Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
สวัสดีครับเพื่อนๆ

ผมนั่งอ่านมาหลายวันแล้ว ขอใช้โอกาสเวลาว่างชี้แจงเพิ่มเติมดังนี้ครับ
1. ประเด็นต่างๆที่คุณVornusถามมาทั้งทางPM, โทรศัพท์, ตั้งกระทู้ ผมคิดว่าตัวแทนของเราคือน้องเป๊กได้ตอบไปหมดแล้วชัดเจน และไม่ขอกล่าวซ้ำอีก เหมือนย้ำคิดย้ำทำครับ สังคมจะตัดสินเองครับ
2. ขอขอบพระคุณลูกค้าที่เปรียบเสมือนเพื่อนของเราทุกๆท่านที่ได้ใช้บริการที่ผ่านมา ขอบคุณหลายต่อหลายสายที่โทรศัพท์เข้ามาหา ถามด้วยความเป็นห่วง ไม่ว่าจะทาง Line, PM, แรงใจเหล่านีและคำแนะนำดีๆจากผู้ใหญ่หลายๆท่าน เราทราบซึ้งใจท่านยิ่งนักครับ น้ำใจอันดงดงามเหล่านี้จะถูกบันทึกไว้ในความทรงจำของพวกเราเสมอ ขอบคุณมิตรภาพดีๆเช่นเคยครับ
3. ขอขอบคุณเพื่อนๆที่มาออกแสดงความคิดเห็นในเชิงสร้างสรรค์ ให้แง่คิดดีๆอีกมากมายก่อเกิดในเวบบอร์ดแห่งนี้ครับ คิดต่างได้แต่ไม่แตกแยกครับ
4. สุดท้ายคงต้องขอบคุณน้องVornusที่ส่งPMมาสอบถามเพราะไม่สบายใจคาใจ ซึ่งพวกเราก็ตอบไปทุกประเด็น หากแต่ยังไม่ทำให้คุณพึงพอใจอยู่ดีและเราก็ไม่สามารถรับข้อเสนอที่คุณขอมาได้ครับ น้องเป๊กทำหน้าที่ได้ดีในฐานะตัวแทนพวกเราและคิดว่าการตอบคำถามให้คุณVornusบรรเทาความไม่สบายใจก็ได้ทำไปทั้งหมดแล้วด้วยเหตุและผลครับ
5. Guitarmania (เดิม) และ RPM เจตนารมย์ยังเหมือนเดิม เกิดขึ้นเพราะมิตรภาพจากบุคคลกลุ่มหนึ่งที่รักในเสียงดนตรีโดยเฉพาะAcoustics Guitarและได้รู้จักกันฉันท์เพื่อนในเวบบ้านสีฟ้าแห่งนี้ พวกเรามารวมตัวกันได้เพราะมิตรภาพและสิ่งที่พวกเราทำอยู่ก็เรียกง่ายๆว่า "ธุรกิจ" ซึ่งแน่นอนต้องมีกำไรเพียงพอที่จะเลี้ยงธุรกิจให้อยู่ได้ หากแต่สิ่งที่พวกเราทำธุรกิจเล็กๆนี้ก็เพื่อให้ยังคงมีช่องทางในการนำเข้ากีต้าร์ดีๆได้ทั้งในทีมตนเองและเพื่อนๆที่สามารถใช้บริการได้
ดังนั้นเราไม่อยากให้ช่องทางนี้ดับสลายไปจึงเกิดเป็น RPM ขึ้นครับและทุกอย่างก็ดำเนินไปตามทางของมันครับ กำไรจากการทำธุรกิจตรงนี้ ขอชี้แจงได้เลยครับว่ามันน้อยมาก เรียกว่าน้ำจิ้มเลยก็ว่าได้เมื่อเทียบกับค่าใช้จ่ายต่างๆที่เกิดขึ้น พวกเราทำเพราะสนุก อยากทำเพราะจะได้มีสิ่งนี้ดึงพวกเราไว้ไม่ให้ห่างกัน ได้เจอกัน คุยเรื่องกีต้าร์กัน อยากหยุดทำเมื่อไหร่ก็ทำได้ทุกๆเมื่อเหมือนตอนเราหยุดGuitarmania ทุกวันนี้ก็มีแต่เพื่อนๆเราเนี่ยแหละครับที่เป็นลูกค้าเหนียวแน่น

ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างผู้ชมผู้อ่านเป็นผู้ตัดสินครับ

หมู
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

04-05-2013, 11:59
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by piggyprince - 04-05-2013, 11:59

Forum Jump: