Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประมูลกีตาร์ ความหมายดีๆ เพื่อการกุศลครับ
Author Message
Music City Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ประมูลกีตาร์ ความหมายดีๆ เพื่อการกุศลครับ
สวัสดีครับ

ผมชื่อต๋อง เป็นตัวแทนจากธีระมิวสิค และร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ

เมื่อวันที่ 5 พฤษภาคม ปี 2555 เราได้มีโปรเจคดีไซน์กีตาร์ตัวนึงขึ้นมาครับ ชื่อว่า กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ โดยมีพี่ๆเพื่อนๆที่ชื่นชอบกีตาร์ประมาณร้อยคนมาช่วยกันดีไซน์กีตาร์ขึ้นมาในวันนั้นครับ

หน้าตากีตาร์ที่ได้จากการดีไซน์ในวันนั้น คือกีตาร์ตัวนี้ครับ

[Image: 537733_421317204626184_402991183_n.jpg]

กีตาร์ตัวนี้เรา อยากจัดทำขึ้นมาเพื่อเป็นที่ระลึกความทรงจำ วันที่มีความหมายดีๆวันนี้ครับ และคงจะเป็นครั้งเดียวที่เราจะจัดทำกีตาร์ลักษณะนี้ขึ้นมาครับ

เราคิดว่า ในอนาคต เวลาที่ทุกท่านที่เป็นเจ้าของตัวนี้ ได้หยิบกีตาร์ตัวนี้ขึ้นมาเล่น ก็จะมีเรื่องราว ความทรงจำดีๆ ของวันพิเศษวันนี้ มาเล่าให้ลูกหลาน และเพื่อนๆได้ฟังครับ

กีตาร์ตัวนี้ ไม่ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อแสวงหากำไรครับ โดยราคาพร้อมกระเป๋า จะอยู่ที่ แค่ 5555 บาทตามคอนเซปต์ของกีตาร์ครับ ซึ่งเป็นราคาที่แทบจะใกล้เคียงกับต้นทุนการผลิต และนอกเหนือจากนั้นทางร้าน ก็จะขอนำเงินรายได้จากการขายกีตาร์ทุกตัว ตัวละ 255 บาท ไปบริจาคให้มูลนิธิราชประชานุเคราะห์ในพระบรมราชูปถัมภ์ด้วยครับ

โดยกีตาร์ได้จัดทำขึ้นมา 255 ตัวครับ และได้มีการจองและส่งมอบไปเกือบ 200 ตัวแล้วครับ ในช่วง 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

สำหรับในวันนี้ ผมก็จะมาเรียนประชาสัมพันธ์ เกี่ยวกับการประมูลกีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ใน Serial พิเศษ หมายเลข 1, 5, 55, และ 255 ครับ

ซึ่งกีตาร์ทั้ง 4 ตัวนี้เราได้นำออกมาประมูล และรายได้ทั้งหมด ไม่หักต้นทุนและค่าใช้จ่าย ก็จะนำไปมอบให้มูลนิธิราชประชานุเคราะห์เช่นเดียวกันครับ

การประมูลกีตาร์ Thailand Historic ทั้ง 4 ตัวได้เริ่มขึ้นเมื่อวานครับ โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ

Serial No. 1 จะประมูลในวันศุกร์และเสาร์นี้ครับ
No. 255 จะประมูลในวันจันทร์และอังคารหน้า
No. 55 ประมูลในวันพุธและพฤหัส
No. 5 ประมูลในวันศุกร์และเสาร์หน้าครับ

การประมูลกีตาร์แต่ละตัว จะเริ่มต้นประมาณบ่ายสาม ของวันประมูลวันแรก และปิดประมูล เวลาสี่ทุ่มของวันรุ่งขึ้นครับ

รายละเอียดการจัดสร้างกีตาร์ตัวนี้ และการเข้าร่วมประมูล พี่ๆเพื่อนๆ สามารถเข้าไปชมได้ใน facebook ของการกีตาร์ตัวนี้ครับ ที่

http://www.facebook.com/pages/%E0%B8%81%...3665077206

ขอบคุณมากนะครับที่สนใจ และหวังว่าพี่ๆเพื่อนๆ จะร่วมกันทำบุญ ประมูลกีตาร์ในครั้งนี้ครับ
09-03-2013, 19:24
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: ประมูลกีตาร์ ความหมายดีๆ เพื่อการกุศลครับ
ใครสนใจรีบด่วนเลยครับ
ขอบคุณครับ
15-03-2013, 17:34
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: