกินหมื่น.... มีเงินอย่างเดียวไม่พอ นี่ซิ... มันโดนผมเต็ม ๆ ผมนี่แหล่ะซื้อกีต้าร์ไม้อัดทั้งตัว ราคาเกินหมื่นมาหลายตัวจนนับไม่ถ้วน... จำได้ตัวนึง Ibanez EW20ASH เสียงดีเป็นบ้า Laminated ทั้งตัว แต่ขายไปแล้วครับ เพราะเอาเงินมาซื้อตัวใหม่ โง่มั้ยล่ะครับ อิ ๆ

หลายท่านเคยเป็นแบบผมมั้ยครับ กีต้าร์แตกซ่อมมา น่าเกลียดมาก แต่ลองแล้วมัน Click !! อ่ะครับ เท่าไหร่ก็จา...อาววววว..ว.ว....

อ่อออ... อย่าว่าแต่ ไม้อัดทั้งตัวราคาเกินหมื่นเลยครับ น้าท่านนึงในเวบ ซื้อกีต้าร์พลาสติกทั้งตัว ราคา 2 แสนกว่าแน่ะ แล้วซื้อ 4 - 5 ตัวด้วยนะ เพราะมันมีแค่ เจ็ดสิบกว่าตัวในโลก มันเป็นเรื่องคุณค่าครับ ไม่ใช่ สูตรคำนวน....

ขอบคุณครับ...
10-05-2008, 05:05
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
THOCHIO Wrote:อ่านกระทู้นี้ผม ต้องรีบอัพข้อมูลประจำตัว ให้สมบูรณ์ทันทีเลยครับ
ผมยกนิ้วโป้ง 2 นิ้ว ชูให้เลย....นี่แหล่ะ..คนจริง
สวัสดีค๊าบบบ น้าTHOCHIO...
(This post was last modified: 10-05-2008, 11:24 by SARUN.)
10-05-2008, 09:57

Forum Jump: