Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความสุขเล็กๆ
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
Toungue  ความสุขเล็กๆ
ช่วง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา.....ผมแทบจะลมจับ....คนไข้เยอะมากๆๆ
...ที่ รพ.ผมตรวจวันละร้อยกว่าๆ....ไหนต้องวิ่งคลินิกอีก 50-60 .....เรียกว่าน้ำหนักลดฮวบไป 2 กก.เลยครับ...แทบอยากจะลาออกอยู่รอมร่อ.......
....... 3-4 ปีแล้วครับที่ผมอยู่กับชีวิตแบบนี้...แต่ก็ใช่จะเหนื่อยแบบนี้ทุกวัน...แต่โดยรวมแล้วก็เหนื่อย55.....
.....วันนี้ฝนตกครับ....ถือเป็นโชคดีเพราะผมอยู่เวร.....เลยพอมีเวลามาจับกีตาร์ตัวโปรด...
...
...นั่งเช็ด...นั่งขัด....มองดูที่สายก็เริ่มสึกหรอ....คงถึงเวลาแล้วหละที่จะต้องเปลี่ยนสายเสียที......แล้วก็เลยถือโอกาสเปลี่ยนถ่าน pickup ไปด้วยเลย...............

.........แปลกจัง...แค่ผมนั่งเปลี่ยนสาย ขัดถูทำความสะอาดเจ้า Edo Killer เพียงแค่สอง ชม. ผมกลับลืมเรื่องราวความเหนื่อยหน่ายตลอด สองสัปดาห์ไปอย่างสิ้นเชิง.....
......ความสุขเล็กๆครับ.......ราตรีสวัสดิ์ครับ

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 14-09-2007, 00:36 by edo.)
14-09-2007, 00:30
Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

RE: ความสุขเล็กๆ
...อ้าวมีส่วนเกินมาตัวครับ.....ปลามังกรน้อยของผมเองครับ55
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
14-09-2007, 00:31
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ขัด เช็ด ถู เบา ๆ นะครับ น้าEdo....เห็นแล้วน้ำยายไหย (ไม่ใช่ตัวแรกนะ)

เป็นเรื่องเล็ก ๆ ที่แฝงความสุขอันยิ่งใหญ่ไว้จริง ๆ ด้วย....

นี่ถ้าให้ผมเช็ด แล้วให้เปลี่ยนสายให้ ผมก็ยินดีนะเนี่ย
14-09-2007, 06:45
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ความสุขอย่างนึงที่หาได้ในบ้านเราเองครับ..หมออี๊ด
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
14-09-2007, 08:28
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
สำหรับน้ากิจจาคือความสุขบนเตียง!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-09-2007, 08:39
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
อย่า...อย่า...อย่าคิดไปโน่น
น้ากิจจาเคยบอกผมว่าจะมีเวลาเล่นกีตาร์ช่วงประมาณ 3 ทุ่ม บนเตียงนอน แล้วมีหวานใจนั่งฟัง
ผมสงสัยจริงเลยว่า..ทำไมไม่นั่งเล่น แล้วให้หวานใจนอนฟัง!
เดาว่าคงหวงแหนกีตาร์กลัวจะกระทบอะไรเป็นริ้วรอย...ซิท่า!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 14-09-2007, 08:44 by povation.)
14-09-2007, 08:43
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เมื่อคืนวันพุธ......ผมก็ได้เอา ซานตา ครอส ....ของผมไปให้น้า Witt ลองเล่นเทียบกับ Calling ครับ เป้าหมายของเราคือที่ สยาม ...กะว่าจะกรีดเสียงกีตาร์ให้ไปกระแทกใจสาว ๆ แถวนั้น...........แต่ผมดันไปช้ามาก ให้น้า witt รออยู่นาน ไปถึงทุ่มกว่า...เลยได้ไปลองกีตาร์ ให้ยามแถวนั้นฟังแทน แป่วววว !!!!

ลองกันเสร็จ ก็ต้องเอาไปเล่นที่ร้านกินดื่ม สามย่าน..ซึ่งตั้งแต่เอาออกจากร้านพี่จง ที่เอาไปให้พี่จงต่อ ground มายังไม่ได้ไปลอง เอา jack เสียบตูดที่ไหนเลย...วันนั้นพอ เทส ไมค์เสร็จก็เป็นคราวกีตาร์... mixer มี 12 channel แต่ส่วนใหญ่ร้านนี้ จะเจ๊ง ไปหลาย Channel ต้องหาดูดี ๆ มันเลยเป็นความตื่นเต้นทุกครั้งก่อนเล่นครับ...

หอน ไม่หหอน หอน .. . . . . เอ่ วี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!

อะไรเทือก ๆ ๆ นี้ ประจำสำหรับร้านนี้ ผมก็ต้องบอกลูกว่า เป็นการ ซาว เชค เสียงเอฟเฟค มนุษย์ ต่างดาวบุกโลก......นะครับ

แต่พอลองเล่น ซานตา ครอส ที่ร้านนี้ .... โอวแม่เจ้า picking มันช่าง นุ่ม งาม หยดย้อย วันนั้น ผมมีความรู้สึกว่า เสียงร้องเพลงผม มันแบบ เทียบกับเสียงกีตาร์ไม่ได้เลยครับ เหมือน ของคนละเกรด อะไรแบบนี้เลย วันนั้นเล่นที่สามย่านไปอมยิ้มไป อาการจี่ ก็ไม่มี ...ว้าววววว

โปรเจค ต่อไปคงต้องไปตามหากล่องเสียง ของนักร้องเสียงดีมาผ่าตัดใส่คอ เพื่อเอาไว้ร้องคู่กับกีตาร์ตัวนี้แหง ๆ เลยครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
14-09-2007, 08:46
สิงห์เกษตร

povation Wrote:อย่า...อย่า...อย่าคิดไปโน่น
น้ากิจจาเคยบอกผมว่าจะมีเวลาเล่นกีตาร์ช่วงประมาณ 3 ทุ่ม บนเตียงนอน แล้วมีหวานใจนั่งฟัง
ผมสงสัยจริงเลยว่า..ทำไมไม่นั่งเล่น แล้วให้หวานใจนอนฟัง!
เดาว่าคงหวงแหนกีตาร์กลัวจะกระทบอะไรเป็นริ้วรอย...ซิท่า!

น้าป๋อ..ช่างมองการไกลเสียกระไรนี่ 555 สิงห์เกษตรอ่านแล้วอึ้ง ทึ่ง และเสียวเล็กน้อยครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
14-09-2007, 08:48
สิงห์เกษตร

Therock Wrote:เมื่อคืนวันพุธ......ผมก็ได้เอา ซานตา ครอส ....ของผมไปให้น้า Witt ลองเล่นเทียบกับ Calling ครับ เป้าหมายของเราคือที่ สยาม ...กะว่าจะกรีดเสียงกีตาร์ให้ไปกระแทกใจสาว ๆ แถวนั้น...........แต่ผมดันไปช้ามาก ให้น้า witt รออยู่นาน ไปถึงทุ่มกว่า...เลยได้ไปลองกีตาร์ ให้ยามแถวนั้นฟังแทน แป่วววว !!!!

ลองกันเสร็จ ก็ต้องเอาไปเล่นที่ร้านกินดื่ม สามย่าน..ซึ่งตั้งแต่เอาออกจากร้านพี่จง ที่เอาไปให้พี่จงต่อ ground มายังไม่ได้ไปลอง เอา jack เสียบตูดที่ไหนเลย...วันนั้นพอ เทส ไมค์เสร็จก็เป็นคราวกีตาร์... mixer มี 12 channel แต่ส่วนใหญ่ร้านนี้ จะเจ๊ง ไปหลาย Channel ต้องหาดูดี ๆ มันเลยเป็นความตื่นเต้นทุกครั้งก่อนเล่นครับ...

หอน ไม่หหอน หอน .. . . . . เอ่ วี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!

อะไรเทือก ๆ ๆ นี้ ประจำสำหรับร้านนี้ ผมก็ต้องบอกลูกว่า เป็นการ ซาว เชค เสียงเอฟเฟค มนุษย์ ต่างดาวบุกโลก......นะครับ

แต่พอลองเล่น ซานตา ครอส ที่ร้านนี้ .... โอวแม่เจ้า picking มันช่าง นุ่ม งาม หยดย้อย วันนั้น ผมมีความรู้สึกว่า เสียงร้องเพลงผม มันแบบ เทียบกับเสียงกีตาร์ไม่ได้เลยครับ เหมือน ของคนละเกรด อะไรแบบนี้เลย วันนั้นเล่นที่สามย่านไปอมยิ้มไป อาการจี่ ก็ไม่มี ...ว้าววววว

โปรเจค ต่อไปคงต้องไปตามหากล่องเสียง ของนักร้องเสียงดีมาผ่าตัดใส่คอ เพื่อเอาไว้ร้องคู่กับกีตาร์ตัวนี้แหง ๆ เลยครับ

น้องเราได้กีตาร์ถูกใจ บรรยายจนทำให้น้า ๆ หลาย ๆ คนอยากได้ซานตาครูซเลยครับ..

14-09-2007, 08:52
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
อ้าว.... น้าดอกเรอะ... ได้เวลาเอา ซานตา ออกไปโชว์ตัวแล้วเหรอครับ..
เสียงคงกระแทกจิตใจสาวๆได้จนถึงก้นบึ้งของหัวใจ...เผือได้ติดกลับบ้านมาสักคนนะครับ...
14-09-2007, 08:55

Forum Jump: