Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การต่อคอของกีต้าร์แต่ละแบบมีความสำคัญยังงัยน้อ
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: การคอของกีต้าร์แต่ละแบบมีความสำคัญยังงัยน้อ
(26-02-2013, 00:55)เม็ดพริก Wrote:
(25-02-2013, 04:21)Katayoot Wrote: กีต้าร์โปร่งคอ Maple มาบ้านเรา บิดเกือบทุกตัวครับ

แต่ที่บ้านฟ้า ดีทุกตัว (รอดอีกมั้ยว้าาาาาาา :p )

Big Grinขอบคุณ น้าKatayoot มากครับ เป็น ข้อมูลที่มีประโยชน์จริงๆครับ คำว่าทนนี่คือการทนต่อการยืดหดตัว และการบิดของคอนี่เอง Big Grin ขอถามต่อเป็นความรู้เพิ่มนะครับ จากประสพการณ์ของน้า ถ้าคอ เมเปิลที่ต่อแบบลามิเนต5ชิ้น มาอากาศเมืองไทย พอจะสู้อาการบิดตัวของคอกีต้าร์ไหวมั้ยครับSad หรือเท่าที่น้าKatayootเห็นในเมืองไทยคอแบบลามิเนตเมเปิลมันก็มีโอกาศบิดพอๆกับคอเมเปิลชิ้นเดียวเหมือนกันBig Grin ขอบคุณมากครับผมBig Grin

อากาศเมืองไทยโหดร้ายมากครับ โดยเฉพาะกับ Gibson. ไว้จะเชิญมาดูของจริง
26-02-2013, 01:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: การคอของกีต้าร์แต่ละแบบมีความสำคัญยังงัยน้อ - by วันละเป๊ก - 26-02-2013, 01:02

Forum Jump: