Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
Naiharu Wrote:เห็นน้า sompongt เงียบไป ผมก็เป็นเด็กใหม่ที่นี้ เข้ามาตอนแรกก็มาหาขอมูลที่จะซื้อ Guitar ใหม่สักตัว..

แต่อยู่ๆ ไปเขามาบ่อยๆ มันฮา ก็เลย ขอเป็นสมาชิก อยากไปเจอะเจอ แต่ยังไม่ได้เจอน้าๆ เพราะด้วยเรื่องงานไม่ได้อยู่ไกล้กัน

คือเรื่องของน้าที่เข้ามา Post ใน post แรกส่วนตัวผมก็เขาใจว่าที่จริงน้าก็อาจจะหวังดี... แต่บ้างครั้งในโลกนี้มันมีวิธี แสดงออก หลายแบบ... พอดีแบบ ของน้าที่แสดงออกมา ทางตัวหนังสือ.. ในบ้านนี้ เรามองว่ามันแรงไป.. รวมๆกับการไม่มีตัวตนที่เปิดเผยของน้ามันเลยทำให้..ความเห็นที่แรงของน้า ยิ่งแรงเพิ่มไปอีก..

ไอ้เรื่องตัวหนังสือนี่ผม มีอดีต... ลูกน้องผมเคยเคียดอยู่เป็นเดือนเพราะอ่านเมล์ ผมแล้วไปตีความเอาเอง.. ส่วนหนึ่งก็ต้องโทษผม ที่เขียนเมล์ไม่ดี (เพราะภาษาอังกฤษ ผมบกพร่อง! ^.^ )

พอมา Post ที่สองของน้ามันยิ่งไปกันใหญ่ เพราะธรรมชาติของ คน ผมก็เป็นครับ และ ผมก็เชื่อว่าทุกคนก็เป็น ก็คือการที่เราต้องปกป้องตัวเอง ดั่งนั้น การแสดงออก มันก็อาจจะ เป็นอีก แบบ อาจจะเป็นตัวเราจริงๆ หรือ เป็นใคร อีก คน..

สุดท้ายเรื่องน้าผมว่าเรามีทางออก ถ้าน้าอยู่ใกล้ลองโทรนัดเจอะ เจอกันกับน้าๆที่ใจดีในเวป ดีบ่... คุยกันผ่านตัวหนังสือ อาจจะไม่ชัด ดืมไปคุยไปเป็นไงครับ...

ปล. น้า Nimit ครับ ช่วยหน่อยครับ ข้อมูลผมนี้ถือว่าผ่านมั้ยครับ น้า Smile

ผมแปลกใจว่าสมาชิกใหม่อย่างน้า Naiharu ทำไมจึงได้ซึมซาบความรู้สึกของสมาชิกส่วนใหญ่ของบ้านสีฟ้านี้เร็วนักและถ่ายทอดสดออกมาเป็นคำพูดได้ถูกต้องเช่นนี้ ชะรอยว่าเราคงจะเป็นเนื้อคู่กีตาร์คู่กันแต่ชาติปางก่อน....
ผมว่าไม่นาน คุณsompongt ที่ปากกล้าใจกล้า คงจะออกมาชี้แจงจนกระจ่างสไตล์....ผู้ชายผู้ชาย....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-05-2008, 08:39
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: เพื่อนฝากขายกีร์ต้า2ตัวครับ
povation Wrote:ผมแปลกใจว่าสมาชิกใหม่อย่างน้า Naiharu ทำไมจึงได้ซึมซาบความรู้สึกของสมาชิกส่วนใหญ่ของบ้านสีฟ้านี้เร็วนักและถ่ายทอดสดออกมาเป็นคำพูดได้ถูกต้องเช่นนี้ ชะรอยว่าเราคงจะเป็นเนื้อคู่กีตาร์คู่กันแต่ชาติปางก่อน....
ผมว่าไม่นาน คุณsompongt ที่ปากกล้าใจกล้า คงจะออกมาชี้แจงจนกระจ่างสไตล์....ผู้ชายผู้ชาย....

เห็นด้วยกับน้าป๋อคร๊าบบบบบบบ.........ชะรอยว่าน้าฮารู จะได้กีตาร์น้าป๋อไปเป็นเนื้อคู่ในชาตินี้ไม่ช้านานคร๊าบบบบบบบบ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
13-05-2008, 09:06
Find Like Post Reply
Naiharu Offline
Junior member
**

Therock Wrote:
povation Wrote:ผมแปลกใจว่าสมาชิกใหม่อย่างน้า Naiharu ทำไมจึงได้ซึมซาบความรู้สึกของสมาชิกส่วนใหญ่ของบ้านสีฟ้านี้เร็วนักและถ่ายทอดสดออกมาเป็นคำพูดได้ถูกต้องเช่นนี้ ชะรอยว่าเราคงจะเป็นเนื้อคู่กีตาร์คู่กันแต่ชาติปางก่อน....

เห็นด้วยกับน้าป๋อคร๊าบบบบบบบ.........ชะรอยว่าน้าฮารู จะได้กีตาร์น้าป๋อไปเป็นเนื้อคู่ในชาตินี้ไม่ช้านานคร๊าบบบบบบบบ

ขอเป็นสอนผมเล่น guitar เก่งๆได้มั้ยครับ น้าปอ.. ไม่เคยพยามเลย จนมาไม่กี่เดือนมานี้เกิดฮึด.. เพราะฝันว่าจะเล่นเพลงเพราะๆอัด CD ให้แฟนในงานแต่งครับ...

ส่วนน้า therock ก็รู้ใจผมจิงๆ นะครับ Cool
อยากเล่นกีตาร์ แต่ .. นับดูแล้วแต่มาสิบกว่าปีแล้ว.. วันนี้ จะเลิก แต่แล้ว....
13-05-2008, 09:41
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Naiharu Wrote:ขอเป็นสอนผมเล่น guitar เก่งๆได้มั้ยครับ น้าปอ.. ไม่เคยพยามเลย จนมาไม่กี่เดือนมานี้เกิดฮึด.. เพราะฝันว่าจะเล่นเพลงเพราะๆอัด CD ให้แฟนในงานแต่งครับ...
ส่วนน้า therock ก็รู้ใจผมจิงๆ นะครับ Cool

น้าNaiharu ปรึกษา พี่ San ด่วนครับ.. คนนี้เค้ามีประสบการณ์ !! Big Grin
13-05-2008, 12:46
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Grid.. Wrote:
Naiharu Wrote:ขอเป็นสอนผมเล่น guitar เก่งๆได้มั้ยครับ น้าปอ.. ไม่เคยพยามเลย จนมาไม่กี่เดือนมานี้เกิดฮึด.. เพราะฝันว่าจะเล่นเพลงเพราะๆอัด CD ให้แฟนในงานแต่งครับ...

น้าNaiharu ปรึกษา พี่ San ด่วนครับ.. คนนี้เค้ามีประสบการณ์ !! Big Grin

ได้ข่าวว่าซีดีงานนั้นผมเป็นคนอัดต่างหากครับพี่น้องงงงงงงงงงง !!!!!!!!!!

แต่น้าสันก็ได้เอา ซานตาครอส ผมขึ้นไปเล่นในวันงาน เป็นกีตาร์แห่งความทรงจำไปแล้ว....
ดังนั้นซานตาครอสผม ที่ได้มาจากน้ากฤษณ์ ไม่กะว่าจะขายใคร แต่จะขายให้น้าสันคนเดียวครับ... 888,000 บาท ถ้วน ยืนยีนราคาหนึ่งปีครับ.........

Attached Files Image(s)

นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
13-05-2008, 13:01
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
ก้เค้าหมายถึง.. พี่สันเล่นดีต้าร์ให้แฟนในวันงานตะหาก.. ดะเองก้อ.. Tongue

กว่าจะแก้ตัวได้.. ไปละ.. หน้าแตก.. อยู่นานแล้วอายยย .. 5555
13-05-2008, 13:39

Forum Jump: