Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(26-04-2013, 17:53)วันละเป๊ก Wrote: ว่างมาเขียนละครับ Big Grin

เมื่อก่อนซื้อกีต้าร์จากตัวแทนตลอดครับ ถึงรู้ว่าราคาจะแพงกว่าก็ตาม เพราะไม่รู้จักทางเลือกอื่น และ เพราะเข้าใจในกลไกของธุรกิจ

แรกๆที่เข้ามาเล่นเวปนี้ผมซื้อกีต้าร์เองจากอีเบย์และร้านต่างๆครับแล้วฝากคนโน้นนี้ส่งต่อเข้ามา เนื่องจากการที่รู้จักคนที่อยู่ที่นู้น ความสามารถในการใช้ภาษาและการเจรจาก็มากกว่าสมัยเด็กๆ แต่ที่ผมมองว่าเหตุผลหลักๆที่เลือกซื้อเองไม่ผ่านตัวแทนหรือร้านค้า คือความสนุกในการหาและการซื้อ เวลาเลือกซื้อจากตัวแทนมันเหมือนเลือกกีต้าร์จากตัวที่ตัวแทนเลือกเอาเข้ามาแล้ว จำนวนและรุ่นก็จำกัด เราอยากเลือกเองตามที่เราอยากเลือก มันสนุกกว่าครับ ระหว่างทางก็เคยโดนโกงบ้างอะไรบ้างตามปกติของการซื้อของในอีเบย์

โชคดีที่ได้รู้จักน้าเรียวจึงสามารถซื้อกีต้าร์จากเมกาแบบสามารถควบคุมราคาค่าขนส่งได้ กีต้าร์ส่วนตัวก็เลยทวีจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็วBig Grin
ส่วนกีต้าร์จากสมาชิกท่านอื่นยังไม่เคยซื้อเลยครับ

ปล. จริงๆอยากซื้อกีต้าร์จากบ้านเต่าเพราะให้ลองกีต้าร์ดีๆจนจุใจ แต่ตัวที่อยากได้ก็ไม่ตรงกับตัวที่อยากขาย รอต่อไปTongue

อาการของน้าเป๊กก็คงเป็นแบบบ้านเต่า
คือ ความสนุกในการหาและการซื้อ
ต่างกันก็ตรงที่บ้านเต่าชอบหาเรื่อง เอ้ย.. หากีต้าร์เยอะไปหน่อย.. ก็เท่านั้น.. อิอิ

น้าเป๊กอย่าไปลองเลยครับกีต้าร์บ้านเต่า
ผมว่าลองไปก็เท่านั้น.. อิอิ

ชอบลงขายแต่กีต้าร์ที่ตัวเองอยากขาย
ไอ้ตัวที่เขาอยากให้ขาย ก็ไม่ขายให้เขาซื้อ..

แล้วก็มาทำร้องครวญครางว่ากีต้าร์มากไปช่วยที..
ป๊าดโธ่..........

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมม..
26-04-2013, 18:07
Find
Thread Closed 

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ.. - by โฟล์คน้อย - 26-04-2013, 18:07

Forum Jump: