Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
Rham Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ที่ว่าน่าเหนื่อย ผมว่าเหนื่อยกันทั้งสองฝ่ายล่ะครับ

ผมมานั่งทบทวนสถานะของตัวเองแล้วผมว่าผมเป็นพ่อค้าครับ เพราะผมประมูลกีต้าร์มาจากต่างประเทศด้วยเหตุผลที่ว่า ผมอยากเล่นผมอยากลองในกีต้าร์นั้นๆ และผมก็เห็นว่าผมยังสามารถขายต่อมันไปได้อีกด้วย ผมไม่เคยอยากขายกีต้าร์ขาดทุนแม้แต่ตัวเดียวครับ เป็นไปได้ผมก็อยากขายให้ได้กำไรมากๆทุกตัวครับ แต่ในความเป็นจริงมันเป็นไปได้ยากครับทุกคนก็มีความรู้ ทุกคนก็สามารถหาราคาอ้างอิงได้ ถ้าตั้งราคากีต้าร์แพงๆไม่สมเหตุ มันก็ขายไม่ได้หรอกครับ ในฐานะพ่อค้าผมอยากบอกว่าผู้ซื้อมีสิทธิ์เต็มที่ครับ เงินของคุณ ความพอใจของคุณ หาข้อมูลให้เรียบร้อย ทดลองเล่นจนพอใจตรวจสอบข้อบกพร่องของกีต้าร์อย่างละเอียด ต่อรองราคากับผู้ขาย ทำซะให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยควักเงินออกมาจ่ายครับเพื่อความสบายใจของคุณเอง
นอกจากเป็นพ่อค้าผมก็เคยอยู่ในฐานะของลูกค้าหลายครั้งครับ ผมเองก็ซื้อกีต้าร์จากเพื่อนๆในเว็บนี้และเว็บอื่นๆอยู่หลายครั้งครับ และสิ่งที่ผมสนใจที่สุดคือราคาที่เขาขาย ผมไม่สนเรื่องราคาที่เขาได้มาครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะไม่ต่อรองใดๆนะครับ ผมก็ต่อรองเหมือนคนทั่วๆไปล่ะครับ ได้ก็เอา ไม่ได้ถ้าอยากได้ก็เอาอยู่ดีล่ะครับ ผมมีความสุขกับการที่ได้ซื้อกีต้าร์ครับ ถึงแม้ผมจะเป็นคนที่เล่นกีต้าร์ได้ห่วยมากแต่ผมก็ยังมีความสุขกับมันได้ แค่การเช็ดๆถูๆดูๆมองๆผมก็มีความสุขแล้วครับ ผมเลือกที่จะมีความสุขกับสิ่งที่อยู่ตรงหน้า ดีกว่าไปทุกข์กับอดีตของมันครับ
03-05-2013, 17:14
Website Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by Rham - 03-05-2013, 17:14

Forum Jump: