Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ
(17-02-2013, 20:57)Therock Wrote: น้ากาน ที่ศรีนาคา นอนบ้านเรือป่าวคับ

น้ากาน ตรงข้ามเพียร์ ที่เป็นหัวมุมบ้านเรือเนี่ย เดินตรงเข้าไปจะมีเบียร์ขายอ่ะครับ ซื้อจากคล้ายๆผับอ่ะ
ถ้าให้เด็กในบ้านเรือไปซื้อมันหลอกเราแล้วคิดราคาคูณสองเลยคับ

- ถ้านอนในบ้านเรือ ผ้าขนหนูมันจะไม่ได้ซักให้นะครับ มันจะเอามาผึ่งแดด แล้วเอากลับไปวางรอให้เราใช้แบบ random อ่ะครับ

- ผมไปมาปีที่แล้วช่วงวันที่ 4-11 เมษาครับ ยังมีหิมะให้ดูบนกุลมาร์ค โซนามาร์ค อากาศหนาวใช้ได้เลยครับ

นอนบ้านเรือคืนนึงจ้า ทริปนี้ส่วนใหญ่จะอยู่บนเขาหิมาลัยอ่ะ...กะจะไปสอยมักกะลีผลมาปลูก Tongue
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่โทรมาบอกนะครับ แล้วจะหาโอกาสไปตอบแทนที่ภูเก็ตจ้าBig Grin

(18-02-2013, 09:34)tao Wrote: น้าซินรับสมัครคนเฝ้าร้านไหมครับ....

ตออนี้แกกำลังช่วยเมียเบ่งลูกอยู่ พรุ่งนี้คงได้เห็นหน้าซินจูเนียร์แว้ววววครับBig Grin

(18-02-2013, 11:58)ยอดเยี่ยม Wrote: Cool ปีนี้ค่าใช้จ่ายเยอะมาก อดไปเลยครับ
รอลุ้นถูกหวย..รวยเบอร์ ไปทริปเอเชี่ยนเกมส์ที่ปูซาน ซักครั้ง

ยังไง..ถ่ายรูปสวยๆมาให้ชื่นชมบรรยากาศด้วยนะครับ Wink

ตอนนี้กำลังศึกษาการถ่ายรูปอยู่ครับ เห็นใครไปแถวนั้นถ่ายออกมาสวยทุกคนเลย
ขอบคุณที่เป็นพ่อสื่อให้เกิดทริปนี้ครับพี่ Big Grin

(18-02-2013, 13:08)WildWest Cowboy Wrote: แคชเมียร์ตอนเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ไปอยู่ที่แคชเมียร์เดือนกว่าเช่า Boat house อยู่ สวยมว๊ากก..ขอบอก ไปไหนมาไหนก็พายเรือไปน้ำใสแจ๋ว แล้วก็ไป ลาดัคห์ต่อ เหมือนกลับไปอยู่ในเมืองธิเบตเมื่อร้อยปีที่แล้ว ถ้าไปต้องมีเวลาเยอะครับไม่งั้นจะไม่ได้อะไร แค่เดินเล่นก็หมดเวลาไปเป็นวันๆแล้ว สำหรับนักถ่ายภาพ heaven on earth เลยละ land scape ฉากหน้า ฉากหลัง องค์ประกอบอีกหลายอย่างหาที่ไหนไม่ได้ครับ พูดแล้วก็อยากไปอีก แต่ไม่ค่อยจะมีแคชอะดิไม่เหมือน Cin Guitar ขายกีตาร์ตัวหนึงก็เที่ยวรอบโลกได้เระBig GrinTongue

โอ...นั่นมันน่าจะนานมากแล้วใช่ไหมครับพี่สุรัตน์Tongue
เห็นคอมเม้นท์ของพี่แล้วทำให้มั่นใจว่าน่าจะเป็นทริปที่สวยมากๆ ขอบคุณมากครับพี่Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

18-02-2013, 16:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ - by karn - 18-02-2013, 16:15

Forum Jump: