Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
รอฟังและรอการติดต่อมา ต่อไปครับ

ซึ่งจริงๆทางกีต้าร์มาเนียเคียร์ตัวเองไม่ยากนะครับ ข้อมูลและหลักฐานอยู่ในมืออยู่แล้วกีต้าร์มาเนียอยู่แล้วเอาบิลมายืนยันได้เลยครับผมก็รอดูอยู่เช่นกัน

*****2) ที่พี่บอกไปว่าพี่จะต่อราคาพร้อมตัวของพี่ก็จริงครับ แต่ภายหลังพี่ไม่ได้ซื้อตัว R Taylor Maple ของพี่จากร้านนี้ครับ เค้าเลยแจ้งราคาที่ลดได้เพียงนิดเดียว ไม่เท่าที่คาดไว่ถ้าจะซื้อทีละสองตัว

จะได้รู้ไปว่า ข้อความนี้ กับอีกข้อความของพี่มันขัดแย้งกันเองมั้ยครับ

*****คือเมื่อกุมภาพันธ์ปีที่แล้ว น้องvonus ให้ทางGuitarmaniaจัดหากีต้าร์ R Taylor ให้ กรณีนี่เราก็ทำหน้าที่เป็นนายหน้าซื้อขายสินค้าตามปกติ คือนำกีต้าร์และราคามาเสนอ เรายังได้ทำการส่งลิ้งค์ของกีต้าร์ตัวนี้ให้น้องvonusว่าขายอยู่ที่ร้านไหนรายละเอียดเป็นอย่างไร
เราเสนอว่าเราจะซื้อกีต้าร์มาให้ในราคา200,000บาท กีต้าร์ตัวนี้เป็นกีต้าร์มือหนึ่งของใหม่ยี่ห้อ R Taylor ไม้หน้า Bearclaw spruce ไม้หลัง Madacasga rosewood หลังจากนั้นน้องvonusตกลงในราคาแล้วใช้บริการของเรา จบไปหนึ่งตอนครับ

2. ราคาที่รับฝากซื้อให้นั้นเป็นราคาที่แสดงทางหน้าเวปของร้านค้า ซึ่งพี่ได้ส่งลิ้งค์ข้อมูลต่างๆของกีต้าร์R Tayorตัวนี้ให้Vornusทราบ อันเป็นที่ยอมรับในราคาและข้อมูลของกีต้าร์R Tayor รวมถึงค่าจัดส่งทางเครื่องบินและค่าดำเนินการ ณ วันที่เสนอราคา ทางพี่ถึงได้ดำเนินการสั่งซื้อและจัดส่งมาให้Vornusที่เมืองไทยในเวลาต่อมา

3. การฝากซื้อทางพี่ได้แจ้งเงื่อนไขและสัญญาต่างๆให้vornusทราบก่อน และเป็นที่ตกลงทั้ง 2 ฝ่ายก่อนการตัดสินใจสั่งซื้อ และไม่มีเงื่อนไขหรือสัญญาใดๆที่ระบุว่าถ้าหากมีการต่อรองราคาได้แล้วจะนำมาเป็นส่วนลด

ลองพิจารณาดูแล้วกันครับ ข้อความที่ส่งมาแต่ละรอบยังขัดแย้งกันเองเลยครับ

แล้วกรุณา อย่าเพิ่งมองผมเป็นผู้ร้ายเลยครับ

รอฟังข้อมูลทาง กีต้าร์ มาเนีย ชัดๆก่อน ถึงตอนนี้ผิดผมก็จะยอมรับผิดด้วยความเต็มใจ และพร้อมจะขอโทดทุกคนด้วยครับ
(This post was last modified: 05-05-2013, 13:18 by vornus.)
05-05-2013, 13:08
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by vornus - 05-05-2013, 13:08

Forum Jump: