Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
Author Message
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
ขายของแพง ขายของถูกเป็นสิทธิ์ของคนขาย ตามหลักการค้าแบบธุรกิจ ตราบใดที่ไม่บิดเบือนข้อมูลของสินค้าที่จะขาย
แต่คนขายแพง ชื่อเสียงที่สะสมย่อมเสื่อมลงแน่ๆ
ถ้าเห็นว่าใครขายแพง แนะนำให้กระซิบบอกเพื่อนๆ และบอกต่อๆกันไป คนขายรายนั้นก็อยู่ไม่ได้เองแหละครับ
แต่เห็นมีหลายครั้งที่คนขาย ขายแพงด้วย และยังบิดเบือนข้อมูลของกีต้าร์ที่ลงขายด้วย อย่างนี้เข้าข่ายฉ้อฉล
อันนี้นอกจากเสียมิตรภาพต่อคนบอร์ดแล้ว ยังผิดกฎหมายอีกด้วย

สำหรับผมเองในฐานะเป็นร้านค้า และเพื่อชื่อเสียงในระยะยาวแล้ว
ผมเลือกขายของที่ดีมีคุณภาพ และขายถูกที่สุดเท่าที่เป็นไปได้
ใครซื้อของร้านผมคงทราบดี ว่าผมขายของใหม่บางตัว ในราคาถูกกว่ามือสองที่ขายกันในบอร์ดเสียอีก( โปรโมทนิดนึง)
(This post was last modified: 24-03-2013, 21:19 by Cin.)
24-03-2013, 21:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - by Cin - 24-03-2013, 21:06

Forum Jump: