Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
Author Message
parker1713 Offline
VIP member

Likes Given: 286
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
ผมคงไม่วิจารณ์ท่านอื่นๆเพราะเป็นเรื่องต่างคนต่างความคิด การกระทำแบบเดียวกันบางคนก็มีมุมมองที่ต่างกัน คนขายกำไรเยอะๆถ้าราคาในตลาดมีคนซื้อและยอมรับราคานั้นส่วนตัวผมว่ายุติธรรม

ส่วนตัวผมการขายกีตาร์ไม่ได้หวังกำไรแน่นอน ที่เล่นกีตาร์นี่ก็เพราะรักและยอมรับว่าบางตัวก็ขายมีกำไรบ้างตามราคาตลาดที่ควรจะเป็นแต่โดยมากผมขายขาดทุนเพราะอยากทดลองและผมจะไม่ซื้อกีตาร์ตลาดเพราะหวังจะมาขาย บางตัววัดดวงสั่งมาสภาพแย่ขาดทุนยับ บางตัวได้มาสภาพดี ก็ผสมปนเปกันไป ที่ซื้อเพราะชอบหรือมีความอยากเล่นอยากลอง แต่ต้องให้ข้อมูลข้อเท็จจริงเกี่ยวกับกีตาร์ไม่บิดเบือน

ที่ได้ทดลอง ได้แชร์ความคิดเห็นเกี่ยวกับกีตาร์แต่ละตัวที่ได้ลองอย่างสร้างสรรนี่ซิผมว่าเป็นมิตรภาพโดยไม่ได้มีเจตนาซ่อนเร้น

ผมว่าคนในบอร์ดหลายๆท่านมีความเป็นปักเจกและมีความเป็นตัวเองอยู่แล้ว สูตรเคมีของใครตรงหรือไม่ตรงกับใครก็พิจารณากันเองได้ ส่วนบางเรื่องที่โดนหลอกหรือให้ข้อมูลไม่ตรงคนนั้นก็จะอยู้่ไม่ได้อยู่แล้วในระยะยาวเราเพราะสังคมในบอร์ดนี้รู้จักกันดีครับBig Grin

สรุป2ประเด็นสำคัญที่จะไม่ทำให้เสียมิตรภาพในความคิดผมนะ
1.ราคาที่ขายเป็นราคาที่สมควรตามตลาดและสภาพของกีตาร์
2.การบอกที่มาที่ไปและสภาพของกีตาาร์ที่ตรงไปตรงมาไม่บิดเบือน
(This post was last modified: 20-04-2013, 07:55 by parker1713.)
19-04-2013, 22:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - by parker1713 - 19-04-2013, 22:32

Forum Jump: