Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(01-05-2013, 23:09)povation Wrote: ขอคั่นโฆษณา....
รายการซักฟอกกลางสภาแห่งบ้านสีฟ้า ไม่ได้ตั้งใจนำเสนอโดย นายโฟล์คน้อย คอยเสี้ยมสอน รับสอนดนตรีทั่วราชอาณาจักร

หลายท่านคงอยากฟังและไม่อยากฟัง แต่ เป็นสิทธิโดยแท้ของผู้ที่คิดว่าตนจะเสียหาย
ที่จะขอชี้แจงข้อเท็จจริง
แต่ผมอ่านแล้วก็เหนื่อยใจแทน เพราะกีตาร์หรือเปล่า ทำให้เราเป็นเช่นนี้....

ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ ผมคิดว่าเกิดจากการค้าขายเอากำไรกัน ซึ่งทำได้ครับ แล้วแต่โอกาสของใคร

ใครยังเห็นคุณค่าความหมายของคำว่า แบ่งกันเล่น หรือ สมบัติพลัดกันชม คนนั้นก็ยังมีความสุขอยู่ได้ครับ

บอร์ดนี้รวมตัวคนรักศิลปะเครื่องดนตรี และดนตรี แต่ก็มีแบนเนอร์ไว้ขายเพื่อเป็นรายได้เวบ ใครอยากขายของ

เปิดร้าน ขายเยอะเป็นเรื่องเป็นราว ก็ซื้อแบนเนอร์ซะ มีอะไรก็เคลียร์ได้ที่ link ขายของนั้น เหมือนรถเสียก็เข้าศูนย์

(ไม่เอามาทุบประจาน) ใครขายแบบอยากขายอยากซื้อตัวสองตัว ก็ตั้งกระทู้ซื้อขาย มีไว้ให้แล้ว มีเพื่อนๆ ช่วยกันดูครับ

ไม่ต้องห่วง สงสัยก็ยกมือถามกันมาเลย มาหลอกขายก็โดนยันหน้าหงายมาแล้วเยอะแยะ อบอุ่นมั้ยล่ะครับ

ถ้าคุณมีเลือดศิลปินชอบงานศิลปะ มีไมตรี รักเพื่อนฝูง จริงใจกัน

คุณจะเข้าใจน้าหงา.... (หลายคนฟังแล้วเบ่ะปาก นึกในใจว่าแกบ้า ไม่ก็โง่)

แกไม่ซื้อบ้าน แกซื้อ Harley เพราะเพื่อนๆ ชอบ แต่แกขี่ไม่เป็น ต้องซ้อนรถตัวเองเอา

แกลองกีต้าร์ที่ร้าน แล้วชอบ แกซื้อหมดเลย 3 ตัว ใครมาลองถ้าชอบ เล่นแล้วมีความสุขแกก็ให้ไปเลย

เพื่อนผมในนี้สั่งกีต้าร์มาจากเมืองนอก 7 หมื่น ทุกคนชอบมาก จากนั้นตัวแทนสั่งมาขาย 3 หมื่นกว่า

แกก็เฉยๆ แล้วตอบคำถามทุกคนว่า มันไม่เหมือนกัน ตัวนี้ action ดีกว่า 555+

สุดท้ายก็ขายคนในนี้ไป 4 หมื่นกว่า เพราะอยากได้มันมากจริงๆ action มันดีอ่ะ..... เรื่องเงียบ

หรือว่าแกจะเอาส่วนต่างคืนจากเมืองนอก โดยอ้างราคาตัวแทนในไทย

แล้วคนที่ซื้อต่อไป ก็มาขอส่วนต่างคืน โดยอ้างราคาตัวแทนในไทยอีกเหมือนกัน

แต่ไม่หรอกครับ เพราะทุกอย่างมันซื้อขายจบไปแล้ว

ผมแค่บ่นไปเรื่อยครับ ขอโทษที่ไปโดนใคร ไม่คิดจะชมหรือว่าใคร คิดอะไรก็พูดอย่างนั้น ถ้าตรงไหนผิดก็มาแก้ให้หน่อยนะครับ
02-05-2013, 06:58
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by Katayoot - 02-05-2013, 06:58

Forum Jump: