Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
kaka Offline
Member

Likes Given: 2
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
ผมว่าพี่ใจเย็นๆดีกว่าครับ
กีตาร์ตัวนี้อีกสิบปีพี่อาจจะขายได้ 300,000 ก็ได้ครับ
ผมได้ข่าวว่ายี่ห้อนี้เขาเลิกผลิตไปแล้ว
ราคานี้ต้องเป็น brazillian rosewood ใช่ไหมครับ
รอให้ร้านที่อเมริกาเคลียร์สต๊อคหน้าร้านให้หมดก่อน ราคาขึ้นแน่ครับ...อย่างร้าน acousticvibesmusic ผมเห็นเหลืออยู่แค่ 9 ตัว

เรื่องคืนกีตาร์ผมว่ายังไงก็ไม่สมควรคืน หรือแม้แต่เงินส่วนต่างก็ต้องให้เป็นกำไรแก่ผู้จัดหาครับ คิดซะว่าเราบินไปซื้อมาเสียค่าเครื่องแพงกว่านี้หลายอยู่ ดีไม่ดีถูกค้นเจอกีตาร์บราซิลเลี่ยนอดเอากับบ้านอีก

ผมรู้สึกว่าตลาด acoustic guitar มันเริ่มจะเป็นฟองสบู่ยังไงไม่รู้
สมัยก่อน martin vintage series มาลงขายตัวหนึ่งก็แทบจะเป็นเรื่องฮือฮาไปหลายสัปดาห์เดี๋ยวนี้ maquis , GE ว่อนเน็ตยังไม่มีคนสนใจ
ใครกักตุนกีตาร์แพงๆไว้เยอะ(ไม่นับ collector)ก็เสียวๆหน่อย
kaka เล่นแต่กีตาร์ เก่าเก่า
01-05-2013, 23:34
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by kaka - 01-05-2013, 23:34

Forum Jump: