Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(03-05-2013, 18:09)วันละเป๊ก Wrote: สมาชิกทุกคนของอดีต Guitarmania เลือกที่จะไม่ออกมาตอบเพราะขี้เกียดต่อล้อต่อเถียงครับ

ถึงจุดนี้ทุกคนที่ได้อ่านคงเข้าใจแล้วว่า

ประเด็นของน้อง vonus คิดว่ากำไรที่เกิดจากการต่อราคาได้สมควรส่งต่อให้ผู้ซื้อ และกำไรที่ได้ก็ขัดกับเรื่องที่บอกว่าจะเป็นช่องทางหากีต้าร์ดีๆมาให้เพื่อนๆสมาชิก ในเมื่อน้องวอนัสคิดว่าไม่ถูกต้องเลยออกมาบอกกล่าวกัน ก็เป็นเรื่องที่ดีที่สมควรทำครับ

ประเด็นของ Guitarmania คือได้จัดหากีต้าร์ที่ให้หามาให้ในราคาที่ตกลงกันโดนไม่ได้บิดเบือนข้อมูลใดๆเกีี่ยวกับกีต้าร์ ซื้อกีต้าร์ไปแล้วเป็นปีแล้วยังจะมาขอคืนในราคามือหนึ่ง พวกเราก็คิดว่าไม่ถูกต้องเหมือนกันครับ

ที่ไม่อยากเถียงต่อเพราะเนื้อหามันมีอยู่แค่นี้ เถียงกันไปอีกสิบกระทู้ร้อยกระทู้มันก็มีประเด็นอยู่แค่นี้ จะเถียงกันไปทำไม น้องวอนัสก็ได้ออกมาเตือนให้คนใช้ความระมัดระวังในการซื้อแล้ว ทุกคนก็ได้ข้อมูลที่ครบถ้วนแล้ว ใครจะนำไปคิดยังไงต่อก็เป็นเรื่องของแต่ละคนแล้วครับ

ผมว่าดีที่เกิดเรื่องนี้ขึ้นครับ หลายๆคนคงได้รู้ว่าใครเป็นยังไงมากขึ้น

ขอบพระคุณที่ติดตามรับชมครับBig Grin และขอขอบพระคุณน้าโฟคน้อยที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วยครับ

พี่ยังไม้ได้ตอบคำถามผมเลย ไอ้ที่ว่าต่อราคากีต้าร์ให้ผมอะพี่

พอต่อได้แล้ว ทำไมพี่เอาเข้ากระเป๋าตัวเองครับ

บอกกันอยู่โต้งๆๆ ว่าจะต่อราคาให้ แต่พอต่อได้กลับไม่ลดให้ผม เอาส่วนลดที่ต่อได้เข้า

กระเป๋ากีต้าร์มาเนีย รึพี่จะเถียงว่าพี่ไม่ได้พูดว่าจะต่อราคากีต้าร์ให้ผมครับ

ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ราคากีต้าร์ครับ แต่มันอยู่ที่สัจจะวาจา

200000บาทราคากีต้าร์ผมรับได้นะครับ ถ้าพี่ไม่ได้บอกผมว่าจะต่อราคาให้

แต่ผมมารูู้ทีหลังว่าพี่ต่อราคาได้

รึพวกพี่ๆกีต้าร์มาเนียจะเถียงในสิ่งที่ผมพูด รึที่ผมพูดพี่เป็กไม่ได้พูดกับผม รึผมพูดโกหก

ก็ออกมาบอกกันเลยว่าผมบิดเบือนตรงไหนรึป่าว รึมีอะไรที่ขาดไป ผมใจเต็ม 100 อยู่

แล้วครับ แต่ไม่อยากให้ใครมาเอาเปรี่ยบ ในทางกลับกัน ผมก็ไม่เคยจะเอาเปรี่ยบทาง

กีต้าร์ มาเนียเช่นกัน

เอ้า ลองตอบคำถามผมมาซิพี่ อย่าไปเล่าเรื่องอีก ขอแค่ตอบคำถามให้หายข้องใจ

เออ ลืมถามไปพี่ แล้วแบบไหนพี่ถึงว่าเหมาะสม ช่วยบอกผมหน่อย ผมจำได้ว่าพี่บอกผมว่าให้ผมคิดดูเองว่าอยากได้ยังไงแล้วมาบอกพี่

แล้วพี่คิดได้ยังไงพี่จะมาบอกผม เอ๊ะ แต่นี่เหมือนผมต้องวิ่งตามพี่ฝ่ายเดียวเลยนะครับ

( คิดในใจ " ก็ใช่สิ เค้าเอาเงินไปแล้วนี่หว่า เค้าจะมาตามเราทำไม )
(This post was last modified: 03-05-2013, 19:12 by vornus.)
03-05-2013, 18:52
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by vornus - 03-05-2013, 18:52

Forum Jump: