Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(26-04-2013, 12:03)lekleklek Wrote: เริ่มได้ เป๊งงงงงงงงง .... katayoot kaka มาเร็วววววว

แบ๊ะ แบ๊ะ TongueBig Grin

ในมุมมองคนรักกีต้าร์ สะสมกีต้าร์ ผมไม่ทราบจริงๆ ว่าตัดสินใจซื้อยังไง

แต่ในมุมมองคนเล่นกีต้าร์ ผมต้องลองแล้วตัดสินใจได้เลย
ที่มาที่ไปไม่สน ถ้าราคาไม่แพงกว่าของใหม่ สภาพเหมาะสมกับราคา ผมซื้อเลย

ขอผ่อนกับน้าในนี้ก็หลายตัว ขายเงินผ่อนไปก็พอมี

ผมว่าเกือบทุกท่านในนี้ ดีดกีต้าร์ไม่ถึง 10 วินาที ได้คำตอบในใจแล้ว
อยู่ที่จะกล้าพูดออกมาหรือเปล่าว่า ห่วย แพง ดี ถูก .....
เกรงใจคนขาย สุดท้ายก็หิ้วกลับมาเพราะกลัวเสียชื่อ (สมน้ำหน้า.....5555 )

คิดมาก เยี่ยวเหลืองครับน้า ....

ปล. โพสแรงไปอีกป่าวเนี่ยะ ระวังแล้วนะ อิอิ ปวกเปียกกันเกิ๊นนนน...!!!! Smile
(This post was last modified: 27-04-2013, 09:06 by Katayoot.)
27-04-2013, 08:55
Find
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(27-04-2013, 08:03)vornus Wrote:
(26-04-2013, 20:32)Nobi Wrote: ตอนที่ยังไม่รู้จักใคร ผมจะซื้อกีค้าร์จากตัวแทนเท่านั้น
เหตุผลเพราะได้ของใหม่ ลดความเสี่ยงจากกีต้าร์มีปัญหา
และที่สำคัญที่สุด คือ ได้ลองของจริง

สำหรับผมแล้ว "กีต้าร์ ไม่ได้ลอง ไม่ได้เล่น ไม่ซื้อ"

ตอนหลังเริ่มรู้จักเพื่อนๆ ในบ้านนี้ ไม่เคยซื้อจากตัวอีกเลยอีกเลย
เคยซื้อกีต้าร์จาก น้ารามบ้าง ราคารับได้ ได้ลองเต็มที่ หิ้วกลับเลย
ที่ซื้อมากที่สุดจาก น้าป๋อ (บ้านเต่า) ลองแล้ว ลองอีก ลองแล้ว ลองเล่า
ลองจนแน่ใจว่าชอบจริงๆ จึงโอนเงินให้
ยืมแกมาลองที่บ้านสัก 4-5 เดือนได้มั้ยครับBig Grin

4-5 เดือน น้อยไปหรือเปล่า
ยืมอยู่บ้านผม 2 ปี ยังมีอีก 30 กว่าตัว Tongue
27-04-2013, 10:17
Find
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
(27-04-2013, 08:55)Katayoot Wrote: คิดมาก เยี่ยวเหลืองครับน้า ....

กินวิตามิน B มากก็เยี่ยวเหลืองครับ ส่วนประเด็นซื้อกีตาร์นั้นไม่ขอร่วมอภิปราย แผลเยอะครับอายเขา ซื้อขายมาไม่เคยได้กำไร ได้เพื่อนก็เยอะ เสียเพื่อนก็เเยะ เป็นธรรมดาครับ ธุรกิจกับมิตรภาพ มันไปกันไม่ได้ครับ ตอนหลังเลยขายเพื่อนแทนกีตาร์ครับ ใครจะซื้อบอกครับ มีขายเป็นเข่ง เหลือไว้ไม่ถึงสิบไว้นินทราคนเล่น 55
27-04-2013, 13:41
Find
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
สวัสดีครับน้าโฟล์คน้อย ขอตอบคำถามเรื่องภูเขาน้ำแข็งก่อนครับ

[Image: wvNzip.jpg]

เมื่อน้ำกลายเป็นน้ำแข็งมีนจะขยายตัวและมีความหนาแน่นน้อยลง 8.3% ดังนั้นก้อนน้ำแข็งที่ลอยน้ำจะมีส่วนที่โผล่พ้นน้ำไม่ถึง 10% ครับ มี proverb ของฝรั่งคือ "Tip of The Iceburg" ที่แปลว่าปัญหาที่คุณมองเห็นนั้นมันก็แค่ส่วนน้อยนิดเดียวเท่านั้นส่วนปัญหาทั้งหมดนั้นมันยังซ่อนตัวอยู่ ถ้าเป็นเรื่องเกี่ยวกับคนก็คงเหมือนสุภาษิตจีนที่บอกว่า "รู้หน้าไม่รู้ใจ" มั้งครับ

ส่วนเรื่องกีตาร์ราคาสมเหตุสมผลนั้นผมคิดว่าหาซื้อใด้ทั่วไปนะครับ ตัวผมเองซื้อจากต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ บางครั้งบินไปเที่ยวเพราะตั้งใจไปซื้อกีตาร์ก็บ่อยครับ ส่วนที่ซื้อในเมืองไทยนั้นผมซื้อกีตาร์โปร่งมีอสองตัวแรกเมื่อประมาณแปดเก้าปีที่แล้วเพราะมีคนลงขายกีต้าร์โปร่งรุ่นท้อปของ Fender ในกีตาร์ไทยในราคาครึ่งเดียวของราคามือหนึ่ง (รุ่นนี้ผลิตอยู่แค่สองปี) หลังจากครั้งนั้นก็ซื้อจากคนขายคนนี้อีกหลายตัวครับ
27-04-2013, 14:07
Find
Rham Offline
Senior member

(27-04-2013, 08:31)parker1713 Wrote:
(27-04-2013, 08:15)Rham Wrote: ขอบคุณน้าโพล์คน้อย และ น้าโนบิ ที่ให้ความไว้วางใจครับ
ส่วนน้าต่ายคราวหน้าถึงแม้จะใส่กางเกงในตัวเดียวมาซื้อ ก็จะไม่ลดให้ซักบาทแล้วครับBig Grin

ผมชอบบิดกีต้าร์มาเอง ได้มาแล้วก็เล่นไปขายไป กำไรบ้างขาดทุนบ้าง ไปตามประสาสนุกดีครับ หลังๆอาศัยแลกกับเพื่อนๆพี่ๆบ่อยขึ้นครับ เพราะไม่มีทุนจะซื้อแล้ว

สำหรับกีต้าร์ในบ้านเรา ผมก็ซื้อทั่วไปเลยครับ อยากได้ราคาเหมาะสมก็ซื้อครับ และพี่ที่แบ่งปันกีต้าร์ดีๆให้ผมมากที่สุดคือพี่กฤษณ์ครับ

ตอนนี้ผมเป็นคนที่ซื้อกีต้าร์ยากมากคนนึงครับ เพราะความต้องการสูงขึ้น แต่รายได้ต่ำลงครับSad

ระวังดีๆครับ กีตาร์ที่น้ารามขายชอบขายต่ำกว่าที่ราคาที่เจ้าของฝากTongue
อิ อิ .....เสี้ยม

พอดีเพิ่งเจอเกี่ยวกับหัวข้อนี้พอดีสำหรับใครชอบซื้อกีตาร์ตามร้านเมืองนอก

ไอ้กีตาร์ตัวเนี้ย
http://nadamusik.net/index.php?route=pro...uct_id=356

มันคือกีตาร์ตัวเดียวกับตัวนี้Cool
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=14015

ราคาที่ร้านเขาลงมันถูกกว่าราคาตลาดมากๆทำให้ยั่วยวนสำหรับผู้ที่ต้องการได้ ดูราคาจากSpecรุ่นที่ใกล้เคียงจากร้านที่น่าเชื่อถือได้ครับBig Grin
http://mandoweb.com/Instruments/Campello...uitar/1234

เลยมาเตือนพี่ๆน้องๆที่คิดจะสั่งต้องลองดูดีๆ เพราะไม่ว่าการสั่งหรือBidมีความเสี่ยงต้องอาศัยผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยเหลือครับ ขนาดเซียนยังโดนเสียเงินกันไปหลายๆหมื่นก็มี
ส่วนตัวผมต้องสั่งหรือBidเพราะว่ากีตาร์ที่ผมเล่นส่วนใหญ่ไม่มีขายแถมยังไม่ค่อยมีคนเล่นด้วย เลยขาดทุนเป็นประจำคร๊าบ.......

น้า Parker ทำไมเพิ่งมาเตือน ตัวนี้ผมเพิ่งโอนตังค์ไปเมื่อวาน ตั้งใจว่าจะบิดมาขายน้า Parker นั่นแหล่ะ ซวยเลย...
น้า3เล็ก ผมขอ catalog หน่อยครับ ผมคนเพื่อนน้อยครับ Big Grin
27-04-2013, 14:13
Website Find
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
Tip of The Iceburg นี่มันน่ากลัวจริงๆครับ ไส้แตกกันมาหลายคนแล้ว ยิ้มๆทิ่มมิดด้าม

(27-04-2013, 14:13)Rham Wrote: น้า3เล็ก ผมขอ catalog หน่อยครับ ผมคนเพื่อนน้อยครับ Big Grin

555 ไว้เจอจะเหลาให้ฟังครับ นิสัยบ่าง อย่างผม ไม่ชอบความสงบครับ Big Grin
(This post was last modified: 27-04-2013, 14:19 by lekleklek.)
27-04-2013, 14:17
Find
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
มาโผล่ให้เห็นครับว่า ยังอยู่นี่นะครับไม่ได้ไปไหน อ่านกระทู้เพื่อนเก่า แล้วคิดถึงหน่ะครับ ส่วนกีตาร์ผมก็ยังคงเหมือนเดิมครับไม่ได้ซื้อเพิ่มครับ เจอค่าเล่าเรีย 2 ปี นี่ซื้อกีตาร์ได้หลายตัวเลยครับ (นี่ยังไม่รวมค่าเหล้า กับค่ากับแกล้มเลยนะครับ) เลยต้องหยุดโครงการ "กีตาร์น่ารัก" เอาไว้ก่อนครับ ถ้าอยากได้กีตาร์อะไร ผมจะปรึกษาพี่ป๋อ กับ พี่กฤษณ์ครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
27-04-2013, 18:13
Find
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น
ที่ยังมีน้ำใจให้กัน ไม่ลืมกันครับ..

ถึงแม้บางคนแทบจะไม่เคยพบเจอกันเลย

ทุกท่านที่มีรายชื่อในกระทู้ผม..
ผมถือว่าท่านได้รับเกลียด เอ้ย..ได้รับเกียรติ
ที่ผมจะตามไปเสี้ยมพวกท่านบ้างนะครับ..

ส่วนท่านอื่นๆ ผมจะระแวดระวังตัวไว้ก่อน
ไปเสี้ยมสุ่มสี่สุ่มหา.. ประเดี๋ยวผมจะกลายเป็นกรณีไป.. อิอิ..
แต่ก็ขอตามไปแสดงความคิดเห็นพูดคุยบ้างก็แล้วกัน..

บ้านฟ้าเราเดี๋ยวนี้มันเงียบเหงากันเกินไปแล้ว
เหมือนที่น้าหนุ่มว่า " ปวกเปียกกันเกิ๊นนนน...!!!! " อิอิ...

.................................

สรุปว่ากีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล
เกิดจากการตัดสินใจเองของผู้ซื้อ ในราคาของกีต้าร์ตอนที่ขาย

เพราะไม่ว่าเราจะได้กีต้าร์ตัวนี้มาในราคาเท่าไร
ความสุขไม่ได้อยู่ที่ราคาของกีต้าร์ที่เราซื้อแต่เพียงอย่างเดียว
แต่อยู่ที่เราได้กีต้าร์ตัวนี้กลับบ้าน กลับมาเป็นของเรา
ได้เล่น ได้ชื่นชมในความเป็นกีต้าร์ตัวนั้น ที่กว่าเราจะได้มา..
อาจจะต้องผ่านกระบวนการหลายอย่าง

เราตัดสินใจซื้อ.. เพราะเรามีเหตุผลของเรา ซึ่งแต่ละคนมีไม่เหมือนกัน..

ไม่ว่ากีต้าร์ตัวนั้นจะเป็นอย่างไร ถ้าเราพึงพอใจ
เราจึงยอมที่จะซื้อ..

ผมเคยซื้อกีต้าร์ตัวหนึ่งในราคา 200 บาท
ทุกคนที่ได้ลองเล่นในตอนนั้นบางคนบอกว่าคุ้มราคา
บางคนบอกว่าอย่าไปซื้อเลย.. ไม่คุ้ม..
เพราะว่าเขาลดคุณภาพลงมาจึงสามารถขายได้ในราคานี้
ผมบอกว่า เอาน่า.. ผมชอบ..

เพราะก่อนที่จะซื้อก็ลองแล้วลองอีก
แวะเวียนไปแล้ว.. แวะเวียนไปอีก..
เปรียบเทียบดีแล้ว.. ดูแล้วก็ดูอีก..
แล้วผมก็ไปรับกีต้าร์ตัวนี้กลับมาที่บ้าน..

ผ่านไปไม่นานเท่าไรครับ
ผมว่าน่าจะไม่กี่เดือน..

กีต้าร์ตัวนี้ปรับราคาขายใหม่อยู่ที่ 130 บาท
ผมก็แค่หัวเราะกับคนที่เคยพูดกับผมว่า.. บอกแล้วว่าไม่คุ้ม

ผมก็ยังยืนยันว่าคุ้ม
เพราะผมตัดสินใจแล้ว..
และกีต้าร์ตัวนี้ก็ราคาสมเหตุสมผลสำหรับผม
ไม่อย่างนั้นผมจะจ่ายเงินซื้อไปทำไม..

ถึงแม้ว่าข้อมูลที่ผมได้มาของการปรับราคามันช่าง "..........." ก็ช่างมัน

และสภาพของกีต้าร์ถึงทุกวันนี้ก็ยิ่งคุ้ม..
ผมใช้ทำมาหากินเลี้ยงดูครอบครัวผมจนถึงทุกวันนี้
ราคาสภาพของกีต้าร์ตัวนี้ไม่รู้ว่า 50 บาทจะมีคนซื้อหรือเปล่า

กีต้าร์ตัวนี้เพื่อนบางคนอาจจะเคยเห็น
ผมว่ามันมีบาดแผลเกินกว่าที่ใครจะนึกออกล่ะครับ

สำหรับผม..
ไม่ว่าจะ 200 บาทหรือ 130 บาท ก็เป็นกีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลทั้งนั้น
อยู่ที่ว่าผมจะบังเอิญไปตัดสินใจตอนไหนก็เท่านั้นเอง..

และในความคิดผม..
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลนั้น..
คือความสมเหตสมผลของการตัดสินใจซื้อของผมเอง ณ ราคากีต้าร์ตัวนั้นตอนที่ขาย..

....................................

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
27-04-2013, 23:22
Find
kaka Offline
Member

Likes Given: 2
....................................
[/quote]

(27-04-2013, 23:22)โฟล์คน้อย Wrote: ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น
ที่ยังมีน้ำใจให้กัน ไม่ลืมกันครับ..

ถึงแม้บางคนแทบจะไม่เคยพบเจอกันเลย

ทุกท่านที่มีรายชื่อในกระทู้ผม..
ผมถือว่าท่านได้รับเกลียด เอ้ย..ได้รับเกียรติ
ที่ผมจะตามไปเสี้ยมพวกท่านบ้างนะครับ..

ส่วนท่านอื่นๆ ผมจะระแวดระวังตัวไว้ก่อน
ไปเสี้ยมสุ่มสี่สุ่มหา.. ประเดี๋ยวผมจะกลายเป็นกรณีไป.. อิอิ..
แต่ก็ขอตามไปแสดงความคิดเห็นพูดคุยบ้างก็แล้วกัน..

บ้านฟ้าเราเดี๋ยวนี้มันเงียบเหงากันเกินไปแล้ว
เหมือนที่น้าหนุ่มว่า " ปวกเปียกกันเกิ๊นนนน...!!!! " อิอิ...

.................................

สรุปว่ากีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล
เกิดจากการตัดสินใจเองของผู้ซื้อ ในราคาของกีต้าร์ตอนที่ขาย

เพราะไม่ว่าเราจะได้กีต้าร์ตัวนี้มาในราคาเท่าไร
ความสุขไม่ได้อยู่ที่ราคาของกีต้าร์ที่เราซื้อแต่เพียงอย่างเดียว
แต่อยู่ที่เราได้กีต้าร์ตัวนี้กลับบ้าน กลับมาเป็นของเรา
ได้เล่น ได้ชื่นชมในความเป็นกีต้าร์ตัวนั้น ที่กว่าเราจะได้มา..
อาจจะต้องผ่านกระบวนการหลายอย่าง

เราตัดสินใจซื้อ.. เพราะเรามีเหตุผลของเรา ซึ่งแต่ละคนมีไม่เหมือนกัน..

ไม่ว่ากีต้าร์ตัวนั้นจะเป็นอย่างไร ถ้าเราพึงพอใจ
เราจึงยอมที่จะซื้อ..

ผมเคยซื้อกีต้าร์ตัวหนึ่งในราคา 200 บาท
ทุกคนที่ได้ลองเล่นในตอนนั้นบางคนบอกว่าคุ้มราคา
บางคนบอกว่าอย่าไปซื้อเลย.. ไม่คุ้ม..
เพราะว่าเขาลดคุณภาพลงมาจึงสามารถขายได้ในราคานี้
ผมบอกว่า เอาน่า.. ผมชอบ..

เพราะก่อนที่จะซื้อก็ลองแล้วลองอีก
แวะเวียนไปแล้ว.. แวะเวียนไปอีก..
เปรียบเทียบดีแล้ว.. ดูแล้วก็ดูอีก..
แล้วผมก็ไปรับกีต้าร์ตัวนี้กลับมาที่บ้าน..

ผ่านไปไม่นานเท่าไรครับ
ผมว่าน่าจะไม่กี่เดือน..

กีต้าร์ตัวนี้ปรับราคาขายใหม่อยู่ที่ 130 บาท
ผมก็แค่หัวเราะกับคนที่เคยพูดกับผมว่า.. บอกแล้วว่าไม่คุ้ม

ผมก็ยังยืนยันว่าคุ้ม
เพราะผมตัดสินใจแล้ว..
และกีต้าร์ตัวนี้ก็ราคาสมเหตุสมผลสำหรับผม
ไม่อย่างนั้นผมจะจ่ายเงินซื้อไปทำไม..

ถึงแม้ว่าข้อมูลที่ผมได้มาของการปรับราคามันช่าง "..........." ก็ช่างมัน

และสภาพของกีต้าร์ถึงทุกวันนี้ก็ยิ่งคุ้ม..
ผมใช้ทำมาหากินเลี้ยงดูครอบครัวผมจนถึงทุกวันนี้
ราคาสภาพของกีต้าร์ตัวนี้ไม่รู้ว่า 50 บาทจะมีคนซื้อหรือเปล่า

กีต้าร์ตัวนี้เพื่อนบางคนอาจจะเคยเห็น
ผมว่ามันมีบาดแผลเกินกว่าที่ใครจะนึกออกล่ะครับ

สำหรับผม..
ไม่ว่าจะ 200 บาทหรือ 130 บาท ก็เป็นกีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลทั้งนั้น
อยู่ที่ว่าผมจะบังเอิญไปตัดสินใจตอนไหนก็เท่านั้นเอง..

และในความคิดผม..
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผลนั้น..
คือความสมเหตสมผลของการตัดสินใจซื้อของผมเอง ณ ราคากีต้าร์ตัวนั้นตอนที่ขาย..

กดไลค์ให้ก่อนเลยครับ สรุปกระทู้ตรงประเด็นที่สุดครับ
ถ้าไม่รังเกียจขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

1.ซื้อของใหม่มือหนึ่งเลยครับ ถ้าเป็นรุ่นที่ถูกใจอยากได้ที่สุดอยู่แล้วไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องรอหามือสองยกเว้นว่าปัจจัยในกระเป๋าไม่เอื้ออำนวย ใครที่เคยซื้อกีตาร์ใหม่ย่อมรู้ว่า ความใหม่ กลิ่นของมัน สัมผัสของมัน ทำให้เรามีความสุขอย่างบอกไม่ถูกถ้าเทียบกับกีตาร์ที่เคยผ่านมาหลายๆมือ แค่เปิดกล่องได้กลิ่นกีตาร์ก็มีความสุขแล้ว

2. ถ้าเป็น preowned guitar จะ ซื้อตัวที่เจ้าของเขาเต็มใจลงขายครับ ไม่ไปขอซื้อขอจีบของใคร ถ้าไม่อย่างนั้นอาจจะต้องติดหนี้บุญคุณคนเพราะซื้อกีตาร์ โดยเฉพาะกีตาร์ประเภท "รุ่นนี้หาไม่ได้อีกแล้ว นั่งเฝ้าอีเบย์สิบชาติก็ไม่มีทางเจอ" " กีตาร์ตัวนี้ผมเคยลองรุ่นเดียวกันมาเกินสิบตัวไม่มีตัวไหนเสียงสู้ตัวนี้ได้" "ตัวนี้เสียงเปิดเต็มที่ เพราะเคลือบไม้หน้าบางจนเห็นลายไม้เป็นเส้นๆ รุ่นใหม่ๆไม่มีแบบนี้" " ลูกบิดตัวนี้เคลือบทองมาหนาเตอะ สมัยนั้นทองไม่แพงเหมือนสมัยนี้" ถ้าเจอกีตาร์ประเภทนี้ผมจะอยู่ห่างๆไว้ก่อน ดูแต่ตามืออย่าต้อง
kaka เล่นแต่กีตาร์ เก่าเก่า
(This post was last modified: 28-04-2013, 00:30 by kaka.)
28-04-2013, 00:25
Find
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ขอบคุณที่แชร์มุมมองและประสบการณ์ครับ

อีกอย่างที่ผมอยากเพิ่มเติมคือ... กีต้าร์ที่เราเห็นว่ามันไพเราะซะเหลือเกิน ต้องคว้ามาให้ได้
แต่พออยู่ในมือเรา ทำไม๊ ทำไม เสียงมันทึบ เล่นยาก ฯลฯ

แต่กีต้าร์ที่เราเล่น ใครฟังก็ขอซื้อ พอส่งให้ลอง แทบจะถุยน้ำลายใส่กันทุกคน (อย่าง Avalon AS201CE ของผม)

อาจจะนอกประเด็นเรื่องซื้อที่ไหน เพราะอะไร (เพราะตอบกันไปเยอะแล้ว)

แต่แค่อยากจะบอกให้น้าๆ ที่เข้ามาอ่าน อย่าได้เคลิ้มตามคำโฆษณาที่หวานเยิ้ม จนทุบกระปุกที่สะสมมาซื้อ
เจ้าของเค้าไม่ผิด เค้ารักและชื่นชมของๆ เค้า ไม่งั้นมันจะมาอยู่ที่มือเค้าเหรอครับ แต่เราจะซื้อทั้งที จะ 1 พัน หรือ 1 ล้าน
ก็ควรศึกษาหาความรู้ให้มากพอ และที่สำคัญ ต้องลองเล่นด้วยมือฟังด้วยหู ลืมยี่ห้อและตำนานมันไปก่อน

แล้วตัดสินใจว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ

เห็นคนเยอะดี กระทู้นี้ ขอยาดดด.... ขาย http://www.music.co.th/product_detail.php?id=112075

ตูดบุบนิดส์เดียวแค่สียุบเท่าเหรียญบาท เอาไป 8 พัน
ราคามือ 1 แพงมาก ตัวนี้หาในอีเบย์ไม่มีขายครับ (มีแต่เป็นตัวอื่น อิอิ) เป็นกีต้าร์ Korea ล้อตเกือบสุดท้าย เพราะมันจะรบกันแล้ว เสียงดีกว่ารุ่นเดียวกันทุกตัวทั่วโลก ไม่เชื่อก็บินไปลองได้เลย
เลยกลัวโดนสับเปลี่ยน ต้องทุบตูดทำตำหนิไว้ เป็นรุ่น custom shop มีปิ๊คในตัว สะดวกมากครับ (ผมเขย่าไม่ออก แถมไปเลยละกัน) อยากลองนัดล่วงหน้านะครับ เพราะผมเช่าห้องนิรภัยที่แบงค์เพื่อเก็บกีต้าร์
อาจจะใช้เวลาไปเบิกมา ผ่อนได้ครับ 2 งวด งวดแรก 7,900.- ที่เหลือมีเมื่อไหร่ค่อยมาให้ เป็นคนไม่รีบครับ

ขอบคุณพื้นที่ guitarthai ครับ อั๊ยยย หย่ะ ....!!!!

(27-04-2013, 14:17)lekleklek Wrote: Tip of The Iceburg นี่มันน่ากลัวจริงๆครับ ไส้แตกกันมาหลายคนแล้ว ยิ้มๆทิ่มมิดด้าม

คงจะไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ถ้ารู้จัก Tip of The Noom Dps สาวๆ แถวรัชดาเค้าให้ฉายาว่า

"นิ่มๆ แต่ทิ่มขาเป๋..." Tongue
(This post was last modified: 28-04-2013, 02:54 by Katayoot.)
28-04-2013, 02:36
Find
Thread Closed 

Forum Jump: