Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ ?

ตอบ..
ขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆเ้ป็นเรื่องดีสำหรับคนขาย...แต่ไม่ดีกับผู้ซื้อ....
ผู้ซื้อคงอยากได้ของดีราคาถูกเช่นเดียวกับผู้ขายที่อยากได้กำไรเยอะๆที่ได้จากราคาถูก...
สรุปง่ายๆต่างคนต่างจ้องจะเอาและจะเอาๆๆๆ
แล้วไง....
จะเอามิตรภาพด้วย...?
ธุรกิจก็มีมิตรภาพแบบธุรกิจนะครับ...
อยากได้มิตรภาพแบบไหน?
ต้องเข้าใจบริบทของมันก่อน...
ถ้าคิดว่าเขาขายแพงเกินราคาที่เขาได้มา...
ถาม...
เขาได้มาเท่าไหร่มันเรื่องอะไรของผู้ซื้อ...
มันเป็นราคาที่รับได้มั้ย...
เขาขายเกินราคากลางมั้ย...
สภาพสินค้าเป็นอย่างไร..
อะไรกันหนอครับ...
เคยฟังเพลง...
"โปรดอย่าถามว่าฉันเป็นใครเมื่อใครอดีต...."
มั้ยครับ...
ใจกลางๆครับ...
ใจเขาใจเรา...
ดูความสมเหตุสมผล...
และร้องเพลง..."จงรัก"ไว้ในใจ...
ถ้าไม่สบายใจอย่าซื้อ...
ซื้อแล้วสบายใจจงซื้อ...
ง่ายๆนิดเดียว...
อย่าลืมร้องเพลง"จงรัก"ทุกครั้งเมื่อต้องการซื้อสินค้าครับ...Big Grin

ปล.ที่ว่ากันมาหลายๆหน้าว่ากันมาอย่างไรผมก็ไม่ทราบ..ไม่ได้อ่านไม่ได้ดู..ผมก็ว่าของผมไป....เห็นหลายหน้าไม่จบก็ขอประสมโรง...ก็แค่นั้น...Tongue
(This post was last modified: 21-04-2013, 22:30 by boobyblue.)
21-04-2013, 22:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - by boobyblue - 21-04-2013, 22:26

Forum Jump: