Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเมียแล้วไม่จบ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: มีเมียแล้วไม่จบ
(26-03-2013, 22:09)BENZ Wrote:
(26-03-2013, 12:05)karn Wrote:
(26-03-2013, 11:49)BENZ Wrote:
(26-03-2013, 10:50)pong555 Wrote: ดังนั้น ขออวยพรให้ทุกท่านที่มีคู่อยู่แล้ว ให้มีความสุขกับชีวิตคู่ ดูแลกันดีๆ นะครับ และจงถือคติที่ว่า "อยากกินนม ก็ให้กินนมกล่อง ไม่ต้องซื้อแม่วัว" หรือ "ถ้าหิวข้าว ก็ให้กินอาหารกล่อง ไม่ต้องไปผูกปิ่นโต" แล้วชีวิตท่านจะมีแต่ความสุข เชื่อผมเถอะ..Smile

ประโยคนี้ ชอบอ่ะพี่ Big Grin

ซื้อไปแล้วนี่ Wink

ป่าวววววววววววววนะ ไม่ได้ซื้อออออออออออออ

แค่ยืมใช้ Tongue

กร้ากกกกส์ มิน่าสั่งDeliveryกันประจำ 555
เจ้าเบ๊นซ์ซวยละโดนCaptureซะแล้ว 555

(26-03-2013, 10:50)pong555 Wrote:
(25-03-2013, 12:56)ยอดเยี่ยม Wrote: Rolleyes ผู้ชายส่วนใหญ่(เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์)
กีตาร์ก็มีให้เล่นเป็นงานอดิเรก..
เมียก็มีให้เล่นเป็นงานหลัก

แปลกใจว่าทำไมต้องหา..กิ๊ก..เพิ่ม
ยังไม่จบหรือ..Cool

อืม.. กรณีของผม อาจไม่เหมือนใครก็ได้ ขอแชร์ประสพการณ์ด้วยคนนะครับ Cool

ตอนผมแต่งงานมีภรรยา ผมก็ไม่เคยคิดจะมี "กิ๊ก" นะ เพราะแค่จะดูแลเมียคนเดียวก็หมดตัวแล้วครับ ไม่มีปัญญาไปหาภาระที่ไหนอีกหรอก แค่จะซื้อกีต้าร์สักตัวยังไม่ได้เลย Shy

พอกลับมาเป็นโสด เอ๊ะ..รู้สึกว่าเงินเริ่มเหลือ ช่วงนั้นเองที่เริ่มจะมีกีต้าร์เข้าบ้านอย่างต่อเนื่อง มีเวลาให้ตัวเอง และได้เจอะเจอใครต่อใครอีกมากมาย ผมใช้ชีวิตที่มีแต่ "กั๊ก" ไปเรื่อยๆ จนคิดได้ว่า "อภรรยา ปรมาลาภา" การไม่มีเมียเป็นลาภอันประเสริฐจริงๆ 555... Big Grin

แต่.. พออายุมากขึ้นก็เริ่มกังวลว่า นี่เราจะต้องอยู่คนเดียว ตายคนเดียวโดยไม่มีใครมาดูแลหรือนี่ ซึ่งช่วงที่เลวร้ายที่สุดก็คือช่วงที่ผมเจ็บป่วยนั่นแหละ ชีวิตเริ่มมีความทุกข์อีกครั้ง..Shy

ปัจจุบันผมก็ยังใช้ชีวิตโสดอยู่ แต่เริ่มมองหา "เพื่อน" ที่จะอยู่ช่วยดูแลกันไปจนแก่ ซึ่งก็หวังว่าจะหาได้ก่อนที่จะแก่ไปกว่านี้ 555...

ดังนั้น ขออวยพรให้ทุกท่านที่มีคู่อยู่แล้ว ให้มีความสุขกับชีวิตคู่ ดูแลกันดีๆ นะครับ และจงถือคติที่ว่า "อยากกินนม ก็ให้กินนมกล่อง ไม่ต้องซื้อแม่วัว" หรือ "ถ้าหิวข้าว ก็ให้กินอาหารกล่อง ไม่ต้องไปผูกปิ่นโต" แล้วชีวิตท่านจะมีแต่ความสุข เชื่อผมเถอะ..Smile

ปล. definition :
1. "กิ๊ก" หมายถึง หญิงอื่นที่ไม่ใช่ภรรยา ใช้เรียกผู้หญิงที่คบกับชายที่มีภรรยาหรือแฟนแล้ว
2. "กั๊ก" หมายถึง หญิงอื่นที่ไม่ใช่ภรรยา ใช้เรียกผู้หญิงที่คบกับชายโสดที่ยังไม่มีภรรยาหรือแฟน

ดราม่าจริงๆพี่ชายพ้ม Big Grin
เดี๋ยวน้องหมูหา"เพื่อน"ให้นะครับ กิ๊ก กั๊ก พี่พงษ์มีเยอะละล้นสต๊อค Smile
ปล. Definition "กร๊่ากกกกก" เนี่ยมันคืออะไรครับพี่? Tongue

เอ้า อย่างนี้พี่เรียวเข้าdefinitionไหนน้อ คริๆๆๆ Big Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 27-03-2013, 09:25 by piggyprince.)
27-03-2013, 09:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีเมียแล้วไม่จบ - by piggyprince - 27-03-2013, 09:19

Forum Jump: