Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม
(02-05-2013, 22:57)vornus Wrote: ผมรู้สึกคันๆเหมือนโดน หยิกเลยครับ

อิอิ

Big Grin อย่าคิดมากครับน้า

เวบบอร์ดมันต้องแชร์ความคิดได้อย่างอิสระ มีพูดตรงๆ พูดอ้อมๆ ไม่อยากพูด และไอ้พวกไม่พูดเอง
แต่แอบยุยง คอยให้ข้อมูลแล้วดันตูดให้เค้าทะเลาะกัน ผมหวดมาเยอะแล้วครับ

ไม่อยากให้น้าๆ ตกเป็นเครื่องมือของใคร Smile
03-05-2013, 00:22
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: สอบถามเรื่องตัวแทนจำหน่าย YAMAHA ครับผม
(03-05-2013, 00:22)Katayoot Wrote:
(02-05-2013, 22:57)vornus Wrote: ผมรู้สึกคันๆเหมือนโดน หยิกเลยครับ

อิอิ

Big Grin อย่าคิดมากครับน้า

เวบบอร์ดมันต้องแชร์ความคิดได้อย่างอิสระ มีพูดตรงๆ พูดอ้อมๆ ไม่อยากพูด และไอ้พวกไม่พูดเอง
แต่แอบยุยง คอยให้ข้อมูลแล้วดันตูดให้เค้าทะเลาะกัน ผมหวดมาเยอะแล้วครับ

ไม่อยากให้น้าๆ ตกเป็นเครื่องมือของใคร Smile

น้องหนุ่มไปพาดพิงคนคันตูดทำไมครับ
แต่ผมว่าคนที่เสียหายเขาคงคิดได้เองครับ เพียงแต่ว่า เค้ายังไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริง ต่างหาก
เห็นด้วยตรงที่ อย่าดันตูดกันเลยครับ ใครกันนะ อยู่เบื้องหลังบางเรื่องของผู้ร้อง
ออกมาเป็นโจทก์ร่วมเลยดีกว่าไหมถ้าตนเสียหายด้วย
ผมชอบคนกล้าเผชิญความจริง เอ๊ะ นี่ผมกลายเป็นคนดันข้างหน้าไปแล้วหรือนี่
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 03-05-2013, 00:50 by povation.)
03-05-2013, 00:47
Website Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ดันข้างหน้า จุกกว่าครับ Sad
03-05-2013, 05:13
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47

อิอิ

จากที่ผมโพสท์เล่นหรือเปล่าครับน้า...โธ่ คิดมากน่า
พวกเรา(หาพวกไว้ก่อนเว้ย) มักเอาประเด็นที่ถกเถียงกันมาล้อเล่นขำๆ เพื่อผ่อนคลายเท่านั้น

ว่าแล้วก็เอาซะหน่อย...
ว่าจะไม่คุยเรื่องนี้ละ แต่อยากจะบอกว่ามันโคตรเสียบรรยากาศเลยให้ตายห่านตายอีเห็นสิ
ไอ่เราก็คนสมองน้อย คิดได้ไม่เยอะ เด็กๆ แม่เคยสอนว่าร้องไห้ได้แต่อย่างอแง จะโดนหนักกว่าเดิม
ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ซื้อ / แพงก็ต่อ เงินไม่พอก็ไถ
ถูก...(คราวหน้า)ก็ซื้ออีก / แพง...(คราวหน้า)ก็ไม่ซื้อ ....แค่นั้น
เงินเท่านี้ จิ๊บๆ แลกเพื่อนและความเข้าใจกันคุ้มกว่า
มันน่าเสียดายวิธีคิดและอารมณ์ของคนมีตังค์มั๊ย?

หลายครั้งเวลาเกิดกรณีที่ไม่เข้าใจกันแล้วถกเถียงกันรุนแรงหน้าบอร์ด บรรยากาศมันก็เสีย
แรงมา แรงไป ใครที่ไม่รู้ความเป็นมาเป็นไปเข้ามาอ่านก็จะเข้าใจผิดกันไปใหญ่

เรื่องค้าขาย(ที่นี่)เป็นเรื่องเซ้นสิถีบ มันคลุกเคล้าปนเปกันระหว่างเรื่องผลประโยชน์กับความสัมพันธ์และการคาดหวัง
ช่วงที่คู่กรณีต่างฝ่ายต่างเสนอเหตุผลของตัวเองอย่างเมามัน
ขืนเอาความเห็นส่วนตัวลงไป ฝ่าย(ที่คิดว่า)เสียผลประโยชน์ก็จะไม่พอใจและไม่เข้าใจเอาได้ กลายเป็นการแบ่งพรรคแบ่งพวกซะอีก

ผมมองเรื่องพวกนี้เป็นความคิดส่วนตัวที่"รอความเข้าใจ-ใช้เวลา" และมักจะคลี่คลายไปในทางที่ดีทุกครั้งถ้าได้พบปะ พูดคุย ขอโทษขอโพยกัน
เรื่องเงินจะกลายเป็นเรื่องเล็กทันที(ผมเป็นหนี้ใครทำใจไว้เลยนะ)

แต่ถ้าน้ายังข้องใจนัดมาเจอกันเลยครับ(ผมจะได้ขอโทษ) Tongue อ้อ...เอากีต้าร์ดีๆ แพงๆ มาลองด้วย
พวกนี้นัดเจอกันบ่อยๆ พูดกันตรงๆ ด่ากันต่อหน้า...ยังไม่พอ ลับหลังก็ยังด่ากันอีก
แล้วมันจะเหลืออะไรให้คาใจล่ะครับ

(02-05-2013, 23:22)povation Wrote: แก๊งล่ม มักจะล่มกระทู้และนัดหมายมักจะล่ม
แต่ที่แน่ๆ ไม่เคยคิดจะล่มWeb

อย่าเรียกว่าล่มฯเลยครับ เรียกว่าทำให้บรรยากาศบางอย่างที่มันตึงเกินไปผ่อนคลายลงดีกว่า(แม่มเอ้ย โคตรหล่อเลย) Big Grin

ส่วนเรื่องคิดจะล่มเว็บ เคยคิดอยู่...แต่ขาดหัวหน้า พี่ก็ไม่ตอบรับคำชวนซะที
ช่วงชื่นมื่นหรือตอนขายของก็รู้สึกเป็นบุญคุณนะ ตอนนี้หมดโปรฯของก็ขายหมดแล้ว ผมพร้อมเนรคุณละ...ฮี่ ๆ Tongue

ห๊ะ!!! นี่มันกระทู้ถามตัวแทนยัมห้านี่นา...ชิบหอย ล่มฯอีกแล้วกรู Sad
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 03-05-2013, 08:30 by Tai Labour.)
03-05-2013, 08:25
Website Find Like Post Reply
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
เออ ว่าแต่รุ่นที่ จขกท สนใจ av3r นี่น่าสนใจนะครับ all solid ของyamaha แถมมีภาคไฟฟ้าด้วย^^ เชียร์ครับ
แหะๆ กลับเข้าเรื่องหน่อยBig Grin
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
03-05-2013, 10:16

Forum Jump: