Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(02-05-2013, 09:25)วันละเป๊ก Wrote: ในนามของอดีต Guitarmania ขอชี้แจงเรื่องการจัดหาและซื้อ R Taylor อีกทีที่นี้ครับ เราได้รับการติดต่อจากน้องvonus แล้วครับ

เรื่องนี้มีสองช่วงเวลาครับ

คือเมื่อกุมภาพันธ์ปีที่แล้ว น้องvonus ให้ทางGuitarmaniaจัดหากีต้าร์ R Taylor ให้ กรณีนี่เราก็ทำหน้าที่เป็นนายหน้าซื้อขายสินค้าตามปกติ คือนำกีต้าร์และราคามาเสนอ เรายังได้ทำการส่งลิ้งค์ของกีต้าร์ตัวนี้ให้น้องvonusว่าขายอยู่ที่ร้านไหนรายละเอียดเป็นอย่างไร
เราเสนอว่าเราจะซื้อกีต้าร์มาให้ในราคา200,000บาท กีต้าร์ตัวนี้เป็นกีต้าร์มือหนึ่งของใหม่ยี่ห้อ R Taylor ไม้หน้า Bearclaw spruce ไม้หลัง Madacasga rosewood หลังจากนั้นน้องvonusตกลงในราคาแล้วใช้บริการของเรา จบไปหนึ่งตอนครับ

ตอนที่สอง ปีกว่าๆผ่านมา vonus ติดต่อมาว่า มีคนบอกว่า Guitarmania ได้กำไรจากการซื้อกีต้าร์ตัวนี้ครับ ซึ่งก็จริง ผมก็ถามไปว่าที่คนนั้นเค้าบอกมาหนะเท่าไหร่จะได้ชี้แจงตามหลักฐาน ไม่ได้ต้องการรู้ว่าใครบอก น้องvonusไม่ได้บอกราคาที่คนนั้นบอกมาครับแล้วบอกว่าที่ไม่พอใจไม่ใช่เรื่องเงินแต่เป็นเรื่องที่Guitarmania ได้กำไร ผมก็ได้ชี้แจงถึงที่มาที่ไปของกำไรนั้นแต่ก็ยังไม่เป็นที่พอใจของน้องvonus

สรุปความต้องการของน้องvonusตอนนี้คือการคืนกีต้าร์ที่สั้งซื้อมาเมื่อปีที่แล้วในราคาเดิมที่ซื้อมาครับ ทางGuitarmaniaมีข้อสรุปกันว่าไม่มีเหตุผลที่สมควรจะรับคืนกีต้าร์ตัวนี้ครับ

ใครต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถติดต่อสมาชิก Guitarmania ได้ทุกคนครับBig Grin

การชี้แจงครั้งนี้ไม่ได้ต้องการแจกแจงถูกผิดครับแค่ต้องการชี้ให้เห็นอีกมุมนึง แต่ละคนสามารถพิจารณาได้ตามความเชื่อส่วนบุคคลครับ Smile

*****2) ที่พี่บอกไปว่าพี่จะต่อราคาพร้อมตัวของพี่ก็จริงครับ แต่ภายหลังพี่ไม่ได้ซื้อตัว R Taylor Maple ของพี่จากร้านนี้ครับ เค้าเลยแจ้งราคาที่ลดได้เพียงนิดเดียว ไม่เท่าที่คาดไว่ถ้าจะซื้อทีละสองตัว

ปัญหามันอยู่ตรงนี้ครับพี่บอกจะต่อราคาให้ผม แต่พอต่อได้แล้วกลับบอกผมในราคาเต็ม

แล้วสรุปว่าพี่ต่อราคตัวนี้เพื่อใคร

ปล.มีอย่างที่ไหนต่อราคาได้แล้ว มาบอกว่าไม่ได้ แล้วทีหลังยอมรับว่าได้ แต่ส่วนที่ต่อได้มันหายไปไหน

ใครอยากรู้ลายละเอียดโทรมหาผมได้เช่นกัน 081-9996576

เอาบิลมายืนยันได้เลยครับ ว่าพี่จบราคา ตัวนี้ที่เท่าไหร่ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
(This post was last modified: 02-05-2013, 10:07 by vornus.)
02-05-2013, 09:53
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by vornus - 02-05-2013, 09:53

Forum Jump: