Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
Author Message
folkenman Offline
Member

Likes Given: 1
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
ข้าน้อยว่าธุรกิจกับมิตรภาพมันเป็นคนละเรื่องเดียวกันนะ

การซื้อของในราคาที่เราพอใจนั้นก่อนอื่นเราจะต้องศึกษาสินค้าพร้อมกับราคาที่เรารับได้ก่อน ตัวผมเองนั้นเคยซื้อกีต้าร์กับพี่น้องในเวปนี้ผมก็ไม่เคยต่อราคาแต่เขาก็ลดราคาให้ผมนิดหน่อยเท่าที่เขาลดให้เราได้และอยู่ในราคาที่เราตั้งโจทย์ไว้

อย่างที่น้า Cin กล่าวผมเห็นด้วย เพราะถ้าคนที่ทำธุรกิจในมุมมองของข้าน้อยมันก็มีต้นทุนที่ต้องลงทุนรวมทั้งค่าดอกเบี้ย, ค่าการตลาดต่าง ๆ อีก อย่ามองแต่มิตรภาพอย่างเดียว
เอาเป็นว่าถ้าราคาแพงเกินความเป็นจริงก็อย่าไปซื้อ แต่ถ้าเจ้าของกีต้าร์จะลดราคาให้เพราะด้วยมิตรภาพที่มีต่อกันก็เป็นความโชคดีไป (ข้าน้อยเลยมองว่ามันคนละเรื่องกับธุรกิจครับ)

ปล. เท่าที่ข้าน้อยได้รู้จักกับพี่น้องในเวปนี้ส่วนมากซื้อขายกันในราคาที่พอใจกันทั้ง 2 ฝ่ายทั้งนั้นขอรับ
ธรรมะที่เชื่องช้าก็ยังดีกว่าอธรรมที่ปราดเปรียวไม่ใช่เหรอ
24-03-2013, 23:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - by folkenman - 24-03-2013, 23:15

Forum Jump: