Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม้หน้าเป็นแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ไม้หน้าเป็นแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับ
ถ้าเอาไปตากแอร์ใด้ก็ดีครับ ลองหาเครื่องวัดความชื้นมาติดบ้านไว้ก็ดี ผมซื้อที่ร้าน Daiso อันละ 60 บาทก็ใช้ใด้ดีครับ
20-04-2013, 08:35
Find Like Post Reply
stingnall Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ไม้หน้าเป็นแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยครับ
แวะเข้ามาดูมาฟังด้วยจ้า
20-04-2013, 08:50
Website Find Like Post Reply
thepguitar Offline
Senior member

Likes Given: 3
ร้านค้าน่าจะมีวิธีเก็บกีตาร์ที่ดีกว่านี้
ผมเลยหลอน taylor ns ไปเลย ทั้งที่จริงชอบเสียงและรูปทรงมันมากครับ
แนะนำให้ทำใจครับ กับตัวกีตาร์คงไม่มีปัญหาอะไร นอกจากเสียความรู้สึก
20-04-2013, 11:46
DOARTEE Offline
Junior member
**

เมื่อคืนผมเปิดแอร์ให้ทั้งคืน สงสัยต้องเอาไว้ในห้องแอร์บ่อยๆ
กีต้าร์เสียงมันดีมากครับกลิ่นก็หอมเวลาเล่น หลงรักมะฮอกกานีไปแบบเต็มๆ เป็นเสียงในแบบที่ตามหาเลย
ถ้าตัวกีต้าร์มันคงสภาพเดิมไว้อย่างนี้ไม่ยุบไม่ป่องไปมากกว่านี้หรือทำให้กีต้า แตก ปริ
ก็พอยอมรับได้ แค่ขัดใจนิดๆ ครับ คราวหน้าจะซื้อของแพงคงต้องดูดีๆ หน่อย

ขอบคุณครับ
20-04-2013, 13:32
merlot Offline
Yokee Playboy

(20-04-2013, 13:32)DOARTEE Wrote: เมื่อคืนผมเปิดแอร์ให้ทั้งคืน สงสัยต้องเอาไว้ในห้องแอร์บ่อยๆ
กีต้าร์เสียงมันดีมากครับกลิ่นก็หอมเวลาเล่น หลงรักมะฮอกกานีไปแบบเต็มๆ เป็นเสียงในแบบที่ตามหาเลย
ถ้าตัวกีต้าร์มันคงสภาพเดิมไว้อย่างนี้ไม่ยุบไม่ป่องไปมากกว่านี้หรือทำให้กีต้า แตก ปริ
ก็พอยอมรับได้ แค่ขัดใจนิดๆ ครับ คราวหน้าจะซื้อของแพงคงต้องดูดีๆ หน่อย

ขอบคุณครับ

ใจเย็นๆคัฟ ผมว่ากีต้าร์โปร่งมันเป็นของOrganicย่อมมีเปลี่ยนแปลงได้บ้างตามสภาพแวดล้อม หลายๆคนพูดว่าในที่ๆเราอยู่สบาย กีต้าร์ก็อยู่สบาย ที่ๆเราอยู่ไม่สบายก็ไม่สมควรวางกีต้าร์ไว้ มันเหมือนคนหรือสิ่งมีชีวิตที่บางครั้งเจออากาศไม่ดี หรืออากาศเปลี่ยนแปลงก็มีเจ็บป่วยบ้าง รักษาก็หาย แค่เราต้องรู้จักดูแลรักษามัน

ไม่อยากให้เสียความรู้สึกเลย Smile

ขอขอบคุณทุกท่านและพี่กฤษณที่มาให้ความรู้และเป็นกรณีศึกษาด้วยครับ
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
20-04-2013, 16:35

Forum Jump: