Thread Closed 
Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
(26-04-2013, 15:05)vornus Wrote:
(26-04-2013, 15:01)povation Wrote: ตัวแทนจำหน่ายเป็นที่พึ่งที่ดีมากๆสำหรับท่านที่ต้องการอยากได้สินค้าใหม่ๆในราคาที่ท่านรับได้
(หลังจากได้ส่วนลดพิเศษพอประมาณจากตัวแทนจำหน่ายแล้ว) ความเสี่ยงของท่านเกือบเท่า 0

แต่ท่านที่ชอบท้าทายความเสี่ยง และเชื่อถือในการหาสินค้าใหม่ๆหรือเกือบใหม่ในราคาถูกกว่าตัวแทนจำหน่าย ก็ย่อมเป็นสิทธิของท่าน ตราบเท่าที่ไม่ได้ไปละเมิดสิทธิ์ของตัวแทนจำหน่าย

ตัวผมเอง ซื้อของจากตัวแทนจำหน่ายมากมายหลายชิ้น อย่างต่อเนื่อง และได้รับส่วนลดพิเศษจนเป็นที่พอใจแทบทุกครั้ง ยกเว้นสินค้าราคาไม่เกิน 2000 บาท ก็ไม่ประสงค์จะไปขอส่วนลดพิเศษใดๆ ขอขอบคุณตัวแทนจำหน่ายมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

แต่เจ้ากรรม! สินค้าที่ผมอยากได้หลายรายการ ไม่มีขายในร้านตัวแทนจำหน่าย เพราะเป็นของหายาก ราคาสูง หรืออาจจะไม่เป็นที่ต้องตาต้องใจของตลาด มีแต่ในต่างประเทศเท่านั้น ผมจึงต้อง ช่วยตัวเอง...อีกแล้วครับท่าน

ผมสบายใจตรงที่ แม้จะเสี่ยง แต่หากศึกษาข้อมูลแวดล้อมพอประมาณแล้ว ความเสี่ยงจะค่อยๆลดลงไปเหลือไม่ถึง 20 %
นั่นคือ ทำไมหลายท่านจึงยังใช้ไหว้วานบริการเสี่ยงของผม ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

เอารายชื่อไหม คนที่เคยมาเสี่ยงกับผม!

เอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอเวลาหน่อยครับ รู้แล้วจะหนาววววววววววววววววววววววววว
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-04-2013, 15:13
Website Find
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ราคาสมเหตุสมผล.. เลือกซื้อจากที่ไหน.. และเพราะอะไรครับ..
อิอิ.. ช่างเสี้ยม.. เอ้ย.. ช่างเสี่ยงงง..
หนาวววววววววววววววววววววววววววว...

อิอิ

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
26-04-2013, 16:07
Find
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
ว่างมาเขียนละครับ Big Grin

เมื่อก่อนซื้อกีต้าร์จากตัวแทนตลอดครับ ถึงรู้ว่าราคาจะแพงกว่าก็ตาม เพราะไม่รู้จักทางเลือกอื่น และ เพราะเข้าใจในกลไกของธุรกิจ

แรกๆที่เข้ามาเล่นเวปนี้ผมซื้อกีต้าร์เองจากอีเบย์และร้านต่างๆครับแล้วฝากคนโน้นนี้ส่งต่อเข้ามา เนื่องจากการที่รู้จักคนที่อยู่ที่นู้น ความสามารถในการใช้ภาษาและการเจรจาก็มากกว่าสมัยเด็กๆ แต่ที่ผมมองว่าเหตุผลหลักๆที่เลือกซื้อเองไม่ผ่านตัวแทนหรือร้านค้า คือความสนุกในการหาและการซื้อ เวลาเลือกซื้อจากตัวแทนมันเหมือนเลือกกีต้าร์จากตัวที่ตัวแทนเลือกเอาเข้ามาแล้ว จำนวนและรุ่นก็จำกัด เราอยากเลือกเองตามที่เราอยากเลือก มันสนุกกว่าครับ ระหว่างทางก็เคยโดนโกงบ้างอะไรบ้างตามปกติของการซื้อของในอีเบย์

โชคดีที่ได้รู้จักน้าเรียวจึงสามารถซื้อกีต้าร์จากเมกาแบบสามารถควบคุมราคาค่าขนส่งได้ กีต้าร์ส่วนตัวก็เลยทวีจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็วBig Grin
ส่วนกีต้าร์จากสมาชิกท่านอื่นยังไม่เคยซื้อเลยครับ

ปล. จริงๆอยากซื้อกีต้าร์จากบ้านเต่าเพราะให้ลองกีต้าร์ดีๆจนจุใจ แต่ตัวที่อยากได้ก็ไม่ตรงกับตัวที่อยากขาย รอต่อไปTongue
26-04-2013, 17:53
Find
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

(26-04-2013, 17:53)วันละเป๊ก Wrote: ว่างมาเขียนละครับ Big Grin

เมื่อก่อนซื้อกีต้าร์จากตัวแทนตลอดครับ ถึงรู้ว่าราคาจะแพงกว่าก็ตาม เพราะไม่รู้จักทางเลือกอื่น และ เพราะเข้าใจในกลไกของธุรกิจ

แรกๆที่เข้ามาเล่นเวปนี้ผมซื้อกีต้าร์เองจากอีเบย์และร้านต่างๆครับแล้วฝากคนโน้นนี้ส่งต่อเข้ามา เนื่องจากการที่รู้จักคนที่อยู่ที่นู้น ความสามารถในการใช้ภาษาและการเจรจาก็มากกว่าสมัยเด็กๆ แต่ที่ผมมองว่าเหตุผลหลักๆที่เลือกซื้อเองไม่ผ่านตัวแทนหรือร้านค้า คือความสนุกในการหาและการซื้อ เวลาเลือกซื้อจากตัวแทนมันเหมือนเลือกกีต้าร์จากตัวที่ตัวแทนเลือกเอาเข้ามาแล้ว จำนวนและรุ่นก็จำกัด เราอยากเลือกเองตามที่เราอยากเลือก มันสนุกกว่าครับ ระหว่างทางก็เคยโดนโกงบ้างอะไรบ้างตามปกติของการซื้อของในอีเบย์

โชคดีที่ได้รู้จักน้าเรียวจึงสามารถซื้อกีต้าร์จากเมกาแบบสามารถควบคุมราคาค่าขนส่งได้ กีต้าร์ส่วนตัวก็เลยทวีจำนวนขึ้นอย่างรวดเร็วBig Grin
ส่วนกีต้าร์จากสมาชิกท่านอื่นยังไม่เคยซื้อเลยครับ

ปล. จริงๆอยากซื้อกีต้าร์จากบ้านเต่าเพราะให้ลองกีต้าร์ดีๆจนจุใจ แต่ตัวที่อยากได้ก็ไม่ตรงกับตัวที่อยากขาย รอต่อไปTongue

อาการของน้าเป๊กก็คงเป็นแบบบ้านเต่า
คือ ความสนุกในการหาและการซื้อ
ต่างกันก็ตรงที่บ้านเต่าชอบหาเรื่อง เอ้ย.. หากีต้าร์เยอะไปหน่อย.. ก็เท่านั้น.. อิอิ

น้าเป๊กอย่าไปลองเลยครับกีต้าร์บ้านเต่า
ผมว่าลองไปก็เท่านั้น.. อิอิ

ชอบลงขายแต่กีต้าร์ที่ตัวเองอยากขาย
ไอ้ตัวที่เขาอยากให้ขาย ก็ไม่ขายให้เขาซื้อ..

แล้วก็มาทำร้องครวญครางว่ากีต้าร์มากไปช่วยที..
ป๊าดโธ่..........

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมม..
26-04-2013, 18:07
Find
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
(26-04-2013, 18:07)โฟล์คน้อย Wrote:
(26-04-2013, 17:53)วันละเป๊ก Wrote: ว่างมาเขียนละครับ Big Grin

อาการของน้าเป๊กก็คงเป็นแบบบ้านเต่า
คือ ความสนุกในการหาและการซื้อ
ต่างกันก็ตรงที่บ้านเต่าชอบหาเรื่อง เอ้ย.. หากีต้าร์เยอะไปหน่อย.. ก็เท่านั้น.. อิอิ

น้าเป๊กอย่าไปลองเลยครับกีต้าร์บ้านเต่า
ผมว่าลองไปก็เท่านั้น.. อิอิ

ชอบลงขายแต่กีต้าร์ที่ตัวเองอยากขาย
ไอ้ตัวที่เขาอยากให้ขาย ก็ไม่ขายให้เขาซื้อ..

แล้วก็มาทำร้องครวญครางว่ากีต้าร์มากไปช่วยที..
ป๊าดโธ่..........

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมม..

แล้วแกจะชวนคนไปบ้านแกทำมัย วัยรุ่นเซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆCool
26-04-2013, 18:38
Find
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
แกชอบโชว์ครับ แบบใส่เสื้อคลุมยาวๆ แล้วเปิด.....ผ่างงง!!! อะไรแบบเนี้ยะ

เมื่อไม่กี่วันเพิ่งดูคลิป "โชว์หน้าสวนลุม" ดูรูปร่างแล้ว คลับคล้ายคลับคลาอยู่นะ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-04-2013, 19:55
Nobi Offline
Posting Freak

ตอนที่ยังไม่รู้จักใคร ผมจะซื้อกีค้าร์จากตัวแทนเท่านั้น
เหตุผลเพราะได้ของใหม่ ลดความเสี่ยงจากกีต้าร์มีปัญหา
และที่สำคัญที่สุด คือ ได้ลองของจริง

สำหรับผมแล้ว "กีต้าร์ ไม่ได้ลอง ไม่ได้เล่น ไม่ซื้อ"

ตอนหลังเริ่มรู้จักเพื่อนๆ ในบ้านนี้ ไม่เคยซื้อจากตัวอีกเลยอีกเลย
เคยซื้อกีต้าร์จาก น้ารามบ้าง ราคารับได้ ได้ลองเต็มที่ หิ้วกลับเลย
ที่ซื้อมากที่สุดจาก น้าป๋อ (บ้านเต่า) ลองแล้ว ลองอีก ลองแล้ว ลองเล่า
ลองจนแน่ใจว่าชอบจริงๆ จึงโอนเงินให้
(This post was last modified: 26-04-2013, 20:33 by Nobi.)
26-04-2013, 20:32
Find
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
(26-04-2013, 20:32)Nobi Wrote: ตอนที่ยังไม่รู้จักใคร ผมจะซื้อกีค้าร์จากตัวแทนเท่านั้น
เหตุผลเพราะได้ของใหม่ ลดความเสี่ยงจากกีต้าร์มีปัญหา
และที่สำคัญที่สุด คือ ได้ลองของจริง

สำหรับผมแล้ว "กีต้าร์ ไม่ได้ลอง ไม่ได้เล่น ไม่ซื้อ"

ตอนหลังเริ่มรู้จักเพื่อนๆ ในบ้านนี้ ไม่เคยซื้อจากตัวอีกเลยอีกเลย
เคยซื้อกีต้าร์จาก น้ารามบ้าง ราคารับได้ ได้ลองเต็มที่ หิ้วกลับเลย
ที่ซื้อมากที่สุดจาก น้าป๋อ (บ้านเต่า) ลองแล้ว ลองอีก ลองแล้ว ลองเล่า
ลองจนแน่ใจว่าชอบจริงๆ จึงโอนเงินให้
ยืมแกมาลองที่บ้านสัก 4-5 เดือนได้มั้ยครับBig Grin
27-04-2013, 08:03
Find
Rham Offline
Senior member

ขอบคุณน้าโพล์คน้อย และ น้าโนบิ ที่ให้ความไว้วางใจครับ
ส่วนน้าต่ายคราวหน้าถึงแม้จะใส่กางเกงในตัวเดียวมาซื้อ ก็จะไม่ลดให้ซักบาทแล้วครับBig Grin

ผมชอบบิดกีต้าร์มาเอง ได้มาแล้วก็เล่นไปขายไป กำไรบ้างขาดทุนบ้าง ไปตามประสาสนุกดีครับ หลังๆอาศัยแลกกับเพื่อนๆพี่ๆบ่อยขึ้นครับ เพราะไม่มีทุนจะซื้อแล้ว

สำหรับกีต้าร์ในบ้านเรา ผมก็ซื้อทั่วไปเลยครับ อยากได้ราคาเหมาะสมก็ซื้อครับ และพี่ที่แบ่งปันกีต้าร์ดีๆให้ผมมากที่สุดคือพี่กฤษณ์ครับ

ตอนนี้ผมเป็นคนที่ซื้อกีต้าร์ยากมากคนนึงครับ เพราะความต้องการสูงขึ้น แต่รายได้ต่ำลงครับSad
27-04-2013, 08:15
parker1713 Offline
VIP member

Likes Given: 286
(27-04-2013, 08:15)Rham Wrote: ขอบคุณน้าโพล์คน้อย และ น้าโนบิ ที่ให้ความไว้วางใจครับ
ส่วนน้าต่ายคราวหน้าถึงแม้จะใส่กางเกงในตัวเดียวมาซื้อ ก็จะไม่ลดให้ซักบาทแล้วครับBig Grin

ผมชอบบิดกีต้าร์มาเอง ได้มาแล้วก็เล่นไปขายไป กำไรบ้างขาดทุนบ้าง ไปตามประสาสนุกดีครับ หลังๆอาศัยแลกกับเพื่อนๆพี่ๆบ่อยขึ้นครับ เพราะไม่มีทุนจะซื้อแล้ว

สำหรับกีต้าร์ในบ้านเรา ผมก็ซื้อทั่วไปเลยครับ อยากได้ราคาเหมาะสมก็ซื้อครับ และพี่ที่แบ่งปันกีต้าร์ดีๆให้ผมมากที่สุดคือพี่กฤษณ์ครับ

ตอนนี้ผมเป็นคนที่ซื้อกีต้าร์ยากมากคนนึงครับ เพราะความต้องการสูงขึ้น แต่รายได้ต่ำลงครับSad

ระวังดีๆครับ กีตาร์ที่น้ารามขายชอบขายต่ำกว่าที่ราคาที่เจ้าของฝากTongue
อิ อิ .....เสี้ยม

พอดีเพิ่งเจอเกี่ยวกับหัวข้อนี้พอดีสำหรับใครชอบซื้อกีตาร์ตามร้านเมืองนอก

ไอ้กีตาร์ตัวเนี้ย
http://nadamusik.net/index.php?route=pro...uct_id=356

มันคือกีตาร์ตัวเดียวกับตัวนี้Cool
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=14015

ราคาที่ร้านเขาลงมันถูกกว่าราคาตลาดมากๆทำให้ยั่วยวนสำหรับผู้ที่ต้องการได้ ดูราคาจากSpecรุ่นที่ใกล้เคียงจากร้านที่น่าเชื่อถือได้ครับBig Grin
http://mandoweb.com/Instruments/Campello...uitar/1234

เลยมาเตือนพี่ๆน้องๆที่คิดจะสั่งต้องลองดูดีๆ เพราะไม่ว่าการสั่งหรือBidมีความเสี่ยงต้องอาศัยผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยเหลือครับ ขนาดเซียนยังโดนเสียเงินกันไปหลายๆหมื่นก็มี
ส่วนตัวผมต้องสั่งหรือBidเพราะว่ากีตาร์ที่ผมเล่นส่วนใหญ่ไม่มีขายแถมยังไม่ค่อยมีคนเล่นด้วย เลยขาดทุนเป็นประจำคร๊าบ.......
(This post was last modified: 27-04-2013, 09:56 by parker1713.)
27-04-2013, 08:31
Find
Thread Closed 

Forum Jump: