Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ
Author Message
tao Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ
น้าซินรับสมัครคนเฝ้าร้านไหมครับ....
18-02-2013, 09:34
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: อยู่ว่างๆ...ชวนไปแคชเมียร์ครับ
Cool ปีนี้ค่าใช้จ่ายเยอะมาก อดไปเลยครับ
รอลุ้นถูกหวย..รวยเบอร์ ไปทริปเอเชี่ยนเกมส์ที่ปูซาน ซักครั้ง

ยังไง..ถ่ายรูปสวยๆมาให้ชื่นชมบรรยากาศด้วยนะครับ Wink

(15-02-2013, 16:32)Labour Wrote: อยากเหมือนกันครับ เพราะไม่ได้แคชฯ มาหลายเดือนละ Big Grin

Rolleyes อันนั้นเรียกว่า แคชของเมีย หาไม่ได้ง่ายๆนะ Cool
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
18-02-2013, 11:58
WildWest Cowboy Offline
Senior member

Likes Given: 11
ใช่ครับถ้าเป็นเมียต้องจ่ายสด/แคชเท่านั้น แต่ถ้าเป็นเด็กจ่ายผ่านบัตรได้Big Grin ความจริงเรื่องผวกนี้ผมก็ไม่ทราบหรอกครับได้แต่ฟังน้าcinเค้าเล่าให้ฟังBig GrinTongue เคยไปครับแคชเมียร์ตอนเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ไปอยู่ที่แคชเมียร์เดือนกว่าเช่า Boat house อยู่ สวยมว๊ากก..ขอบอก ไปไหนมาไหนก็พายเรือไปน้ำใสแจ๋ว แล้วก็ไป ลาดัคห์ต่อ เหมือนกลับไปอยู่ในเมืองธิเบตเมื่อร้อยปีที่แล้ว ถ้าไปต้องมีเวลาเยอะครับไม่งั้นจะไม่ได้อะไร แค่เดินเล่นก็หมดเวลาไปเป็นวันๆแล้ว สำหรับนักถ่ายภาพ heaven on earth เลยละ land scape ฉากหน้า ฉากหลัง องค์ประกอบอีกหลายอย่างหาที่ไหนไม่ได้ครับ พูดแล้วก็อยากไปอีก แต่ไม่ค่อยจะมีแคชอะดิไม่เหมือน Cin Guitar ขายกีตาร์ตัวหนึงก็เที่ยวรอบโลกได้เระBig GrinTongue

[img][/img]
[img][/img]
[img][/img]
[img][/img]
(This post was last modified: 18-02-2013, 13:10 by WildWest Cowboy.)
18-02-2013, 13:08
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(17-02-2013, 20:57)Therock Wrote: น้ากาน ที่ศรีนาคา นอนบ้านเรือป่าวคับ

น้ากาน ตรงข้ามเพียร์ ที่เป็นหัวมุมบ้านเรือเนี่ย เดินตรงเข้าไปจะมีเบียร์ขายอ่ะครับ ซื้อจากคล้ายๆผับอ่ะ
ถ้าให้เด็กในบ้านเรือไปซื้อมันหลอกเราแล้วคิดราคาคูณสองเลยคับ

- ถ้านอนในบ้านเรือ ผ้าขนหนูมันจะไม่ได้ซักให้นะครับ มันจะเอามาผึ่งแดด แล้วเอากลับไปวางรอให้เราใช้แบบ random อ่ะครับ

- ผมไปมาปีที่แล้วช่วงวันที่ 4-11 เมษาครับ ยังมีหิมะให้ดูบนกุลมาร์ค โซนามาร์ค อากาศหนาวใช้ได้เลยครับ

นอนบ้านเรือคืนนึงจ้า ทริปนี้ส่วนใหญ่จะอยู่บนเขาหิมาลัยอ่ะ...กะจะไปสอยมักกะลีผลมาปลูก Tongue
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆที่โทรมาบอกนะครับ แล้วจะหาโอกาสไปตอบแทนที่ภูเก็ตจ้าBig Grin

(18-02-2013, 09:34)tao Wrote: น้าซินรับสมัครคนเฝ้าร้านไหมครับ....

ตออนี้แกกำลังช่วยเมียเบ่งลูกอยู่ พรุ่งนี้คงได้เห็นหน้าซินจูเนียร์แว้ววววครับBig Grin

(18-02-2013, 11:58)ยอดเยี่ยม Wrote: Cool ปีนี้ค่าใช้จ่ายเยอะมาก อดไปเลยครับ
รอลุ้นถูกหวย..รวยเบอร์ ไปทริปเอเชี่ยนเกมส์ที่ปูซาน ซักครั้ง

ยังไง..ถ่ายรูปสวยๆมาให้ชื่นชมบรรยากาศด้วยนะครับ Wink

ตอนนี้กำลังศึกษาการถ่ายรูปอยู่ครับ เห็นใครไปแถวนั้นถ่ายออกมาสวยทุกคนเลย
ขอบคุณที่เป็นพ่อสื่อให้เกิดทริปนี้ครับพี่ Big Grin

(18-02-2013, 13:08)WildWest Cowboy Wrote: แคชเมียร์ตอนเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ไปอยู่ที่แคชเมียร์เดือนกว่าเช่า Boat house อยู่ สวยมว๊ากก..ขอบอก ไปไหนมาไหนก็พายเรือไปน้ำใสแจ๋ว แล้วก็ไป ลาดัคห์ต่อ เหมือนกลับไปอยู่ในเมืองธิเบตเมื่อร้อยปีที่แล้ว ถ้าไปต้องมีเวลาเยอะครับไม่งั้นจะไม่ได้อะไร แค่เดินเล่นก็หมดเวลาไปเป็นวันๆแล้ว สำหรับนักถ่ายภาพ heaven on earth เลยละ land scape ฉากหน้า ฉากหลัง องค์ประกอบอีกหลายอย่างหาที่ไหนไม่ได้ครับ พูดแล้วก็อยากไปอีก แต่ไม่ค่อยจะมีแคชอะดิไม่เหมือน Cin Guitar ขายกีตาร์ตัวหนึงก็เที่ยวรอบโลกได้เระBig GrinTongue

โอ...นั่นมันน่าจะนานมากแล้วใช่ไหมครับพี่สุรัตน์Tongue
เห็นคอมเม้นท์ของพี่แล้วทำให้มั่นใจว่าน่าจะเป็นทริปที่สวยมากๆ ขอบคุณมากครับพี่Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

18-02-2013, 16:15
WildWest Cowboy Offline
Senior member

Likes Given: 11
Quote:Posted by karn - Today 16:15
โอ...นั่นมันน่าจะนานมากแล้วใช่ไหมครับพี่สุรัตน์
เห็นคอมเม้นท์ของพี่แล้วทำให้มั่นใจว่าน่าจะเป็นทริปที่สวยมากๆ ขอบคุณมากครับพี่

เออ...นานแล้วไม่ต้องเน้นก็ได้นะSad ว่าจะบอก secret place ให้ไม่บอกละ งอนSad
18-02-2013, 17:41
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(18-02-2013, 17:41)WildWest Cowboy Wrote:
Quote:Posted by karn - Today 16:15
โอ...นั่นมันน่าจะนานมากแล้วใช่ไหมครับพี่สุรัตน์
เห็นคอมเม้นท์ของพี่แล้วทำให้มั่นใจว่าน่าจะเป็นทริปที่สวยมากๆ ขอบคุณมากครับพี่

เออ...นานแล้วไม่ต้องเน้นก็ได้นะSad ว่าจะบอก secret place ให้ไม่บอกละ งอนSad

โอ๋ๆๆๆๆ ผมเดาว่าพึ่น่าจะจบมาได้ประมาณสิบกว่าปีอ่ะครับ Big Grin
ปล.ขอ secret place หลังไมค์ด้วยครับพี่ คิดเสียว่าสงเคราะห์ลูกนกตาดำๆTongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

18-02-2013, 18:21
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
(18-02-2013, 09:34)tao Wrote: น้าซินรับสมัครคนเฝ้าร้านไหมครับ....

ได้เลยครับคุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้Big Grin

(18-02-2013, 11:58)ยอดเยี่ยม Wrote: Cool ปีนี้ค่าใช้จ่ายเยอะมาก อดไปเลยครับ

ก็ท่านเล่นสแคชซะเดือนนึงสามเวลาอย่างงั้นนะCool
นี่ก็ได้ข่าวว่าไปฉายเดี่ยวมาอีก อิอิTongue

(18-02-2013, 13:08)WildWest Cowboy Wrote: ใช่ครับถ้าเป็นเมียต้องจ่ายสด/แคชเท่านั้น แต่ถ้าเป็นเด็กจ่ายผ่านบัตรได้Big Grin ความจริงเรื่องผวกนี้ผมก็ไม่ทราบหรอกครับได้แต่ฟังน้าcinเค้าเล่าให้ฟังBig GrinTongue เคยไปครับแคชเมียร์ตอนเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ไปอยู่ที่แคชเมียร์เดือนกว่าเช่า Boat house อยู่ สวยมว๊ากก..ขอบอก ไปไหนมาไหนก็พายเรือไปน้ำใสแจ๋ว แล้วก็ไป ลาดัคห์ต่อ เหมือนกลับไปอยู่ในเมืองธิเบตเมื่อร้อยปีที่แล้ว ถ้าไปต้องมีเวลาเยอะครับไม่งั้นจะไม่ได้อะไร แค่เดินเล่นก็หมดเวลาไปเป็นวันๆแล้ว สำหรับนักถ่ายภาพ heaven on earth เลยละ land scape ฉากหน้า ฉากหลัง องค์ประกอบอีกหลายอย่างหาที่ไหนไม่ได้ครับ พูดแล้วก็อยากไปอีก แต่ไม่ค่อยจะมีแคชอะดิไม่เหมือน Cin Guitar ขายกีตาร์ตัวหนึงก็เที่ยวรอบโลกได้เระBig GrinTongue

โห พี่จบป. ตรีใหม่ๆ ผมกะน้ากานยังไม่เกิดเลยมั้ง Big Grin
แต่ถ้าพี่บอกว่าลาดัคห์ มันเป็นสวรรค์ ผมนะเชื่อสนิทใจเลยครับWink
เดี๋ยวหลังไมค์ค่อยดีเทลให้ผมฟังด้วยนะครับTongue
18-02-2013, 18:36
lekjung1974 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ถ่ายรูปสวยๆมาฝากด้วยนะครับพี่ซิน เที่ยวสนุก เดินทางปลอดภัยทุกท่าน สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ
18-02-2013, 21:20
Real Offline
Posting Freak

Likes Given: 10
undefined

เปิดมาอ่านยังไม่ได้สวมแว่นตา เห็นลางๆว่า"ชวนไปหาเมีย"!!!   ที่นี้ตาโตรีบคว้าแว่นมาใส่  ...ฮีโธ่เอ๊ย.."ชวนไปแคชเมียร์"   Sad  ยังงัยเก็บหิมะและภาพถ่ายPortraitมาฝากด้วย  ส่วนภาพland scapeเห็นบ่อยแล้วครับ  Big Grin
[Image: 90.gif]
(This post was last modified: 18-02-2013, 22:02 by Real.)
18-02-2013, 21:56
เม็ดพริก Offline
Member

Likes Given: 144
(18-02-2013, 21:56)Real Wrote: undefined

เปิดมาอ่านยังไม่ได้สวมแว่นตา เห็นลางๆว่า"ชวนไปหาเมีย"!!!   ที่นี้ตาโตรีบคว้าแว่นมาใส่  ...ฮีโธ่เอ๊ย.."ชวนไปแคชเมียร์"   Sad  ยังงัยเก็บหิมะและภาพถ่ายPortraitมาฝากด้วย  ส่วนภาพland scapeเห็นบ่อยแล้วครับ  Big Grin

Big GrinBig Grin อิ...อิ Big GrinBig Grin
Smileเพราะเราอยู่ร่วมกัน ไม่ว่าจะมาจากไหนเราผูกพันเกี่ยวข้องกัน ไม่ใช่แค่ตัวเองเท่านั้นSmile
19-02-2013, 02:53

Forum Jump: